Vairo 2018 125 sao giá xuống khủng khiếp vậy anh em

Samsungjapan
30/10/2018 1:49Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá đang lên lại rồi
@Samsungjapan Vậy cũng phù hợp nhu cầu của mình, cơ mà thích màu mạc tem nổi của bản 150😁
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 Thay khá dễ bạn tháo yên xe,bộ ốp lọc gió và che két nước là tháo đc dè con.Sau đó gắn cái dè AB vào.Dây từ bình nước phụ của AB cần mua dây mới vô head mua,do bình AB xa hơn nên dùng dây cũ kg được.Bác ghé bên Nghĩa phát nhờ họ thay luôn nếu khó quá .
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@ducdl2 Ý bác bảo là dây của Vario ngắn quá, nếu thay bộ của AB vào thì phải thay luôn sợi dây của Vario thành của AB mới đc phải ko? vậy là 4 món của AB: dè sau, bình nước phụ, ốp bình nước phụ và sợi dây bình nước phụ àh.
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 Đúng rồi bác dây Vario hơi ngắn phải thay sợi khác dài hơn.
Ae có ai độ xe tay ga chưa . cho ý kiến xe novo lx lên 58mm với ạ và lên thì dùng nòng gì ok ạ
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy hốt một bé 150, dặn ga max phê ! 56tr bao biển tp ! Hẹn 20 ngày ! Sao chạy nó có cảm giác cổ lái sượng sượng nhẹ vậy mọi người, có ai bị giống mình ko ?
@TâmExciter dây điện ở trong chắc rít bác bôi mỡ bò vô xem, lấy vòi xịt nước test đồng hồ chưa bác
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Samsungjapan Chưa thử xịt nước ! Mà cũng ko dám thử ! 2 năm cày cuốc của mình ! Bị gì xót lém =)))
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@TâmExciter Bác cứ xịt thoải mái đi, mình thử rồi, 3 lần rửa xe + 1 lần đổ 5l aquafina thẳng vào trực tiếp đồng hồ luôn, ko có vấn đề gì cả. Chỉ hạn chế xịt từ 2 bên hốc thắng thôi. Còn lại vô tư.
Dan.truong
TÍCH CỰC
5 năm
Có ai độ bộ led audi 9 cho vario 150 chua? Minh tinh lam ma thay nhieu nguoi noi thay ảnh hưởng tới bình, d chập cháy,... nguoi noi CSGT thay la tuyt coi, phai ko troi.
Con vụ dán keo mờ ổn ko?
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@aming Mua sơn mờ rồi đi dán keo nhìn chẳng ra cái ôn gì đâu bác ! Bác đi 3-4 năm bỏ 2tr ra sơn lại màu mình thích cũng đáng mà ! Chưa kể bán đổi xe khác ! Dán keo phí tiền
Đúng là hình thức có đẹp thật, nhưng mà cái tư thế lái vẫn là Honda. Mình thấy không thể thao
Kean2B
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nikaidoh1123 Tư thế lái cua xe phổ thông nào thể thao vậy bác ?
@Kean2B Mình thích kiểu ghi-dong thấp giống xe của Yamaha ý
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hà nội Vario làm gì có bán giá đó chứ.
@Chu Q Tùng Bạn biết chỗ nào hà nội vario giá tốt nhất k vậy
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoclgbg Hà nội thì ra THƯỞNG motor Lê văn Lương thôi.
@Chu Q Tùng Hôm nọ mình hỏi thì họ bảo con 150 đã 55 củ rồi . Ngoài bắc mình bán đắt vãi
Chu Q Tùng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoclgbg Mua được ngon đâý.
Oai Henry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sài gòn mới mua hôm qua. Vario 150 xám 2018 giá 56.2
@Oai Henry ngon quá bạn, hơn giá air balde tí mà pk 150
Oai Henry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Samsungjapan đúng rồi bạn. Nhìn ngầu mà đẹp.
Mình cũng đang thắc mắc sao vairo bán rẻ thế
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@Hentai Ouji Vì đó là giá trị thực của con xe này thôi, có gì mà rẻ đâu.
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hentai Ouji Rẻ gì mà rẻ bạn ? Ở nước ngoài có 37tr, thuế nhập khẩu hiện nay là 0% ! Tính phí vận chuyển, này nọ....nó lời 20 củ rồi ! Nhưng so với ab và sh mode thì thà mua vario hợp lý hơn vì thằng honda Việt Nam hút máu còn hơn kotex
@TâmExciter Tại truớc thấy toàn bán 50 60 không à. Chắc sang năm làm được ít cũng làm 1 con.
@TâmExciter 125 co 38tr, còn 150 48tr, chi phí vận chuyển thuế VAT bán hàng các kiểu ở đâu lời 20 củ vậy bác
Oai Henry
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chỉ thắc mắc là sao còn Vario rẽ hơn con Click thái thôi
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Bác bị sao đấy, đag bảo con Vario của Indo sx, dính dáng gì đến hàng Việt, mà vào nói như thật vậy!!
