Vấn đề xem IPTV mạng FPT

bonky
14/12/2016 16:32Phản hồi: 4
Nhà mình dùng cáp quang FPT, router wifi Buffalo WCR-GN, Cắm dây mạng trực tiếp từ router vào Android box Mini M8s
- TH1: Mình cắm dây mạng từ Modem vào router (Cổng WAN màu xanh) thì không xem được list IPTV, mạng khỏe, dùng bình thường
- TH2: Mình cài đặt trên router để chỉ Modem cấp IP cho toàn bộ thiết bị kết nối qua Router của mình, nối dây mạng từ Modem đến router wifi qua cổng LAN thì có thể xem được IPTV thông qua Android box nhưng mỗi lần xem thì mạng rất chậm, dùng điện thoại kết nối wifi không thể load được Google, còn khi xem phim qua các phần mềm khác thì mạng lại bình thường
Muốn hỏi các bác làm thế nào vừa xem được truyền hình IPTV mà mạng vẫn nhanh như bình thường.
Mình cảm ơn các bác trước
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cắm cáp từ modem vào cổng WAN của con Buffalo, và đặt DHCP range của con Buffalo khác hoàn toàn với range của modem. Trong mục DHCP Option của con Buffalo, chỉ định luôn DNS server khi cấp phát xuống các thiết bị khác (không cần quan tâm đến DNS server của con modem là gì).

Có thể đặt IP tĩnh cho con Android box (nằm trong range mà con Buffalo cấp), rồi giới hạn băng thông của con Android box (thông qua IP tĩnh của nó) không vượt quá bao nhiêu Mbps chẳng hạn.
bonky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Penguin Pingu Có cách nào mà không cần cắm trực tiếp modem vào TV BOX không bác? hiện cục modem đã cắm Full cổng rồi, không thừa cổng nào. Nhà mình kéo dây từ chủ nhà xóm trọ
@bonky Chỉ cần cắm 1 dây từ modem vào con Buffalo thôi bác. Rồi từ con Buffalo mới nối tới box. Mình ưu tiên cắm dây cho box vì tính hiệu wifi rất ẹ (trừ khi bác chịu chơi xài router wifi AC, chạy băng tần 5 GHz cho khỏi đụng hàng và dĩ nhiên TV box phải hỗ trợ).
bonky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Penguin Pingu Mình vẫn cắm 1 dây từ Modem vào Router và nối từ router đến Box bằng dây mà.
Trước có config cái router theo bài này (Phần A) thì xem IPTV ok nhưng mạng thì chậm. Tham khảo trên mạng thì có thông tin là giao thức của IPTV và tín hiệu mạng là khác nhau nên mới bị vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019