Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vẫn chưa cập nhật được Windows 10? Mời anh em thử 2 cách sau

bk9sw
29/7/2015 11:51Phản hồi: 2.542
2.542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đến đây thì mình chịu. Có bác nào chỉ giáo giúp cách vượt qua cái vụ enter product này
Screenshot (16).png
bibo75
TÍCH CỰC
9 năm
@phanxuanhanh Win trước khi nâng cấp của bạn có bản quyền không? Nếu có bản quyền thì bạn nên update bằng tool, hiện tại đòi key là do cài sai phiên bản.
Kenly810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibo75 Win mÌNH là win 7 Ultimate bản quyền theo máy mà cài win 10 Pro bằng tool cũng bị đòi key bạn à, bạn có cách gì giúp mình ko? 😔:(:(
Thank bạn nhiều 😃😃😃
bibo75
TÍCH CỰC
9 năm
@Kenly810 Bạn dùng Tool để nó tự down về update và giữ bản quyền là ok.
Kenly810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibo75 thì mình làm theo cách này đó nhưng nó đòi key và ko cho bỏ qua bước này, mình nhập key của Win 7 Ultimate vÀo mà nó báo key ko hoạt động bạn à, lúc Win 7 là key bản quyền mà 😔:(:(
Bạn còn cách nào giúp mình ko 😃😃😃
Vào windows update, download bản update xong, nó kiểm tra một hồi rồi thông báo lỗi 8024420c là sao? Làm lại mấy lần mà lần nào cũng bị lỗi hết.
bibo75
TÍCH CỰC
9 năm
@mtaiuit Không nên update bằng window update mà nên dùng tool.
@bibo75 Dùng tool cũng bị lỗi nữa bạn ơi. Thôi để t xem lại. tks p nhìu.
Trunghieu9ht
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cóa bác nào tắt máy mà tản nhiệt vẫn chạy ko em lên win10 h ms để ý tắt máy mà tản nhiệt vẫn chạy muốn mở máy phải tắt nóng r mở lại ms đc ko biết bị sao
Leo-QN
ĐẠI BÀNG
9 năm
minh dùng máy sunface pro 3 lam sao nấng cấp lên win 10 được a e
Mình cũng bị tương tự như bạn ở trên
Mặc dù product key bản quyền nhập chính xác, nhưng vẫn báo lỗi key không hoạt động
Mình cũng dùng Windows 7 Ultimate
@bibo75 Bạn cho mình hỏi tool nào vậy bạn, mình lên trang chủ của microsoft kiếm thì không thấy
bibo75
TÍCH CỰC
9 năm
@Khả Di Ở trang 1 có đề cập đến đó bạn, công cụ hổ trợ cập nhật của Microsoft cho 32 và 64 bit
Kenly810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bibo75 Lần trước mình cài máy cho thằng bạn, mình active by phone bản win 8.1 Pro cho nó xong dùng tool cài lên win 10 Pro ngon lành, chỉ khi cài cái máy chạy win 7 Ultimate bản quyền theo máy bằng tool thì nó lại đòi key, vô lý thật 😕😕😕
Mà bản Ultimate thì lên 10 Pro là đúng rồi sao khác phiên bản được bạn 😔:(:(
Kenly810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khả Di Đây bạn nhé 😁:D:D
http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=616935
http://go.microsoft.com/fwlink/?LinkId=616936
đang update đến đoạn này thì nó đòi key phải làm sao??? Mấy bác giúp với thanks
evn203
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai update lên windows 10 mà không cài được autocad không? mình update lên rồ mà không thể nào cài autocad?
Đã thử 2 bản cad 2010 và 2015 không cài được
@evn203 phải cài NetFramme 3.5 trước khi cài acad bạn nha!
@evn203 lúc bạn xài 8.1 đã cài được cad 2007 chưa?
bạn thử cài net frame work 3.5 trước nhé!
brianchi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào dùng hai màn hình, 1 màn laptop, 1 màn ngoài.
Màn ngoài dùng làm màn hình chính, thì bị lỗi giống của mình như bên dưới không ?

