Vấn đề về Iphone X mọi người giúp em với

rhumex
13/11/2018 3:31Phản hồi: 30
Em mới mua con Iphone X chính hãng, em đã update ios 12.1
Qua sử dụng em thấy:
- Pin để qua đêm xụt từ 7-10%, trong khi em đã tắt hết các ứng dụng chạy ngầm
- Sử dụng khoảng 15' chỉ zalo, messenger thì máy nóng ran ở gần cụm camera
Mọi người có ai bị tình trạng này hay có cách khắc phục được thì tư vấn cho em với nhé.
Em cám ơn các bác nhiều
Chúc các bác 1 ngày tốt lành.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nklinh485
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới mua bác nên restore qua iTunes lên iOS 12.1 cho sạch sẽ dùng thích hơn đấy.
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nklinh485 mình đã restore qua iTunes lên IOS 12.1 luôn rồi ạ, mới mua về là mình cắm vào máy cho lên luôn
nam_72
TÍCH CỰC
5 năm
Mới mua iPhone X tuần trước cũng restore lên 12.1 ngon hêt không bị gì
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nam_72 bác restore qua iTunes hay sao ạ?
em mới mua hôm chủ nhật vừa rồi, dùng thấy khá hao pin, nóng máy nhanh, để qua đêm tụt pin ghê luôn
nam_72
TÍCH CỰC
5 năm
@rhumex Đúng rồi bạn restore qua itunes luôn vì lúc mua thấy đang fw 12.0
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nam_72 ok bác, bác update FW gsm hay global ạ?
nếu mình bản quốc tế thì update FW bản global đúng không bác?
nam_72
TÍCH CỰC
5 năm
@rhumex Fw quốc tế bạn
xác nhận là iPhone X chạy 12.1 hao Pin cực kỳ, mình XMax thì không hao lắm , nhưng con X của bx mình thì hao tụt quần @@
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoai88vn vậy giờ xuống 12.0.1 hay sao bác?
hay chấp nhận sống chung với lũ ạ 😔(
Cái này mình thấy tuỳ máy hay sao đó, chứ trước mình xài X qua đêm cũng 2,3% thôi bác. Bác cái đặt dow hết phần mềm sd 2,3 ngày xem sao,nhiều khi mới lên ios nó the
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bánh Bao 04/09 ý bác thế nào em chưa rõ ạ, tắt hết phần mềm thế nào bác?
@rhumex Ý là mới update lên cứ xài thoải mái 1,2 ngày đi bác, rồi nào bác sạc đầy pin buổi tối, rút ra đi ngủ xem sáng dậy có mất % nào không
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bánh Bao 04/09 ok cám ơn bác nhé, để em kiểm tra xem vài ngày nữa ạ
excellen
ĐẠI BÀNG
5 năm
X dạo này thấy nhìu lỗi ghê
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@excellen máy em mới mua nên ko biết thế nào bác à
@excellen Dạo đâu mà dạo lâu rổi khi ra oled thì sẽ có nhiều bệnh liên quan đến màn hình thôi, mà chỉ oled cho viền mỏng với điều kiện đi với nhôm sẽ nhiều ưu điểm, còn viền thép sang chảnh nhưng sẽ không ổn theo thời gian, chưa tính nó nặng hơn ít màu hơn do đâu có ai sơn lên viêtn thép nhiều màu được, tản nhiệt kém hơn,..chỉ có cái sang đẹp
sao pin tụt nhanh nhỉ
con 8 của mình qua đêm mất có 1-2% là cùng
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtung211 vâng, các đời trước thì mất ít lắm bác, em mới lên X không biết thế nào
X của mình qua đêm mất 2-4% tuỳ hôm. Mới update thì bác xài vài hôm xem sao, vẫn thế thì restore lại phát.
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tàiphạm93 ok cám ơn anh, để em test lại vài hôm
Mới lên 12.1 sẽ bị trong vài ngày, muốn hết ngay thì rs dòng 2. Dùng vài bữa là ổn định thôi
rhumex
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phan phong. gọc vậy hả bác, em cám ơn bác nhé 😁
@rhumex anh còn gặp tình trạng lỗi pin như vậy không
nguoitau26
TÍCH CỰC
5 năm
X của mình lên 12.1 để qua đêm pin 35% vẫn 35%, chứ ko muốn sạc đầy vì pin 100% thì chắc chắn để qua đêm ko mất là bình thường
Tuan Sinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình restore từ 12.1 xuống 12.0.1 trên ipX bị lỗi 21. Apple chưa chặn sign. Ai chỉ mình với ạ
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
Các đời trước công nghệ khác mà, từ ip x, xs, xs max sạc 100% qua đêm cũng mất % là ít nhất. Mình nghĩ do ios 12.1 chưa quản lý hiệu quả thôi. Nay may Apple khắc phục ngay ấy mà
nkn1506
TÍCH CỰC
5 năm
Các đời trước công nghệ khác mà, từ ip x, xs, xs max sạc 100% qua đêm cũng mất % là ít nhất. Mình nghĩ do ios 12.1 chưa quản lý hiệu quả thôi. Nay may Apple khắc phục ngay ấy mà
cho em hỏi có anh em nào fix được lỗi hao pin của ipx chưa ạ 😔... em hiện giờ là bản 12.1.2
junky3
TÍCH CỰC
5 năm
Mình x lock 12.1.1 pin good, để qua đêm từ 22h đến 5h sáng hao 1% pin (tắt 3g, wifi)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019