@Oai Henry do Thuế của indo 0% còn, Thái lan ko phải hiệp hội gì ấy nên vẫn thuế cao.... Dân cuồng xe Thái thì đối với họ cứ xe Thái là tốt, giờ xe cũng rẻ chạy 4 5 năm chán đổi xe mới rồi, nên xe dù có tốt hay ko cũng ko quan trọng, miễn đừng như xe Tàu là đc
Oai Henry
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Samsungjapan bạn với mình có chung chính kiến đấy. Xe đi 2-3 năm là cảm thấy muốn đổi rồi, dù chưa hư gì 😁
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 Chén cổ thì Vario hay click đều lởm như nhau cả 😃.Xe mình mua xong cũng vào Hồng phát thay lại nguyên bộ chén cổ 300k đi cả năm vẫn ngon.
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
5 năm
mẫu xe tay ga dành cho nam như Vario thì quả thật xấu đa xấu đớn,nhìn con air blade Thái năm xưa vẫn thích hơn dù công ngnệ nó không bằng các mẫu xe đời mới Honda hiện nay
Hàng Honda thái đúng là rất tốt nếu ai biết chăm sóc nó thì theo quan điểm của mình thì chả cần phải đổi dù nó vẫn còn sử dụng tốt
thay vì mua xe mới thì mình nên dùng tiền để đầu tư việc khác thì ổn hơn
LGTelecom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kean2B nói là nói vậy thôi bạn ơi,ai nghĩ sao cũng dc,thay vì phải đi giải thích cho ng ta hiểu thì tg đó nên làm những gì cần,dân nghèo thì 1 xe cho công việc,1 xe cho lượn lờ,1 xe cho điệu hạnh,nói rõ quá thì chúng nó nghĩ khoe của v.v...
Tôi chạy xe thì rất kĩ,mỗi ngày mỗi rửa
Còn bàn dân thiên hạ lắm của nên mua xe or đổi xe cũng chuyện bt😃
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@LGTelecom Bác nói chuyện buồn cười, câu trc đá câu sau, chẳng ra làm sao!! Nghèo ko đc mua xe àh, còn chuyện bác ko thích mua xe, bác thích đầu tư hay bác chạy kỹ gì đấy là việc của bác. Đag rất đổi bình thường, cái bác lôi vào nào là dân VN ta rất nghèo, xog bác đi áp đặt suy nghĩ của con ếch lên bầu trời.... chẳng liên quan khỉ gì, bác ko thấy bác quá vớ vẩn àh.
nokia_love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LGTelecom Con này hả bác 😆
nokia_love
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TâmExciter Chứ ai bắt bác ko phải là bac?? Chỗ nào? Câu nào???
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới lấy 1 chiếc màu trắng cho vợ hôm qua. Dàn áo xe này hơi lởm, hở tè le, được dàn đèn với động cơ 150cc chạy sướng
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@lamqsb Click có bao h giá nó thấp đâu bác, lúc mới ra con 125cc cũng 57 củ rồi, hàng Thái Lan mà.
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 chắc nó ko xuống nữa đâu nhỉ 😆
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@lamqsb Hiện h gần 80 củ, vậy bác xem nó có xuống ko!? =]]]]]
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lamqsb Quên nó đi, đồ Thái tốt hơn thật nhưng thêm mấy chục củ ko đáng. Tầm tiền đấy mua Sh chạy cho oách
arsenaler
TÍCH CỰC
5 năm
Có cửa hàng nào bán Vario có bảo hành không ạ
Bacutri
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 Bác đc cái nói rất đúng kkk...😁
arsenaler
TÍCH CỰC
5 năm
@pha1412 nếu mua xe Vario nhập , mà muốn bảo dưỡng vào Head VN tụi nó có chịu làm ko bác
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@arsenaler Tụi head mà bảo dưỡng cái gì bác?Mang vào nó tháo cái bugi thổi thổi,rồi bơm cái bánh xe có làm khỉ gì đâu mà bảo dưỡng.Xe muốn ngon cứ thay nhớt tốt kiểm tra lọc gió,bugi vệ sinh sạch sẽ là đc,thỉnh thoảng đổ chai vệ sinh béc phun buồng đốt nữa.
@arsenaler bác mua của 2banh.vn nghe nói bảo hành 1 năm có sổ đàng hoàng nhưng giá hình như cao hơn vài tr, mua Minh Long bảo hành 4000 km, mua các tư nhân ở Lý Tự trọng thì có vẻ là mua bán đứt đoạn
Mà xe này mua về bác cứ thay nhớt rồi chạy thôi, duy nhất lỗi đồng hồ vô nước bác mở ra nlam2 ron hoac chích keo con chó lại là ok.
