Vấn đề về GPS

huydoduc
9/6/2009 5:33Phản hồi: 15
Chả hiểu sao con jave của em không bắt được GPS nữa:mad:. Thử nhiều địa điểm rồi mà không ăn thua. Anh nào biết nó bị lỗi gì không? sửa thế nào bây giờ nhỉ?😕
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử up lại bản ROM chính thức của nhà phân phối xem. Nếu vẫn không bắt được nữa thì chắc là GPS tèo rồi.
trumchanvit
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng gặp vấn đề tương tự! Mình nghĩ không phải lỗi do nhà sản xuất. Máy mới mua, chưa 1 lần định vị đc GPS. Ai biết chỉ dùm 😔 :(
6bbcurves
ĐẠI BÀNG
15 năm
Rom mới 5.0.100 bắt GPS tốt lắm anh em thử đi!
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn kiểm tra kết nối GPRS hoặc Wifi có bình thường ko?
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Có thể bạn setting GPS chưa đúng .
Bạn set theo cấu hình này nhé :
GPS service : Location On
Location aiding : Enable
Ngoài ra bạn còn phải đợi GPS kết nối với Vệ tinh , lúc nhanh lúc chậm 😃
Mới đầu mình cũng bị tình trạng như vậy,nhưng khi minh làm như bạn vietkid và ra nơi trống trải không bị khuất thì ok ngay.
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
15 năm
_ GPS có ăn nhiều dung lượng net ko nhỉ?
_ Mình thấy Google Maps dễ dùng hơn nên hay dùng thằng này để locate vị trí chơi. Nhưng khi muốn tạo hướng dẫn đường đi thì nó cứ báo No Route là sao nhỉ?

//Thằng Trekbuddy đã làm như hướng dẫn nhưng ko sao tạo hướng dẫn đường đi được.
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
1. GPS là dịch vụ Free nhé .
2. Google Maps chưa có dịch vụ và hệ thống dẫn đường tại Việt Nam nhé bạn .
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
15 năm
GPS vẫn cần kết nối net để load dữ liệu mà. Lúc mình vào Google Maps mà ngắt hết kết nối Wifi và GPRS thì nó báo lỗi ko có kết nối và tự Out ko vô được. Vậy TrekBuddy có dẫn đường được ko bạn? Vẫn đang tìm 1 bài hướng dẫn dùng đơn giản và hiệu dụng.
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Mình hiểu ý bạn nói , nhưng ở đây cần net để load maps nếu bạn sử dụng Google Maps thôi
Pinkyhcm
ĐẠI BÀNG
15 năm
8900 nó có 2 cái dùng tới GPS:

1. Tìm địa điểm của mình đang đứng bằng GPS: cái này bác cứ vào option/advance option chọn GPS, vietkid chỉ ở trên. hoàn toàn cơ học, ko cần tới GPRS nhé. Nó hiện ra location của bác theo kiểu kinh tuyến bn với vĩ tuyến bn với định vị GPS (ko có bản đồ).

2. Dùng phần mền để xem bản đồ, kết hợp GPS của máy để xác định vị trí của bác trên bản đồ đó. Trekbuddy thì bác load bản đồ về sẵn khi cài chương trình, khi dùng ko cần GPRS vẫn xác định đc vị trí của mình trên bản đồ, cái này hạn chế là bác đến chỗ nào chưa có bản đồ là tèo😁. Google maps thì khi bác dùng nó mới load bản đồ về, nên sẽ cần GPRS, cái này dở cái là bản đồ google ko dc update lắm, cụ tỉ hôm nọ em đi Đà nẵng, thấy xe cứ chạy bon bon, trên bản đồ là ra bờ sông rồi thấy "bơi" qua sông tới bờ bên kia:D:D:D - tại vì cái cầu mới chưa update lên bản đồ google:D:D:D

Bác đang nói đến cái GPS nào?
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
15 năm
_ Google Maps thì khi ở HCM em ko dùng chức năng dẫn đường được. Như bạn VietKid nói thì GM chưa có dịch vụ dẫn đường tại VN.
_ Còn TrekBuddy thì khi về Pleiku mình tải bản đồ Gia Lai thì ôi thôi, dã man quá, bản đồ y chang hình Atlas hồi xưa học địa lý được chụp lên, mà lại là bản đồ thời xưa lơ lắc. Tỉnh lẻ thiệt thòi quá. Bạn chỉ mình chi tiết cách setting và dùng chức năng dẫn đường của TrekBuddy được ko?
Hix, tình trạng của em mới ác. Lúc mới mua về thì vào GPS ngon lành, sau đó đem đi updated với Destop Manager xong thì bây giờ không xài GPS được nữa. Refresh mấy lần rồi mà máy vẫn báo tình trạng là Updated Fail. Giờ không biết phải làm sao nữa.
vietkid
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn cứ setting như Kid đã hướng dẫn ở Page 1 nhé .
Mình cũng đã làm theo setting như vietkid, vì lúc đầu máy của mình cũng chỉnh setting như vậy nhưng mà bây giờ thì không được nữa. Mình upload lên phiên bản 4.6.1.168.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019