vấn đề 3g và ứng dụng cho lumia 520

tin1111
27/4/2013 9:18Phản hồi: 60
Tình hình là mình vừa mới mua em 520 này :v nhưng không rành về wp cho lắm nên nhờ ae giúp xíu. đầu tiên là cài đặt 3g ==! mình mò mãi vẫn không ra !! cơ mà không hiểu tại sao khi e cắt sim xong bỏ vào máy thì cạnh cột sóng có chữ H. với cả ae chỉ mình cách đăng nhập face bằng danh bạ với :v.
tiện thể ae cho mình xin vài cái ứng dụng hay hay nhé :v nếu đc thì chỉ cho mình cách down với :v !!! hịc mình chả biết gì về khoảng này. mong mọi người giúp đỡ mình với
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có chữ H hay H+ là 3.5G đó bác
vào app down connectivity tiles về là ok, có icon của bluetooth, wf, 3G, location, map, tha hồ lựa chọn
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
dow app vào của hàng hoặc maketplace
3g thì nt cú pháp theo nhà mạng chộ chế độ 2g hoặc 3g zo cài đat->mạng di động ( có thể bật tắt )
H hay H+ là 3g nha bạn
@huynguyen2691 nên tìm hiểu kĩ rồi phát biểu, H là 3G rồi đấy, H+ là 3.5G.
@1stMrC bị gọi là thánh quả ko sai 😁
Nếu xài 3g tốt nhất nên đăng ký gói cước 50k/tháng của nhà mạng. Nếu kg thì tài khoảng của bạn sẽ kg cánh mà bay vèo vèo
thanks mấy bác nhé :v hehe hiện đc chữ H rồi ==! nhưng sao để ra chữ H+ nhỉ ==! với cả mình chẳng biết thế nào để uot ra khỏi face ==! chẳng lẽ cứ back back với back à h
phuocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tin1111 H+ thi tùy vào khu vực và nhà mạng nha bạn
H+ la hang hjem,day =]]
^^! hehe mà mình vừa down cái here map về mà sao khi vô nó trắng tinh thế này nhỉ @@!
@tin1111 ak quen...ban vao phan,dow map de tai Ban do VN ve nua nha 84m thong qua wf....xog la ban,chj can mo len va su dung k can thong qua DLDD......
hay tại mình đang ngồi trong nhà nhỉ
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
2 bác cho e xem cái hình 3G của dt 2 bác cái cái 520 720 920 thì mình chưa thấy nó hiện chử 3G lần hết tòan H thui
@1stMrC chax tai ku o,Tp nen no vay....a day o,Trong Quan,doi no vua 3g vua H....chuyn 2g thj gac qua E
phuocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1stMrC Sau khi bật 3G mà bạn nhìn thấy biểu tượng sóng hiện 2G, 3G hay H là do sóng nơi bạn đứng yếu hoặc là mạnh ---> Ảnh hưởng đến tốc độ truy cập internet. mình chỉ góp ý cho bạn vậy thôi, khi nào máy bạn hiên 3G thì bạn tự hiểu
==! mình cũng chữ H
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
ở nơi mình đang sống thì sóng mạnh vl
lúc trưa có chạy qua khu rừng bù gia mập . . sóng khá yếu có lúc mất . ..nhưng vẩn chữ H bác ak
phuocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1stMrC máy mình hiện 3G là khi tết nhà mạng bóp băng thông, mình chỉ nói cho bạn biết là có hiện 3G thôi, nhưng thỉnh thoảng máy mình củng hiện 3G
Noi lui noi toi no van gang caj co hong len ma go caj ban phim de Cãi cho = dc =]]
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
không biết thằng nào cải . . . chụp hình máy nào có 3G xem nào
sài mimax viettel củng bóp băng thông mà có thấy chữ 3G đâu
phuocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@1stMrC máy hiên 3G thì nhiều lắm nha bạn, bạn vào đây thì sẽ biết http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/31103/ đoc xong thì bạn đừng nói là không hiên 3G nữa nha
à mà huy ơi ! cho mình hỏi tí con này chỉ xài đc ie thôi hả không xài đc trình duyệt nào khác à
1stMrC
TÍCH CỰC
11 năm
@tin1111 còn nhiều trình khác nửa .chủ yếu của china thôi
UC ,chorme . . .nhiều mà riêng mình thấy ko ngon bằng ie 10
@@! quyết k dùng china :v cơ mà mình đagn tìm mấy ứng dụng của nó :v nhưng k có cái nào miễn phí hay hay hết :L toàn mua mà đắt quá
@tin1111 ie saj tot hon may dua kja...nhug lai bj caj loi la....ngon qua nhju tai nguyn...neu saj goi Max data thj k sao chap nhan dc
U
Uc do ban....dc moi thg do vs nokia exp....nhug load cham vj no nen 90% luong du lieu cho web =]]
" sài gói max dât thì k sao chấp nhận đc " ý là sao bạn
@tin1111 nói chung duyệt IE là tốt nhất nhưng nó rất tốn " tài nguyên" tức là dung lượng data của bạn đó.....vì vậy gói mimax mới chịu nổi....hy vọng đợi bản win8.1 ra IE11 thì khả quan hơn
==! ok thánks bạn may là còn sv :v
H và H+ thì thấy r nhưng 3G thì chưa 😔 hay máy của e bị đểu các bác 😆))
phuocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Độc Hành Hiệp bạn tham khảo bên đây sẽ không thắc mắc nữa nha http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/31103/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019