Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vài lời nhận xét về Tân Doanh

alviss257
18/11/2016 13:35Phản hồi: 22
Mình vừa mua PC + màn hình tự chọn hết 20m3 - 500k voucher = 19m8
Ở thang điểm 10 thì mình cho 8,5/10
Ở mốc sao 5 thì 4/5
- Sau nhiều năm chiến đấu cùng máy PC cũ từ 2008 ( mua 8tr k màn) dùng đến 2012 ( thay màn 2m5 ) , đến 2014 ( thay VGA giga 2m) . Tất cả đều nhờ thằng bạn lam nghề mua hộ .Đến năm 2016 chuyển nhà nên PC lỗi => thằng bạn có vợ con mất tiêu , thế là mang ra tiệm gần nhà , nó thay hết Main Asus , Ram DDr3 4g, Chip Celeron ,PSU gì k bik tổng vị chi 3m2 ( trong lòng nghĩ ddr2 2g mà lên ddr3 4g là ngon rồi :v) . Về chiến mấy con game cũ vẫn ngon như ngày nào ( thế giới hoàn mỹ ,aurakingdom ,3q ,Au , Atlantica , ragnarok......)
- Vô tình đọc đc 1 thông tin DDR4 và socket 1151 skylake + bik là mình đã mất hơn 7 năm dậm chân về game Online ( 7 năm trước chơi Mu ,Ts, Khan , TGHM , Atlantica ,Audition , Cabal ,Ragnarok , ....) + niềm đam mê giả lập PS2 để ôn lại tuổi thơ chơi PS1 , PS2 và nhiều tựa game chưa chơi hết đã từ bỏ để wa chơi GameOnline , và cái PC hiện tại dù mất 3m2 thay bộ phận vẫn ko đủ điều kiện giả lập đc PS2 . wa lag .
---------------------
+ Quyết định gom lúa 8m để build 1 PC mới , sau nhiều ngày đi làm về chiều + đêm đến mày mò google search , tìm hiểu nhiều thứ , và bik đc ở TpHcm ngoài Phong Vũ còn có Tân Doanh uy tín . Vào 4rum TinhTe , đc chủ topic bên TanDoanh tư vấn rất nhiệt tình . Mình đã tự build G4400 , Main H110 , Ram 2x4 , VGA PAlit 750 Ti và bên Tân Doanh đã tư vấn nên chờ 1050 Ti sẽ có hiệu năng tốt hơn + nên cố gắng lên CPU Core i3, lại típ tục tìm hiểu và chờ đợi 1050 + quyết định lên Core I3 .
+ Mình đã xin off 1 ngày để đi Offline Giga + tân doanh để tìm hiểu thêm về 1050 Ti , may mắn là bóc thăm lại đc nhận hạng 2 ,Voucher 500k. Nhưng Voucher có hạn quá ngắn nên mình đã quyết định gôm ít lúa mua e Gigabyte GTX 1050 Ti OC 4gb ( 4300-500=3800k) trước để về nhà bỏ tủ kính , chờ đủ lúa thì up PC .
+ Ngày lúa về sắp đến thì mình lại tìm hiểu Core i5 mới có Turbo Boost ( mình nghĩ bản thân gà dùng máy k biik ép xung thì nên dùng CPU tự tăng xung như vậy tốt hơn , thế là ...... )

------------------------------------------------
Điểm cộng mình dành cho Tân Doanh :
- Tư vấn trên FB , 4rum TinhTe rất nhiệt tình , mình đã hỏi rất nhiều thứ , từ 1 ng` ko bik gì hỏi riếc cũng bik đc 5~7 phần / 10 .
- Lần đầu tiên đến cửa hàng Tân Doanh là cầm Voucher 500k(+Voucher 200k Offline vào cổng) đi mua con Card Gigabyte GTX 1050 Ti OC 4gb , lúc đó tầm 18h30~19h mình gặp 1 anh mập mập , vừa vào cửa wẹo trái gần Thu Ngân nhất , khi xuất 2 voucher 200k + vouch 500k thì ở đây bảo chỉ dùng đc 1 trong 2 , mình rất khó chịu vì trong buổi Offline 1 voucher 200k vào cổng là có rồi , còn Voucher 500k rõ là bóc thăm hạng 2 , chỉ có 4 ng` trúng + ko có nói trước gì là ko cho + vouch => Mình ra về để suy nghĩ lại , nhưng anh này nhiệt tình bắt chuyện từ trong cửa hàng đến ngoài sân để xe => chạy xe đi tầm 10p , thấy mát lòng mát ruột vì anh Tư Vấn nên đã way lại quyết định bỏ Vouch 200k , dùng 500k mua con 1050Ti OC 4 ( 4m3 còn 3m8) , nhưng con cuối cùng vừa bị mua cách đây 5p :v => 2 hôm sau mình đã mua và đem vào tủ kính
- Linh kiện bán chất lượng , cho kiểm tra và hướng dẫn kiểm tra .
- Giá cả cạnh tranh = hoặc thấp hơn thị trường + Khuyến mãi Combo Main và CPU giảm 400k ( có vẻ cái này làm mình hướng đến Tân Doanh lúc đầu nhiều nhất)