Và driver các kiểu thì mình đã update đầy đủ hết rồi.
Cái lỗi này xảy ra khi unlock màn hình, đổi hình nền thì bị 😔.

Mong các cao nhân chỉ giáo :(
zhiming99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ae nào có driver hotkey cho probook 4530s win 10 cho e xin với! Tks ae!
@zhiming99 Mình thấy trên trang support của HP có khá đầy đủ bạn có thể tham khảo http://h20180.www2.hp.com/apps/Nav?h_pagetype=s-002&h_lang=en&h_cc=us&h_product=3929941&h_page=hpcom&h_client=S-A-R163-1&cc=us&lang=en
Lap của mình lỗi chương trình update, các file update đã được cài đầy đủ nhưng khi check for update thì vẫn ra các file đó và máy lại chạy cài đặt lại sau đó bị lỗi như hình sau
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với
Cảm ơn các bạn
@danglinh190180 Bạn thử đăng nhập bằng tài khoản của microsoft xem sao.
em tải ISO về rồi, mount ra rồi mà ko cài trực tiếp đc, cứ bị lỗi, check MD5 rồi nhé,
ko lẽ giờ phải chép vào USB mới cài như cài mới đc đc? em chả có cái nào mới chết
lỗi bad Image.
em xài win8 ạ
các bác cho e hỏi là e cài win10 bằng file iso nhưng đến lúc cài đặt thì nó bắt nhập key.vậy thì phải lấy key ở đâu ạ
Kenly810
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vuvanthien94 Bạn này i chang mình, mình nhập key bản quyền của win trước mà nó vẫn ko chịu 😔:(:(
@vuvanthien94 Key nè bạn, dùng được đấy, mình thử rồi. Bạn cài win 10 nào thì nhậ key đó vô

Windows 10 Home – YTMG3-N6DKC-DKB77-7M9GH-8HVX7
Windows 10 Home Single Language – BT79Q-G7N6G-PGBYW-4YWX6-6F4BT
Windows 10 Home Country Specific – N2434-X9D7W-8PF6X-8DV9T-8TYMD
Windows 10 Education – YNMGQ-8RYV3-4PGQ3-C8XTP-7CFBY
Windows 10 Pro – VK7JG-NPHTM-C97JM-9MPGT-3V66T
@Lai Tuyết Bạn có key active bản win10 Enterprise không, cho mình xin 1 key với nhe?
Cảm ơn nhiều!
bibo75
TÍCH CỰC
9 năm
Sao kỳ vậy, mình mới lên cái Lenovo win 7 Ultimate bản quyền, dùng MediaCreationtool 32bit, chọn update, nó down về và up lên luôn, không hỏi key gì hết. Bản cài xong là win 10 pro.
Sau một tuần mày mò thì cũng lên xong win 10, cảm nhận đầu tiên là máy chạy tốt, tương thích với tất cả các phần mềm, cad, mapinfo, FME, MS... tất cả đều chạy bình thường. Win, office đều giữ được bản quyền, Kis 2015 vẫn chạy như không có chuyện gì xảy ra. Chắc có lẽ do mình hên
Hoan hô win 10pro
zhiming99
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dùng win 8.1 để bình thường RAM có 1.4Gb, lên Win 10 giờ để bình thường RAM ăn tới 2.7Gb là sao nhỉ?
Các bác chỉ e với!!!
tải công cụ cập nhật 32bit, nhưng khi click vào dưới quyền adminístrator thì chả thấy động tĩnh gị, ko chạy. chả hiểu sao, search trên gg đỏ mắt cũng ko thấy, các bác có biết vì sao vậy ko, giúp em nó với, click vào chả chạy, cứ im như chưa có gì, vậy là seo???
thanks bác
duong231981
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho em hỏi , win em 8g, sao nó báo thiếu ram là làm sao ạ
@duong231981 Bạn có chắc là máy bạn gắn đủ 8G RAM không, mình có thể làm cho máy ram 512Mb hiển thị trên Properties và dxdiag thành 128GB cũng được đấy, chỉ coi được dung lượng thực trong BIOS. Bạn nên vào BIOS để kiểm tra cho chắc nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019