Văn hoá giao thông: Nên làm gì nếu chiếc xe trước mặt có dán Baby In Car?

Nam Air
21/8/2015 0:49Phản hồi: 210
210 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe đó có đăng ký giấy tờ gì chứng nhận là xe chuyên chở " baby in car". và luật Việtnam cấp phép rồi chưa? Nếu luật cho phép thì được quyền ưu tiên gì? còn nếu không có thì sticker này là " advertisement". đó là ý kiến cá nhân mình. Thanks
heobubi
TÍCH CỰC
9 năm
@sevenfeeling78 Bạn không hiểu rõ rồi, nó chỉ đơn giản là 1 thông báo của xe đó cho người đi cùng, cạnh hoăc sau biết là trong xe có em bé thôi. Xe có dán đề can đó bình thường như các xe khác. Ở đây người dán muốn cho bạn biết là xe có em bé để bạn thông cảm thôi (nói đúng hơn là nhận thức của từng người đối với xe có chở trẻ em bên trong)
cu_cai_nho
TÍCH CỰC
9 năm
thì sẽ rình bắt cóc -_-
không bấm còi thôi
weixiao
TÍCH CỰC
9 năm
VN thì dán cho vui ấy mà
Còn có biển devil in car
Làm trò vãi
Em nói thật mấy bác có xế hộp ở Việt Nam dán tem Baby in Car với Children in Car mà văn hoá lùn vãi, dán thì dán nhưng chưa bao giờ dạy con phải thắt dây an toàn khi tham gia giao thông.

Đi đường chứng kiến nhiều cảnh, trẻ con nhảy tưng tưng trên xe, mở kính, lao từ ghế sau ra ghế trước mà trong lòng tự hỏi dán tem để làm gì.
Vẫn cứ bình thường thôi, cái đó chỉ là thông báo 🆒
luongitvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Boom in Car.
Đã nhiều lần nhìn thấy cái logo này nhưng trong xe chẳng có đứa bé nào cả
heobubi
TÍCH CỰC
9 năm
@luongitvn Bạn để cái áo mưa trong cốp xe làm gì khi trời nắng 40 độ
matrix103dpi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở VN thì dán "Young buffalo in car" thì còn mặc may
spywaremagic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bữa thấy Bruce Lee in car, vãi đạn né liền hà hà
tinhtoilavay
ĐẠI BÀNG
9 năm
Baby on Car! Chắc là quảng cáo sữa!
crystal_90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ đi thui, ko quan tâm.
Mình thấy cái điều mà khi xảy ra tai nạn thì đội cứu hộ biết để cứu đứa bé trước thì nghe có vẻ hợp lý nhất, nhưng xe dán vậy chứ ko phải lúc nào cũng có trẻ trên xe. Ở nước ngoài thì những xe chở trẻ nhỏ luôn có một chiếc ghế giành riêng và những chiếc xe đó luôn được các bậc cha mẹ chuyên chở con nhỏ nên họ dán luôn cái tem đó sau xe. Còn ở Việt nam mình thấy rất nhiều xe lưu thông ngoài đường có dán tem đó mà thực chất trong xe ko hề có trẻ em hay ghế chuyên dùng cho trẻ em. Mà việc cho trẻ ngồi trên ghế trước ở việt nam rất nguy hiểm, ở nước ngoài thì điều này là bị cấm trong luật
dán chữ "baby in car" chẳng có ý nghĩa gì trong điều kiện giao thông Việt Nam.
hãy kiếm cái mũ của ngành công an rồi để trình ình bên trong kính ô tô là đèn đỏ, đường cấm... đi tuốt, chẳng lo gì nữa.
kemkem87
TÍCH CỰC
9 năm
VN mình dán linh tinh ý mà, nhìn vui vẻ thôi, bên nước ngoài thì ko biết ntn
pqd1910
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói thật là ở VN dán mấy chữ "Thanh Tra Giao Thông" hoặc "CSGT" thì em mới sợ, còn lại là em vượt tất !
Còn các bác tử tế thì cứ việc !
cautieu
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm gặp xe rút hầm cầu cũng dán cái "bếp-in-ca" này. Cũng nhường một hồi chịu hết nổi cái mùi đành vượt lên thì thấy 2 "bấy bì có râu vừa lái vừa rít thuốc lá !
Thì đừng dí sát đít nó quá=)) nó thắng gấp phản ứng ko kịp thì hun nó:D
kia_8310
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi lại nghĩ không còi chỉ nháy đèn xin vượt, kẻo cháu nó ko giật mình.
congthach
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ở vn thì cái giấy đó để làm kiểng thôi chỉ có giấy gián Quan chức in car mới có thác dụng :v
dán cái có trẻ em trên xe dễ hơn ko baby in car cái gì mấy bà hàng cá lại tưởng mời lên xe thì chết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019