Vài suy nghĩ về “Đồ cũ Nhật” hay “Đồ bãi Nhật”

Nam Air
14/7/2017 0:41Phản hồi: 1.463
1.463 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

di_hoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
hàng nội địa có máy làm sữa đậu nành không các anh?
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc bác chủ thớt chưa nhìn thấy con máy giặt có cân bằng điện tử nhể. Đến bjo hàng trong nước xuất mới có phuộc cân bằng điện tử trong khi đó hàng jav có cách đây 6-7 năm rồi.
lam4d98
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Nam1987 Bác nói rõ hơn được không, mình không hiểu gì hết. Bác giới thiệu với mình vài mẫu máy cũ có chức năng như bác nói ấy, mình cũng đang tính tìm cái máy giặt, khoảng 15 tr trở lại, nhưng nhìn đừng có cá sấu quá.
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lam4d98 15tr thì quá rồi
lam4d98
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr.Nam1987 Không hiểu ý bạn nói
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lam4d98 À ý em là 15tr quá là ok cho 1 chiếc máy giặt rồi
Mua đồ cũ tai Mỹ
Ah nồi nấu cho 4-5 người ăn
locdo75
TÍCH CỰC
7 năm
@truongchinh007 Nồi cơm 1L nấu được 3 lon gạo, nồi cơm 1,8L nấu được 5 lon gạo.
Tuỳ theo nhu cầu ăn nhiều cơm hay ít cơm mà mua nồi cho phù hợp.
Nồi 1,8L hiếm có và đắt hơn nồi 1L.
di_hoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@locdo75 bác xem 1 con Toshiba và Panasonic này thử xem con nào ngon hơn bác? giá như nhau:
https://japanshoptht.vn/noi-com-cao-tan-toshiba-rc-10vrk.html
https://japanshoptht.vn/noi-com-cao-tan-panasonic-sr-pb104-w.html
tính quất mới luôn cho chắc ăn.
locdo75
TÍCH CỰC
7 năm
@di_hoc 2 con này là loại hàng thường không phải Vip. Con Pana có áp suất chắc cơm sẽ ngon hơn. Con Toshiba chỉ là nồi cao tần, không có áp suất.
Bạn thêm tý nữa làm con Toshiba áp suất dòng VS xài ngon hơn.
Máy lạnh tầm 5-6 củ có chiếc nào ngon không nhỉ
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
@ChaIIenger 7,5t ah, Mitsubishi, e bao bác 3 năm hư e đổi con khác đc ko ah 0933665773
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songhiend bác phủ sóng ở khu vực nào ạ ?
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
@ChaIIenger Toàn SG ah, còn các tỉnh thì e chỉ giao máy đi, khoảng cách 300km e đi khi từ 4 con trở lên ah
trunghiem
ĐẠI BÀNG
4 năm
@songhiend Máy mitsu đời 2006-2009 có lỗi thời quá kg bác?
locdo75
TÍCH CỰC
7 năm
Máy lạnh 1 ngựa 6tr là ngon rồi.
Nồi này giá 4tr mua đc ko các bác. Hình như chỉ có áp suất
@loccaloccoc quá mắc bác ơi
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
ôi giời. em ở Hà Nam cách bác xa quá ạ. nhưng phải nói trong đó giá đẹp quá bác ạ
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
@ChaIIenger Xa quạ kekeke ở HN thì e giao ra lái nhờ lắp đc, Thái Nguyên cũng có mối
ChaIIenger
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songhiend cám ơn bác
mtl0612
ĐẠI BÀNG
7 năm
sẵn topic mấy bác rành về loa bãi nhật cho mình hỏi xíu. Đang tính mua một bộ tầm 2tr về nghe nhạc nhẹ nhàng thì có lựa chọn nào ngon nhỉ? Với mấy bác giới thiệu giùm em chỗ bán với. Cảm ơn mấy bác nhiều 😁
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
Bác ghé e nè, bao nghe ko hay mời cafe đi dìa kakaka, nói chứ 2t bác chỉ làm đc 1 dàn mini kha khá thôi
E ở Tân Bình 0933665773
IMG_1138.JPG IMG_1149.JPG
Dạ 89 Nguyễn Hồng Đào P14 Tân Bình ah
mtl0612
ĐẠI BÀNG
7 năm
@songhiend khá là dc rồi bác. Mới mua con Edifier M1380 mà nghe nhạc cảm giác nó chán quá. Mấy dàn mini này dùng nguồn nhạc gì vậy bác
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
@mtl0612 Bác thích nghe gì thì nghe đó ah, CD MD hoặc từ máy tính đt ah
Nhà mình trước cũng hay mua đồ Nhật bãi nhưng dùng cũng không bền hơn mua hàng siêu thị là mấy
Cám
Cám ơn Bác. Bác nói vậy thì Em yên tâm. Em sẽ đặt mua dòng vxk về rẻ hơn vxl mà chất lượng như nhau.
Em còn chút băn khoăn nữa là loại 1 lit và 1.8 l giá xêm xêm nhau chứ không chênh lệch lắm, có lúc giá còn bằng nhau. Nhà em ít người nên dùng 1 lit là vừa, tuy nhiên có nên lấy loại 1.8l để dự phòng không - giá như nhau thì lấy 1.8l rõ ràng lợi hơn. Nhưng chẳng biết có tốn điện hay nấu cơm dở hơn không.
Bác tư vấn giúp em với
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trinm81 Theo em bác ko lên mua mấy con toshi mã đấy nấu ăn chán cực kỳ luôn và hay chết công suất báo c11 e dùng rất nhiều nồi tos em biết e còn đang có1 em xách tay từ nhật về điện 220v nên em biết
@Mr.Nam1987 Bác phán thế này làm Em cũng thấy chột dạ. Bác có thể giải thích rõ hơn được không và theo bác thì model nào mới hợp lý.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
@Mr.Nam1987 xách tay từ nhật về điện 220v thì khỏi bàn ạ
Người Nhật họ có quan niệm là cung cấp các sản phẩm tốt nhất cho người Nhật để họ có thể làm ra các sản phẩm tốt hơn, do đó sản phẩm dùng trong nước vẫn có chất lượng cao hơn sản phẩm bán cho thị trường nước ngoài. Ai làm trong lĩnh vực cơ khí có thể thấy một con máy Nhật cũ đến 30-40 năm vẫn làm tốt và bền hơn một máy TQ mới. Mình thấy hàng TQ còn đáng sợ hơn nhiều so với hàng cũ Nhật
Mr.Nam1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đặc biệt nồi toshiba nấu cháy ấn 2 lần cơm cháy ăn ngon luôn như nồi gang e đang dùng 10vge
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
1 con nồi gần như mới thế này, hàng xách tay nhật, giá hơn 4tr thì đắt hay rẻ, có nên dùng hàng nhật cũ không thì nhỉ 😁

