Vấn đề về sóng của 3G

Re0
5/6/2012 9:18Phản hồi: 8
-Đầu tiên là là giới thiệu con máy của mình : 4s hàng w và unlock
- Đăng kí dùng gói 3g mới được vài hôm , gói MIMAX , nhưng khu vực nhà mình thấy chỉ có chữ E trên màn hình ( tức là chỉ dùng được dịch vụ 2 G ) , gọi lên tổng đài chuyên về phục vụ 3 G 1818 thì được trả lời rằng : với IP thì khu nào sóng mạnh hơn thì máy sẽ thu , và với khu vực nhà mình toàn 2 G thì Ip sẽ tự động thu 2 G --> máy sẽ không dùng được 3G .
haiiiiiiiiizzzz , có đúng không các bác ,
lưu ý : đến 1 số nới khác thì sóng căng đét và 3g cũng luôn bật ( không có chữ E mà chỉ có chữ 3G ) đạt hiệu quả tối ưu

* Kết luận :IP tự động thu mạng nào ở khu vực nào khỏe hơn , có phải không các bác , cho ý kiến với
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không phải khỏe hơn thì nó thu, mà 3G thu không được nó thu 2G
Re0
CAO CẤP
12 năm
nghĩa là gì nhỉ , phải chăng mắy bắt sóng kém ,hay là khu vực đó không có 3 G , mình nghĩ đơn giản là có sóng là có 3G chứ nhỉ ;)
Re0
CAO CẤP
12 năm
còn ai có ý kiến không à.
romany123
TÍCH CỰC
12 năm
nếu bật 3g thì ip ưu tiên sóng 3g trước chứ. nếu không có sóng 3g thì mới bắt sóng 2g
Re0
CAO CẤP
12 năm
khi nào cần vào mạng mình mới bật 3 G , mình đăng kí dùng 3 G mà bạn , nhưng mà khu nhà mình hình như là 2G khỏe hay là mạnh hơn hay sao mà 1 tí cái thì chữ 3G mất và thay = chữ E ( tức là mạng 2G ) ,..hmnmnm làm tốc độ chậm hẳn ,
thông báo với bạn là do sóng từng khu vực, mình ở hoàng quốc việt viettel lúc nào cũng căng đét, sang cầu diễn mất 2 cột sóng(ở trong nhà). Nếu máy bạn đang từ 3g chuyển sang E thì chậm hơn là đương nhiên. Thỉnh thoảng do một số lí do nó cũng bị tụt sóng nên bạn cứ yên tâm mà dùng.
thông báo với bạn là do sóng từng khu vực, mình ở hoàng quốc việt viettel lúc nào cũng căng đét, sang cầu diễn mất 2 cột sóng(ở trong nhà). Nếu máy bạn đang từ 3g chuyển sang E thì chậm hơn là đương nhiên. Thỉnh thoảng do một số lí do nó cũng bị tụt sóng nên bạn cứ yên tâm mà dùng.
Re0
CAO CẤP
12 năm
thank bạn nhìu nha , mình sợ là do máy hoặc do nhà cung cấp nên mới hỏi anh em D d . 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019