Vấn đề pin của lumia 720 sau khi cập nhật amber

kfat86
7/10/2013 2:16Phản hồi: 30
bây giờ thì chắc là anh em đã cập nhật amber cho 720 hết rồi. nay e lập thread để anh em chia sẻ vấn đề thời lượng pin của em nó và một số vấn đề liên quan sau khi lên amber.
- đầu tiên là về pin : máy của em có vẻ hao pin hơn trước. tối qua e sạc đầy xong đi ngủ luôn, tắt hết ứng dụng, tắt cả ứng dụng chạy ngầm nữa (lúc đó là hơn 10h đêm ) sáng nay 7h kiểm tra pin còn lại 78% 😔. trước kia để qua đêm vậy chỉ mất khoảng 5 đến 7 % thôi
- các bác vào chia sẻ nhé, nếu có cách khắc phục nhé
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ nhiều người bị như bạn lắm. Mình cũng đang phân vân không biết có nên update không nữa 😔
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
kể ra up lên có thêm cái đồng hồ hiện trên màn hình khóa và camera cũng có chút vui hơn, e đang đợi một vài hôm xem sao. dù sao cũng dùng được một ngày bác ah. pin khỏe mà 😁
yaiba3101
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc là bản amber của vn nó hao pin rồi...
bạn kiểm tra "tác vụ chạy nền" nhé, chặn hết các ứng dụng chạy ngầm lại, rồi vào phần "nâng cao", nếu thấy ứng dụng nào trong đó thì gỡ ra (nếu k muốn dùng, và muốn tiết kiệm pin), nếu còn để ứng dụng đó thì sẽ ngốn rất nhiều pin. nếu trong phần "nâng cao mà có 5,6 ứng dụng trong đó thì thôi rồi! ^_^, mình cũng đã bị như vậy.
@mrbaba phần nâng cao mình có 15 cái luôn . 😔 , mình ko biết phải gỡ cái nào cả , cái nào minh cung thich hết :.keke
Máy của bạn có dùng gì trước đó không? Tối qua mình xem film trên Youtube xong để máy đi ngủ. Trước lúc ngủ mình (1h đêm) vẫn thấy máy báo còn 61%, mình dùng phần mềm Battery sense nhé, vậy mà đến lúc ngủ dậy (7h sáng) máy báo pin yếu, còn lại có 7%. Mình kiểm tra lại trong ứng dụng Battery Sense thì từ 1h-3h pin tụt kinh khủng, bình thường một đêm chỉ tụt 1-2% thôi, chả biết sao nữa. Tối nay kiểm tra lại xem thế nào.
Trước đó mình xem 3 tập film 45p qua wifi, dùng tai nghe, pin 100% trước lúc xem nhé.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
vấn đề này e cũng đang thắc mắc,tối qua lại mất thêm 20% pin nữa.e cũng đã vào tác vụ nền và tắt các úng dụng chạy ngầm rồi,cũng dùng battery sense. e đang phải kiểm tra lại.ah tiện thể có bác nào biết ví dụ như khi mình mở một bài hát, hoặc radio. đã thoát bằng cách bấm mũi tên quay lại rồi,,vậy sao lúc ấn phím âm lượng nó vẫn hiện ở chỗ báo âm lượng nhỉ? có phải nó đang chạy ngầm k?làm sao để tắt triệt để nó đi nhỉ
Tác vụ chạy nền của mình có mỗi baterry sense, fb, weather thôi. Tối qua chơi game một tí cho nong máy, mất có 15% pin, gần 1h. Lúc 23h25 cắm sạc để pin lên 25% rồi đi ngủ (không sạc qua đêm). Sáng dạy máy hết pin. Khi bật máy lên hiện báo thức 3h30 (báo thức cho mẹ). Vậy là máy không sống nổi 4h với 25% pin. Trước đó 25% pin để chờ cả ngày được.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@Do Xuan Tuong em cũng đang bị vụ này, vào bettery sense thấy nó báo pin hao hơn 5% một tiếng.mà tác vụ nền đã tắt hết,thoát ứng dụng thì thoát bằng mũi tên. có cao thủ nào giúp e với nhỉ ?không biết có phải do cập nhật amber không ??😔:(
ngocphu.py
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có vẻ nhiều người bị vấn đề này nhỉ, nhưng máy mình thì vẫn thấy chạy bình thường mà, mình mở wifi + kết nối 2g liên tục, ko bật chế độ tiết kiệm pin, vậy mà ngủ tới sáng nó chỉ mất 2% pin. Mà cái này cũng hên xui, nhiều khả năng là do lỗi bản cập nhật
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
Có lẽ do lỗi bản cập nhật.không biết có cách nào up lại không. Máy em để qua đêm toàn mất hơn 20% pin.có ai biết cách khắc phục không ạ??
