Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài kinh nghiệm trước và sau khi unlock iPhone 3G bằng yellowsn0w

juneboy
2/1/2009 6:34Phản hồi: 53
1.Trước khi unlock :
- Phải cho iPhone lên đúng bản Firmware 2.2 gốc với baseband là 02.08,sau đó dùng QuickPwn để jailbreak,nhớ cài Bossfrefs sau khi jailbreak thành công.

- Nên cài yellowsn0w bằng cách add source từ installer,hạn chế cài qua Cydia vì mình thấy tỉ lệ các máy ở VN sau khi cài qua Cydia thành công là rất ít

* Sau khi làm 2 bước trên bạn tắt wifi,3G ấn phím Home để trở lại springboard,sau đó reboot lại máy,nếu các bước này bạn làm okie thì sau này sẽ ko phải làm lại một lần nào nữa,kể cả máy bạn chưa lên sóng thì cũng ko nên mất thời gian làm lại làm j cả,vì cái đó ko phải nguyên nhân gây ko lấy được sóng .
2.Sau khi unlock :
- Sau khi reboot xong,bạn đút sim của bạn vào,chờ khoảng 2 phút,sau đó vào phần setting bật chế độ Airplane Mode lên tầm khoảng 3 phút sau đó chuyển lại sang OFF là có sóng.Trong trường hợp bạn làm thế mà vẫn chưa có sóng thì hãy để chế độ Airplane Mode lâu hơn một chút nữa là được.

- Cách lấy lại sóng sau khi mất sóng : để nguyên máy ở tình trạng khởi động,bạn tháo sim ra và bật chế độ Airplane Mode lên để một lúc khoảng 4 phút,sau đó các bạn đút sim vào và chuyển sang OFF là sẽ có sóng ngay.

Chúc anh em unlock thành công.

Link hướng dẫn lấy lại sóng cho iPhone 3G sau khi mất sóng

Note : Để chia sẻ cho các bạn một cách dễ dàng và tránh tốn băng thông của host nên mình rar lại bằng đuôi exe,vì để nguyên đuôi avi dung lượng của video này sẽ rơi vào tầm 100Mb,các bạn sẽ phải dowload rất lâu.Do đó sau khi extract file zip ra các bạn cứ click trực tiếp vào file exe để extrack tiếp là xem đc,link sạch và đảm bảo ko có virus j cả.

Thân
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một số hình ảnh sau khi mình unlock xong

BN ơi cho m hỏi tại sao add sources trong install nãy jo` ko dc dza bn 😔:(

nó resreshing 1 hồi là vào all packages ko có lun

?hay taị đag bị ngẽn ??
Bạn xem bạn đã đánh đúng url chưa nhé,source cho installer repo là http://i.yellowsn0w.com và thứ hai là bạn xem wifi bạn đã được bật chưa.
ai đi cafe giao lưu ko? mình unlock được rồi, có gì giúp đỡ lẫn nhau
ôi 😁 wifi nó chập chờn *** :D cảm ơn a đã nhắc nhở,e add được rồi,bjo` nó kêu reboot máy 😔 thì fai vào đâu dza a :( may e ko có xài bản custom nên ko có powermanager như a nam pc kia chỉ ???
làm sao để reboot ? e đã tắt hết wifi.3g rồi
Bạn giữ chặt nút Power ở góc trên cùng của iPhone tầm 5 giây cho đến khi trên màn hình hiện chữ Slide to Power Off rồi bạn tắt đi sau đó khởi động lại.
Ko có gì mới mẻ cả ...
Đọc nhiều tin loãng hết cả 4rum
Đang down fw gốc,chứ fw custom có sóng chút là out ngay ^^
zakka
ĐẠI BÀNG
15 năm
Uh test xong mang qua bán rẻ cho T đi,hehehe
Được là tui đễ xài luôn😁 ip đang hot,7 cây hết sạch rùi,tối nay 8gb về,cần thì đặt tui trước nha:D
em làm như bác được rồi , nhưng mà gọi cho người khác lại bị mất sóng ngay..haiz..em xài tmobile
Bạn ở Mỹ ah hay ở đâu,nếu ở Mỹ thì bạn thử xem xem sim của bạn có sử dụng thực đơn STK ko?hiện tại những sim loại này xung đột vs Yellowsn0w ngoài ra bạn xem bạn có dùng một phần mềm chặn cuộc gọi nào ko?nếu có thì hãy tắt nó đi.Nếu vẫn chưa được thì bạn vào Setting/Phone sau đó kiểm tra các chế độ SIM PIN ( phải OFF ),My caller ID (phải OFF), TTY ( phải OFF ) nhé.
qiqaqiqo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không dùng cách Slide to Power off được đâu. Reboot thì dùng Bosspref ấy. Chọn Power trong Bosspref. Mình làm rồi và được liền. Lúc trước Restart dùng kiểu tắt đi bật lại không được
Ko bạn vào trong Setting phần General cũng có chế độ reset mà,2 cách đều được thôi,đều lại khởi động lại để cho ứng dụng ngầm có tác dụng.
đã xog 😁 dg trog tình trạng đợi sóng tràn về :D:D

thanks bn đã tận tình chỉ trong wa trình unlock :D:D:D
đã làm được 2 con ----->cần hỏi thì add nick mình chỉ cho nha !
cho mình hỏi cài bossfrefs ở đâu vậy, mình vào cydia ko có nơi
;) Trong cydia có chỗ Search đó bạn đánh Bossfr vào là thấy :angry6wn:
vẫn chưa có sóng mặc dzù lấy sim ra rồi lai airplane 😔

có phải side power off nhét sim vào :( rồi lại reboot nó ko nhận ko :(:(:( ai chỉ e với :(
😁 Kiên trì làm lại vài lần đi bạn, không thì bạn lấy cái kim đẩy cái sim ra cho nó báo no sim card rồi bổ sim vào lại đợi tý có thể nó có sóng liền, bạn làm hoài các thao tác đó một hồi sẽ có thôi :D
t-mobile, chưa có sóng, đang kiên trì tháo sim...huhuhu
chưa khã quan lấm ^^có 1 cục sóng hà
Các bạn cứ kiên trì là có sóng ngay thôi,đừng có sốt ruột,làm cái này phải hết sức kiên nhẫn,ko hiểu sao mình làm mất sóng rồi test cái lấy lại được sóng ngay.
có sóng 1 cái 😔con` 1 cái ko ~~

muh sao có sóng m thử tắt máy rút sim ra rồi gắn lại thì lại mất sóng tiếp ~~
qiqaqiqo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các anh cho hỏi. Mình unlock xongofi. Lần sau Restore có phải làm lại bước unlock này nữa ko? Hay 1 lần như thế là dùng mãi mãi, cứ restore tẹt ga mà ko ngại?
bạn quí nếu rảnh qua bên mình làm cho nhé.

Các máy hôm nay chạy đều lên sóng hết 😃.
qiqaqiqo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks ông anh Trường, Em mày mò từ đêm qua đến buổi trưa nay được rồi anh ạ. Tối qua cứ Restart bằng cách Slide to Power off rồi bật lên thì ko được. Nhưng dùng Bosspref thì ok rồi.
nukenuky
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hiện tại thì mỗi lần restore đều phải cài yellowsn0w lại bạn ah
mình sau khi restore fw gốc rồi JB.. sau đó up bản custom của bac sonpham sau đó unlock thì đã có sóng bt rồi... nghe gọi đều ok.. ko biết bây h đổi sim vt thì có bị mất sóng nữa ko nhỉ.... :-s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019