vấn đề với realtek HD audio

Dickie
21/11/2010 11:0Phản hồi: 18
Máy em dùng realtek HD audio, nhưng em không thấy realtek audio manager o control panel đâu cả. Mặc dù em đã cài driver mới nhất, ai có cách giúp em với 😔
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vào control panel>hardware and sound>Realtek HD Audio manager sau đó bạn bấm vào chữ i ở góc dưới bên phải rồi trong bảng hiện ra bạn chọn vào "display icon in notification area" Cái này áp dụng cho Win7 thôi nhé. XP ko xài nên chưa biết.
Của em lại là win XP 😆
XP nó cũng tương tự như vậy thôi. Chỉ có điều bố trí hơi khác tý.
Vậy anh có thể nói nó ở đâu ko ạ
Trong XP nó là cái chữ i nhỏ nhỏ nằm ở góc trái phía dưới bảng điều khiển ấy. Các bước làm tương tự như hướng dẫn trên kia nhé.
Khônh thấy ạ, anh có thể hướng dẫn bằng hình ảnh đc ko?
Của bạn giống thế này chứ

Nếu giống thì nó ở ô khoanh màu đỏ. Nếu ko thì bạn chụp lại rồi gửi xem sao.
em chẳng thấy cái ảnh của anh😔. Có gì liên lạc với em qua email: mrxxx1995[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION].vn
Theo như trong control panel thì có lẽ máy bạn chưa cài Realtek Audio Manager. Thử tìm trên mạng và cài lại xem.
Em ko tìm thấy, em tưởng cài driver là cài luôn Realtek Audio Manager. ANh tìm giúp em đc ko?
Chưa hẳn. Driver với gói Audio manager khác nhau. Thử đưa cấu hình của bạn nên xem có tìm được không.
Cấu hình sound card ạ, realtek HD audio (ALC262). Gửi anh cái ảnh cho chắc ăn
Ko ai giúp em ạ, em cần gấp quá
em xài Realtek HD Sound Effect Manager cứ mỗi lấn kéo cái Wave lên là nó tự lại thành 0
em dùng windows xp . không có âm thanh , nghe nhạc hay cắm tai nghe đều không được khi vào Control Panel -> Sounds, Speech, and Audio Devices
rồi nhưng lại không thấy Sounds, Speech, and Audio Devices đâu :<
cái này là bị mất không thấy.. ai biết chỉ giúp em với :<
em dùng windows xp, realtek vẫn bình thường mà không hiểu vì sao máy không nghe được âm thanh em kiểm tra jack cắm tai nghe vẫn rất ổn ạ, mọi người giúp em với ạ!!
@minh nguyệt lê Dây loa có thể bị hỏng
như này thì sao ạ máy e cắm headphone vào nó hiện như vậy. Mong ae giúp đỡ . Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019