Vẫn chưa quyết định được vị trí cảm biến vân tay trên iPhone 8, sẽ hoãn 1-2 tháng so với iPhone 7s?

sonlazio
22/6/2017 3:28Phản hồi: 256
Vẫn chưa quyết định được vị trí cảm biến vân tay trên iPhone 8, sẽ hoãn 1-2 tháng so với iPhone 7s?
Một nhà phân tích vừa cho biết Apple đang phải lựa chọn giữa 3 hướng đi tiềm năng cho cảm biến vân tay trên iPhone 8, và họ buộc phải đưa ra quyết định vào cuối tháng 6. Chính vì sự chậm trễ này mà iPhone 8 nhiều khả năng sẽ bị trễ 1-2 tháng so với iPhone 7s và iPhone 7s Plus. Ba lựa chọn mà Apple đang phải cân nhắc bao gồm:
  • Làm mỏng phần kính bảo vệ che phủ khu vực của cảm biến vân tay.
  • Tạo một lỗ cắt xuyên kính cho cảm biến vân tay quang học hoặc cảm biến vân tay siêu âm
  • Tích hợp cảm siêu mỏng vào màn hình, sử dụng công nghệ điện dung hoặc hồng ngoại
Các thông tin trước đó cho biết iPhone 7s và 7s Plus vẫn dùng cảm biến vân tay như bình thường với màn hình LCD nên sẽ ra mắt như bình thường. Còn iPhone 8 lại sử dụng màn hình OLED 5.8" với màn hình tràn gần như toàn bộ mặt trước, chừa khoảng 0.7" phía dưới cho cảm biến vân tay, tích hợp cảm biến nhận dạng khuôn mặt 3D phía trước.