Mình đi cả 2 loại 125 và 150 rồi,nếu ai có điều kiện nên lên hẳn 150,bù thêm hơn 13-15tr cũng đáng đồng tiền lắm.Còn vì sao giá xe giảm do thuế nhập khẩu Indo qua VN= 0%,rất nhiều chổ nhập dòng xe này về bán,các bạn dạo quanh các fanpage của dòng xe này xem thử,xe được nhập về bán như bán tôm bán cá ngoại chợ dậy,cung hơn cầu thì giá xe giảm thôi,xe Thái qua Vn bị đánh thuế cao nên Click Thái mới có giá 80-90tr do 1 phần dân Việt chuộng hàng Thái nên bị cửa hàng làm giá.
@tepriu3 nghĩ lại con air blade giá tầm 40tr, ra head mua về chạy toàn hơn 5x, còn hơn đánh thuế xe nhập
Vario 125 không đẹp, đó là nhận xét của mình.. thật sự vậy đó.
@Tminh3232 Do nước sơn của cái áo thôi,bạn thay áo 150 là đẹp liền,không thì đi sơn màu mình thích.
@tepriu3 Không phải đẹp xấu do màu sơn mà thiết kế kiểu dáng xấu.
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@Tminh3232 Nếu bác nói như vậy là mẫu 2018 ko đẹp, chứ chia ra 125cc hay 150cc làm gì ạ?!
Trituong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Về ngoài hình e này nó ngầu phết, điểm trừ làm xấu ở phần đầu là hai cái sừng dùng bắt biển xe bên inno nên xấu đi đôi chút.
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@Trituong cái đấy bác thay mặt nạ của Click Thái khoảng 300k, vào phát xog ngay chứ có vấn đề gì đâu.
@Trituong Ex150 việt nam thì họ đi độ cần đạp, mua cái mặt nạ có 2 cái râu như Indo giá 500k gấp 5 lần của VN ga71n vào để gắn cái bảng phía trước. Còn vario thì đi tháo râu. Đời nó ngộ thế đó
TâmExciter
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Trituong Chỗ đó gắn cái rổ vào nhìn kute phết !! Bữa h tìm cái rổ kiểng để gắn mà hok thấy ! Có ai biết chỗ nào bán rổ ko ta ???
sao mình ko ham đc con này nhỉ
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@saigonapp_com vậy ko mua đỡ tốn tiền bác.
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
Hà Nội mà mua thì chỗ nào bán vậy bạn? Giá vậy ngang Vision rồi.
2 cái xi nhan sau có cách nào khắc phục kg nhỉ?
pha1412
CAO CẤP
5 năm
@ometa020983 ra ngoài độ lại, chuyện nhỏ!!
Xuống giá là do nhiều doanh nghiệp nhập về bán nên phải ăn mỏng lại thôi. Vario 150 hôm nay còn 54t500 bao biển (tp) thì người bán vẫn có lời mà, chỉ không hiểu sao click thái đội giá lên tới 90 triệu, khá là phi lý khi từ thái đi đường bộ chi phí rẻ hơn hẳn.
@SaiGonDongKhoi Theo nguồn tin của Báo Hải quan, từ đầu năm 2018 thuế suất thuế nhập khẩu xe gắn máy hai bánh có xuất xứ từ các nước ASEAN giảm từ 30% xuống còn 0%, nên mặt hàng này được nhập khẩu ồ ạt về cảng biển TP.HCM.

Thuế nhập khẩu Indo và thái Lan đều 0% nhưng sao Thái Lan vẫn giá trên núi, thật khó hiểu
lamqsb
TÍCH CỰC
5 năm
@Samsungjapan mình cũng đang tính quất chiếc vario 150 nên mấy nay đi đường cũng hay để ý. Hôm bữa thấy chiếc 150 chở 2 leo lề trên đường Nguyễn Tất Thành xong dính ổ gà, người ngồi sau phải nhảy xuống xe mới leo lên ổ gà đc, có vẻ yếu? Còn máy móc thì chiếc nào cũng phải bảo trì thường xuyên máy mới êm, gặp vài chiếc ~ 2 năm máy ko êm lắm, mà nói chung ngon hơn AB 😆. Dàn áo hay jj đó mình chưa xài nên ko biết.
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@lamqsb Vario 150 máy cực mạnh ,không biết chiếc bạn thấy bị sao chứ mình chạy 150 leo lề hay dốc có dính ổ gà cũng qua dễ dàng 😃,Vario 150 xác nhẹ nên nhiều khi chạy chậm dưới 40km/h xe cảm giác hơi gầm do dư máy .
ducdl2
TÍCH CỰC
5 năm
@Samsungjapan Vario 125 2018 mình không biết sao chứ Vario 125 2017 và click 2017 chạy cảm giác khác hẳn,máy click êm hơn vario .
@lamqsb Không phải máy yếu đâu, gầm vario hơi thấp chở 2 leo lề là cạ gầm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019