meocon2000
TÍCH CỰC
7 năm
@vuquyenanh Nồi pana 1lit, 2012, có ly giá thế hơi chát nhá. Tầm 3tr ok
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
@meocon2000 hàng ship nhật đấy bác ới, đang sale 3tr này 😁 đủ bill, ảnh chụp bên nhật
chứ hàng bãi con này hơn 2tr
Tha
Em thấy từ năm 2015 thì 2 dòng cao cấp nhất của hãng có ký hiệu zp và zw. Tuy nhiên trước 2015 thì không biết hãng dùng ký hiệu gì, hình như là vw hoặc vp gì đó. Các bác nào biết phân biệt mã nồi đời cũ thì cho em mấy thông tin để em chọn mấy nồi cao cấp đời cũ ạ.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
@Trinm81 Xưa VP là trùm bác seach theo các năm ở đây http://www.toshiba-living.jp/search_category_list.php
Em thì không thấy đời mới ọp ẹp đi mà thấy nặng hơn 😁
Chỉ có người trong nghề mới biết được đồ còn tốt ko, mình ko rành lắm thì cứ chơi hàng mới thôi ạ ^^
di_hoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://congnghenhat.com/san-pham/hitachi-rz-tv180k-r

Con này thấy sao các bác, thấy cũng IH, áp suất, và công nghệ Steam chứ ko hút chân ko.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
7 năm
@di_hoc Hitachi cùi mà, được cái mã đẹp giá rẻ nên thương gia nhập về bán nhiều, sao so với pana, toshiba được
di_hoc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuquyenanh vâng, em cảm ơn bác.
lam4d98
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang chờ bác Songhiend giao cái máy giặt.
songhiend
TÍCH CỰC
7 năm
@lam4d98 Qua lễ đi chơi giao nhen a, sáng này làm cuốc tốc hành giao 4 máy lạnh ở VT xong đua gấp Mỹ Tho ah IMG_1953.JPG IMG_1956.JPG
lam4d98
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác này chạy ghê ha, từ VT quay ngược về Mỹ Tho. Chúc ăn lễ vui vẻ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019