Tham khảo: AppleInsider
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
7 năm
Chỉ cần làm như 1+5 or HTC10 là ngon rồi, dễ dùng mà lại nhanh nhạy 😁
Nằm dưới màn hình cảm giác sẽ ko đã bằng lồi hoặc lõm. Bác nào thử với gấu là rõ. Chỗ lồi hoặc lõm sẽ thích hơn chỗ phẳng =))
vuquangns
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ides Đặt vào niềm tin
bighug
TÍCH CỰC
7 năm
@ides Chắc ông thích gấu mặt mụn bọc 😃
@ides ý là lỗ mũi thì thích hơn cái lưng hả :D
thanhhungtk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ides Lồi hoặc lỗm mới thích chứ phẳng quá éo thèm đụng cũng nên :p
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Ủng hộ cảm biến vân tay đặt dưới màn hình ngay vị trí nút home cũ cho chất
@OxJade Ủng hộ r có mua k? Ahihi
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@tinhtuychamvn Ủng hộ chứ có phải fan đâu ợ,em chỉ là người tiêu dùng thôi,cảm thấy nhu cầu chỉ ở mức 6s thì ko việc gì phải nóng vội cái 8 cả 😆
@OxJade Cái nào phục vụ đủ cho nhu cầu là đc. Đú đởn cuồngcuồng theo làm j cho khổ thân.
@tinhtuychamvn Em kết quả avatar của bác, troll thâm vãi
Chưa thấy tiền lệ nào dòng Xs lại ra cùng dòng X+1 cả 😃
@Nev Có sao đâu bạn. 10 năm là sự kiện khá đặc biệt, đặc biệt hơn nữa là với một sản phẩm mang tính biểu tượng như iPhone nên sản phẩm mà theo bạn nhắc đến là X+1 có thể sẽ mang một cái tên khác như iPhone AE (Anniversary Edition chẳng hạn). Như iPhone 5C hay SE trước đó đã có tiền lệ đâu. Cái gì chẳng có lần đầu. Mình tin năm nay sẽ có một phiên bản iPhone có biến chuyển lớn so với 3 năm trở lại đây. Mình nhớ ko lầm thì khoảng thời gian này năm ngoái hay thậm chí năm kia 6S và 7 đã lộ nguyên hình rồi. Những hình ảnh rò rỉ của thế hệ năm nay chưa có gì là rõ ràng cả. bạn để ý lại xem rò rỉ toàn là hình render ko à. 1 ví dụ nữa là iPhone SE cho tới gần kề ngày ra mắt vẫn nhiều mẫu rò rỉ dạng iphone 6 thu nhỏ và nhiều người tin vào điều đó cuối cùng hình dạng nó giống với 5/5s có ai ngờ tới đâu. Năm nay dấu kỹ thế này thì chưa biết tích cực hay tiêu cực nhưng chắc chắn sẽ có biến lớn á. Chờ đi bạn 😃
PA1: Kính dễ vợ, qua thêm 1 lớp kính có làm giảm độ nhạy.
PA2: Khu vực cắt có ảnh hưởng đến cảm ứng và hiển thị?
PA3: Loại cảm biến vân tay khác phải ko nhỉ? Chất lượng so với loại cũ?
Cũng nan giải đấy nhỉ.
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
7 năm
@flower_cutter PA2: tạo lỗ cắt thì tất nhiên phần này ko hiển thị được rồi
PA3: Sóng siêu âm hoặc hồng ngoại thì nhạy hơn loại đang có rồi, thẩm mỹ cũng cao nhất nhưng chắc giá thành cao ngất ngưởng.
Apple mà còn khó khăn như vầy, bảo sao Note 8 của Same chưa thể làm đc???
@thanh.vohong Bạn nói rõ hơn được ko? Chỉ dựa vào cái khẩu trang mà kết luận là hơi chủ quan.
Nhưng mà đúng, lính HQ nó hấp diêm nhiều lắm, thời đánh thuê tại vn
@mronly105 giống note7 ấy hả =))
@thanh.vohong Nó hấp diêm nhiều thằng khác nữa đó bác, QLNN nè, khoidang nè, giàng a bống nè, ga2018 nè, dong ho the ky nè....mấy cái tên này nhẵn mặt trên đây rồi, bài về táo, về sung, kể cả bài chả liên quan cái vẹo j bọn nó cũng lôi ss vào chửi cho bằng dc.
Còn Jobs thì vụ này quyết trong vòng 1 ngày
@thanhlongau Thì sao. Nó là ngôi thứ 3. Thích thì gọi ông. K thích gọi nó. Thế liên quan gì k
hatito
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Fatcat88 theo mình là quyết trong vòng 1 ngày thì đúng hơn.
@Fatcat88 còn thì chưa chắc camera và cái ăng ten của ip6 có thể tồn tại đến ngày hôm nay.
thanhlongau
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvietthe Uhm về nhà mà nói với bố bạn ngôi tôi xưng vây với ông xem còn alo ko mà tỏ vẻ học hành tây, chưa cần phải áp dụng với ông bạn vì chắc làm vậy bạn sẽ ko còn cơ hội bình luận gì nữa.ahihi
Nếu ip mà full màn ra viền thì sở hữu nó thích thật đấy nhưng cũng kéo theo vài phiền toái do viền màn hình mỏng đồng thời khó tránh khỏi rủi ro va chạm
@thinhanquoc Bạn thử chạm hờ tay vào mép màn hình iPhone hay iPad xem, vẫn dùng bt. iOS nó thông minh lắm
Vậy mà Sheeple vào bợ như thật :p
@mronly105 Zzzzzzzz về sohoa.vnexpress đi,mà đợt fake tên langbiang buồn bị bóc mẽ chưa nhục à?
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@mronly105 Dạy người có tiền cách tiêu sao ? Thích thì mua về dùng cho sướng,chứ ăn tục nói phét,hay đi dìm hãng nào,thấy hèn hèn,kém kém sao ấy ;)

Sent from my iPhone using Tapatalk
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@Giàng A Lua. Tao là tao, fake ckm gì.
Mà sao mấy chú em sheeple k thích số hóa nhỉ, ở đó cmt khen ip với nâng bi kiểu mượt, giữ giá, lợi nhuận cao luôn top1 mà.
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@llong Vlol nhỉ 😆)))))))
KIRA1573
TÍCH CỰC
7 năm
có tin lề trái là cảm biến đặt ở nút nguồn giống Sony đấy 😁
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@KIRA1573 Sony bán Mỹ nghe nói éo có vân tay trên nút nguồn. Kaka, bị thím Cúc đăng ký bản quyền. Mama nó, cứ lấy luật năm 18xx đi kiện nhảm. Vlol cái bảo hộ Mỹ, như bọn Khựa. Bẩn bựa như nhau.
@KIRA1573 Lisa :3
KIRA1573
TÍCH CỰC
7 năm
@gagalovegood Đồng dâm 😁
@mronly105 cái vụ bảo hộ ấy ai làm xuất khẩu cá tra/basa mới thấy ấm ức, bon mỹ chơi bẩn chả kém gì khựa.
Mikoto89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tin tôi đi lại theo LG thôi. Chê đi xong bắt trc
@Mikoto89 Như lg là để sau lưng á? Chắc Apple sẽ không làm vậy đâu.
ngsangmt
TÍCH CỰC
7 năm
@alakazam1994 Bác ko hiểu ý của bác ấy rồi.
Làm thành một cái Tag như Tag NFC ý. Đi đâu cũng cầm theo như cầm Token Bank 😁
nhớ hôm trước đọc cái câu gì mà "bởi vậy mới thấy apple giỏi thế nào nếu apple làm được", phải vậy k nhỉ 😁
@em đang làm gì vậy hehe chính mình đây bạn. Đặt trong topic đó thì giả định đó cũng hợp lý mà. Nếu apple làm đc mà các hãng khác chưa làm đc thì đúng là giỏi còn gì :D
Vớ vẩn dời sang năm luôn không biết chừng. Gần sang tháng 7 mà còn dự kiến
@zeus8410 Bác thông cảm, giới hạn công nghệ mà, người ta cũng muốn vừa đẹp vừa nhạy lắm chứ 😁
@zeus8410 Tụi bây thích nghe tin đồn thì chịu,chứ nói ai giờ, hong chừng mai nó lại đồn tháng 7 ra lun ip8 cũng dc
Chậm mà chắc a táo ơi, đừng vác ra sau như vầy là được.
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@DJ Khánh Bee Ko phải Hùng Lễ Tân,mà Hưng cụ ạ,đầu 2 thứ tóc mà vẫn còn đi thần thánh hoá cái dt,dìm hãng khác thì biết rồi đấy 😁 nó có làm samsung đâu mà ;)