Trước khi ngủ reset máy, sáng dậy mất có 2%. Bản cập nhật lỗi rồi, nó không tắt hết tác vụ đã chạy trước đó. Vì vậy nếu ai dùng nhiều trước ứng dụng làm hao pin, khi không sử dụng nữa win nó không tắt hết mà vẫn chạy ngầm hay sao ấy, đừng ai bảo là mình không biết thoát ứng dụng nhé, vậy nên mới tốn pin.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@Do Xuan Tuong bác reset mất bao lâu thế?e đang tính xem làm sao để sửa lỗi, ah thế bác reset máy lại thì có mất bản amber không bác
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
ah bác reset là đặt lại điện thoại uh hay là làm thế nào hả bác
Ko biết máy của bạn thế nào, nhưng máy mình pin vẫn khỏe như thường. Cả cắm sạc cả dùng mà để qua đêm thì vẫn ko tụt % nào @@
tình trạng chiếc Lumia 625 của em cũng vậy, cả đêm ko sử dụng gì, sáng dậy pin giảm xuống còn 64%. các bác chỉ giúp em tắt các ứng dụng ngầm với ạ.
@s0iden0510 vào cài đặt -> vuốt sang trái -> tác vụ nền -> tắt hết đi là OK
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@01693321438a ôi cái này e tắt hết rồi, thế nên trước kia pin dùng mới ngon nghẻ,từ lúc lên amber lại bị mới đau chứ
@kfat86 em cũng vậy. block hết các ứng dụng rồi. sáng nay dậy thấy pin tụt như vậy.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
hôm nay e đã thử reset máy rồi, không biết tình trạng có tốt hơn k? trước khi lên amber chạy ngon lành thế mà up xong lại thành ra khổ thế đấy :oops:
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
E đã reset máy rồi,có vẻ ổn hơn.từ chiều tới giờ mới mất 3% thôi.tiện thể chia sẻ cho những ai bị vậy luôn. Bấm và giữ phím giảm âm lượng + phím nguồn khoảng hơn 10 giây cho máy reset lại nhé.có thể sẽ chữa được bệnh hao pin khi up amber. Không bị mất dữ liệu nhưng bác nào cẩn thận thì cứ sao dữ liệu nhé.chúc mọi người thành công
Hic! Khởi động lại máy thôi mà @@ có thể do máy dùng bị nóng quá, và dùng lâu khi tắt ứng dụng , win chưa thoát hết nên nó hao pin thôi, có vẻ bị lỗi thoát ứng dụng. Cũng chả biết được từ tối qua không bị sụt pin nữa.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
Dù sao thì cũng là nột cách để khắc phục tạm thời trong lúc chờ bản cập nhật tiếp theo.nói chung là cũng tạm ổn
@kfat86 Em da restart lai giống bác.nhung tình trang sụt pin vẫn k giảm. Dùng từ 9h sáng 95% đến giờ chỉ cón 75%. K hiểu sao laij vậy nữa ạ
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@s0iden0510 bác đã tắt bớt các kết nối chưa?bác tắt các ứng dụng chạy ngầm chưa. cách e nêu ra cũng là một cách giải quyết tạm thời thôi, có thể nó không đúng với tất cả các máy.máy của e thì bây giờ dùng lại ổn rồi.
@kfat86 em tắt hết ứng dụng trong background tags và các kết nối update rồi ạ. pin vẫn giảm đều ạ.
kfat86
TÍCH CỰC
11 năm
@s0iden0510 thế có lẽ do máy của bác rồi, đành đợi bản vá lỗi sau thôi bác ah, vì cũng có khá nhiều người bị hao pin sao khi lên amber
Khi thấy pin tụt nhanh thì khởi động lại máy cũng là một ý hay, có lúc 720 của em hao khoảng 7%/h, khởi động lại thì còn 1-1.5 %.
Tiện đây các bác cho em hỏi hồi mới dùng cài la bàn cho máy, dạo gần đây khi khởi chạy la bàn nó lại báo : ko hỗ trợ la bàn vật lý là sao?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019