Điểm trừ mình dành cho Tân Doanh :
- Đó là ngày cầm 17m + con Card 1050 Ti OC , để đi ráp PC dầy đủ
- 8h sáng có mặt ở Tân Doanh , mở cửa nhưng chưa làm việc đi lòng vòng 8h30 bắt đầu vào gặp a Tư Vấn khác lần trước , a này hình như tên Quang :v
- Cấu hình build định sẵn :
CPU core i5-6500
Main Asrock B150m Pro4 / hyper ( đc A.Quang tư vấn B150m Pro4 vì ko OC nên k cần Hyper) Good
Ram Gell 2x8 DDR4 ( 1m8) => ( đc A.Quang tư vấn sang Corsai 2x8 (2170k) )
PSU Andyson M5+ 450w
Case AeroCool 500 black + 4 Fan Deep Cool led 12cm

Quảng cáo

Loa Logitech , HDD Wes 1 Tb , DVD Asus , Mouse + key ......
A. Quang này có vẻ rất chuyên nghiệp ( ko như a trước đó Bán chuyên ) nhưng độ nhiệt tình ko = 1 góc cái a Bán chuyên kia .
Mình phân vân về Case + Monitor ( vì tính tiết kiệm 1 ít để mua SSD )
Case bên cửa hàng khác 690k tặng 2 Fan mua thêm 2 Fan 150k , Tổng 840k còn TD 690k+400 = 1090k( tiết kiệm đc 250k) Nhưng mình mua cho trót ở Tân Doanh nên thôi mua TD lun
Monitor phân vân LG 22MP48 Full HD -IPS LED LCD ( tặng Mouse , keyboard , lót chuột ) 2m85
Dell Professional P2217H - AH-IPS Led Full HD LCD cái này 3m25 ko có tặng gì
Tiết kiệm 400k + 200k chuot +phím là 600k .
---------
Nên mình hỏi a.Quang giữa LG và Dell theo a cái nào tốt hơn -
Rep : Câu này a ko nên hỏi
( mình cũng nghĩ , uh ng` ta buôn bán chắc k nên hỏi vậy)
Mình ngồi suy nghĩ để mua cái gì

Quảng cáo

Rep : Anh mua gì chọn lẹ đi tui còn nhiều công việc bận lắm ??????
(Má muốn đi về luôn cho rồi , mình là khách , ng` mua , mày bận gi kệ m`chứ đang tư vấn để T mua mà ???hay là làm ăn đc ko cần ng` mua nữa, mình cũng chi 20tr để mua mà+ trong cửa hàng chỉ có duy nhất mình là khách )
Mà thôi lỡ r` cũng yêu thich Tân Doanh + lần đầu tiên gặp a kia đã cho điểm Like mạnh nên típ tục mua luôn .

