vấn đề về update ota sau khi đã root

ngongja01
15/7/2013 11:40Phản hồi: 24
Em là newbie, mới biết root nên có gì các bác đừng gạch đá em 😁. Em đã root con note 2 của mình và có 1 băn khoăn nhỏ là nếu sau này samsung cập nhật ota (4.2 chẳng hạn) thì có cách nào cho con máy e update được lên không? Chẳng lẽ phải unroot rồi update hay là update 1 custom rom khác? Em xin cảm ơn :D
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đơn giản là unroot rồi update bình thường. Mình làm vậy hoài.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
nt80
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn root rồi là thôi khỏi update qua ota nữa. Muốn up qua ota lại thì phải tiến hành up lại rom stock sau đó factory reset thì lại up qua ota ngon lành.

jinloluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nt80 Nói như bác up rom stock qua odin thỳ tải luôn bản mới nhất mà up thỳ việc gì phải up ota nữa 😃
P/s chủ thớt trong thời gian chờ update thỳ tham khảo các cách up rom đi. Hiểu ngay.
Nt80 nói như chưa bao giờ uprom thì phải. Mình chỉ cần unroot rồi reset factory là ok hết. Chẳng cần phải uprom stock làm gì. Vẫn update wa ota phà phà nhé

ayakech
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhquyquyet Hi bạn, nhờ bạn chút thông tin hướng dẫn về việc unroot với nhé, hoặc được link cũng được. Thanks bạn nhé.
Bạn đã nghe tới root-wapvip chưa. Một phần mềm root và unroot hiệu quả và đơn giản. Sau khi đã được cài đặt việc còn lại là root và unroot trên chính điện thoại của bạn. Unroot rồi bạn tiến hành update wa Ota bình thường. Không còn báo lỗi phần mềm bị chỉnh sửa nữa nhé. Chúc bạn thành công.

vanyte
TÍCH CỰC
11 năm
@anhquyquyet bác cho mình xin link root em N7100 nhé, thanks bác 😁
Orbit85_1
TÍCH CỰC
11 năm
Mình root bằng odin thì unroot trong supersu đc không các bác? Sau khi unroot thì có phải dùng triangle away để reset counter ko?

hình như up room stock qua odin thì không bị tăng counter có đúng không các bác?
Vẫn lên couter bình thường

Orbit85_1
TÍCH CỰC
11 năm
Up rom stock không lên counter ạ.
ngongja01
ĐẠI BÀNG
11 năm
counter là gì hả mấy bác 😁
http://www.mediafire.com/?c1bc1yvglmvuf
Đây là link bao gồm rootwapvip và reset counter. Bạn tham khảo nhé. Mình up từ con note2 của mình

vanyte
TÍCH CỰC
11 năm
@báchquyquyet Thanks bac
@anhquyquyet mình đã down về và unroot nhưng máy vẫn con root bình thường, bạn đã làm đc hướng dẫn lại mình chút đc ko?
Bạn thử tải app Framaroot này về unroot thử xem link : http://www.mediafire.com/?h26gcg4pmp3vugg
Rồi reset lại máy xem có đc không.nếu không được thỳ bạn cài lại Framaroot rồi root lại.Framaroot chắc bạn cũng biết rồi.root Note 2 chỉ trong 5 giây mà k tăng bộ đếm.😁 Cụ thể là mở app lên-chọn SuperSu - nhấn Aragorn- thoát ra tắt nguồn và khởi động lại máy là đã root xong;).Download rom Stock tại http://www.samsung-updates.com .Nhấn chọn "Select Device" tìm máy máy của bạn.Nó cho một loạt các bản rom Stock chọn cái nào có mã xxv thỳ tải.
Tải xong giải nén ra thư mục gốc của thẻ nhớ hoặc thư mục gốc của máy (K cho vào thư mục nào nhé) sử dụng Odin Mobile v3.57 để up stock rom .link: http://www.mediafire.com/?3opgboccfg3hhxi
Cách up qua Odin mobile bạn có thể tìm hiểu thêm tại diễn đàn hoặc youtube:D

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
mình xài lenovo p780 4.2.1, đã root bằng framaroot, h mún update bằng ota lên 4.4 nhưng ko đc. có cách nào ko?hướng dẫn dùm mình, ko rãnh mấy cái vụ này 😔:(:(:(:(:( tks so muh
@nguyenlk2006 Up lại stock rồi lên
@satthumuhn up lại stock ntn vậy bác, bác hd chi tiết đc ko? cảm ơn bác nhìu
@nguyenlk2006 google luôn bên bạn 😁
zomplus
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlk2006 Up lại stock rồi mới up đc OTA nhé bác, hoặc bác vô máy nhóm chuyên dùng lenovo xem hướng dẫn là quen, ko mất nhiều thời gian đâu
Không cần up OTA làm gì bác chủ à
Cứ khi nào có OTA là chắc chắn có rom cook
Up rom côok qua recovery là song cần gì sài stock
Cho mình hỏi mình dùng Samsung GT-I8552 có thể dùng ROM cũa Galaxy Core LTE Prime (SM-G360M) hay SM-G316HU ko ạ
Làm sao đây ạ
Ai chỉ giúp tôi cách xóa root để cập nhật phiên bản đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019