@llong tầm tuổi mình nhưng đầu mình méo có khấc như đồng chí này
Ruoumia
CAO CẤP
7 năm
@Giàng A Lua. Nhìn mặt chắc 4x rồi mà trẩu quá nên gét bác ạ,chứ hơi đâu mà tranh cãi với bọn cuồng này 😁

@hungletan Ráp ở Tàu và hàng Tàu khác nhau nhé thiểu năng, hehe
Thế chú nghĩ ráp ở VN thì hơn đc Tàu ko =)))

Seeder là từ lóng ám chỉ mấy con cún của Samsung, lũ cún đó nghe là hiểu liền à :rolleyes:
bảo thằng táo lõm với thằng sam thối tháo vivo ra mà nhái
@ĐứC signature cái này đúng này
@Giàng A Lua.
Đấy, thừa nhận là cừu r, cho cái like nà
Aduckuba
Phươngsony
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giàng A Lua. Bác này cuồng Tàu khựa!
@Giàng A Lua. Vivo có cảm biên van tay tren mh r ha bác
vậy mà bữa các con zời vỗ ngực tung hô, nào là SS phải chạy theo Apple, Apple dẫn đầu,... bla bla...
TC dạo này hành fan quá 😁
lac714
CAO CẤP
7 năm
@TakaVainglory Thì note 8 vân tay ở sau thì chạy theo ip8 là đúng rồi còn gì nữa =))
AngelaPT
TÍCH CỰC
7 năm
@TakaVainglory
Sự thật nó thế. Táo luôn dẫn đầu xu thế và luôn lamd tốt nhất
7xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AngelaPT Ip dẫn đầu xu thế màn hình lớn, dùng màn oled, điện thoại 2 camera, vr ar? Nếu nói rằng apple học tập và cải tiến tốt nhiều thứ hãg khác đã làm trước thì đồng ý chứ đừng nói dẫn đầu xu thế khi mà hãg khác nó vẫn đã đang và vẫn làm.
alucardme87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@AngelaPT Ôi lạy!!!!
@TakaVainglory Mình thấy anti bị hành nhiều hơn á bạn, ngày nào cũng phải vào chầu coi có gì để cắn ko? Rất tiếc iPhone mới ra dù có tệ nhưng vẫn áp đảo mấy bé kia, nghĩ cũng tội, chắc cay lắm đây...
Apple sẽ không hoãn sản phẩm chủ đạo iPhone như các sản phẩm phụ như Airpod. Làm chậm thì sẽ khan hàng như thời 5s thôi.
Điều này có nghĩa là việc tích hợp vân tay vào màn hình thực sự khó khăn. Các ông lớn như Samsung và Apple còn lúng túng nữa. Không viết bọn Vivo làm thế nào. Hóng tinhte trên tay quá.
PS: Xem video thì thấy khả năng phản hồi của cảm biến vân tay trên Vivo rất chậm
@Scorpion1611 Cân nhắc hy sinh yếu tố nào thôi. Khóa cửa nhà mua của ss thì vân tay cảm ứng qua lớp kính cường lực dày vãi đ' ra mà nhạy hơn ipon ý. Nhưng hy sinh bề dày đt như khóa nhà thì bán cho ma. Còn nếu là cảm biến mỏng như đt thì chỉ lót thêm tấm dán màn hình là siêu chậm rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019