Đây là lý do mình chấm 8,5/10
Lời khuyên :
Thích tận tình , nhiệt tình thì nên tìm a Bán Chuyên kia nhé.( dù bị a Quang ấy chơi vố nhưng vẫn cảm thấy a .Quang này tư vấn lạnh lùng nhưng sẽ chuyên nghiệp hơn )
Nên tham khảo giá chuẩn + hỏi giá chuẩn , vì khi mình hỏi trên 4rum thì bảo giá trên Web đó tự xem, đến mua thì Ram lên giá 50k~100k . Và + hỏi còn hàng ko vì hay bị trả lời : Ram này hết , Case này hết , Bàn phím này hết .....
Cám ơn Tân Doanh và xin lỗi trước nếu dùng từ ngữ nào ko đúng trong bài .
-----
Qua tìm hiểu thì mình bik cái ông tư vấn khó tính + làm mình ôm cục tức tên Mr.Quang
Còn người làm mình hài lòng quyết định chọn Tân Doanh là 1 trong 2 ông này ( Mr Nhựt , Mr Tá)
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kakakak😁:D, phong vũ chắc nhiệt tình hơn nhỉ:rolleyes:o_O
Delta81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loc11989 Bên nào rẽ hơn thì quất thôi. 😃
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@loc11989 Mình cũng nghĩ Phong Vũ chắc sẽ tốt hơn
@Xemdidong Phong vũ thì uy tín. Chứ các linh kiện bán mắc hơn chổ khác nhiều
Cái màn hình LG thí 2850 đc tặng nguyên combo Chuột + phím + lót chuột , còn cái Dell thì 3250đc tặng USB 3.0 16GB , mắc hơn 400 + tiền mua chuột bàn phìm cũng 650k , nên mình mới suy nghĩ lâu hơn 1 chút mà lại bị hối :v
Nhưng dù gì về nhà sử dụng thì màn hình Dell đúng là tiền nào của nấy Good , giờ gom lúa chờ mua thêm cái SSD
bỏ ra 20 củ bị vẽ build dàn đấy hơi yếu đấy bạn 😃
@SúngToLoGìThiếuGái Nhu thiết yếu gồm ram 16gb 2170 , psu 850 , case+fan 1090, dvd 300 ,lcd 3250 ,hdd 1150, key+mouse 200, loa 440 cũng hết 9450 còn 10550 để build main+vga+cpu thi nên build gì mạnh hơn vậy Bro
Cho mình hỏi sao cái VGA ở chỗ Technology , Die Size , Release Date , transistor lại bị Unknown nhỉ ?
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
Hàng hết thì cắm tiền chờ ship nếu có cấu hình ưng ý, cấu hình tân doanh build không tệ nhưng cũng chưa phải tối đa tầm tiền hay chuẩn xác 100%, tùy nhu cầu sử dụng mà build cho hợp lý. Thường các cửa hàng có xu hướng có gì sẵn thì tư vấn cái nấy nên đôi khi cũng có sơ suất, khách hàng tự có chính kiến thì mới ok đc. Đừng ba phải là ok
Nói túm lại là 20 chai hay 17 chai ?
Còn về tandoanh
Trang web lựa cấu hình pc của nó ngu bỏ mẹ

Giá không sản phẩm không có , linh kiện sắp xếp lung tung thiếu khoa học và chật tự .... Nhiều cái khác gây mất thời gian và khó khăn khi lên cấu hình nữa

PV thì không cho build

Nhìn qua các trang web cho lên cấu hình như HNCPT hoặc Anphat sẽ thấy khác liền .

P/s : bộ của bạn nếu tandoanh lên 20 chai thì bạn bị " thuốc " cmnr
@Trungakira3 20m3 nhưng màn hình hết 3m25 , loa 440k , key+mouse 200k , case+fan 1090k
Delta81
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alviss257 Bạn trên nói chuẩn đó bạn. Đáng lẽ phải build lấy con 1060 😔
@Delta81 Uhm mình có tiếc nuối 1060 nhưng hết lúa r` :p , GTX 1050 Ti 4m3 nhờ có Vouch 500k còn 3m8 , chứ 1060 OC Dual Fan Asus 6450 mắc hơn 2650k :(( . ( mình đã tự an ủi bản thân thôi kệ 1050 có công nghệ mới hơn 1060 :(( )
Lên tân doanh xin cái inbox giá mà ba ngày không thấy trả lời, chỉ thấy trả lời các cmt sau, còn mình thì bị bơ chắc tại lên có 4 món rẻ tiền, mình ở xa tp.hcm nên muốn hỏi xem chỗ rẻ thì quất chứ không lên mà đi vòng vòng hỏi được, đã từng mua màn và bàn phím cơ ở tân doanh vì lúc đó lên chơi gần thì ghé luôn, thấy ông lùn vừa người nhiệt tình hai lần mua đều là người khác order nhưng ổng lấy hàng ổng check cùng nhìn không chuyên nhưng nhiệt tình đủ rồi, còn mấy anh kĩ thuật thì mặt lạnh như tiền, cơ mà muốn ủng hộ tiếp nhưng không được giá để xem xét và đã xoá bài luôn bên box tândoanh 😆, cuối tháng chắc lên naman or tanthanhdanh or phong vũ vậy, đã có giá bên naman và tanthanhdanh rất nhanh lẹ
P/s mua con màn hình bên tandoanh giá 5350k thì tuần sau nó giảm 5050k, xài trước một tuần mất 300k... Hơi buồn
Qua tìm hiểu thì mình bik cái ông tư vấn khó tính + làm mình ôm cục tức tên Mr.Quang
Còn người làm mình hài lòng quyết định chọn Tân Doanh là 1 trong 2 ông này ( Mr Nhựt , Mr Tá)
Giltine
TÍCH CỰC
7 năm
@alviss257 Nên tư vấn trên tính tế lấy căn bản về hướng build rồi ra cửa hàng thay đổi 1 vài thứ cho phù hợp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019