Văn hóa tranh luận và vấn đề ngụy biện

levuongthinh
2/4/2013 14:27Phản hồi: 416
416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BÀI DÀI QUÁ CHẢ MUỐN ĐỌC
@Hoangthang95 chả muốn đọc vì nó dài hay lười đọc nên thấy nó dài? 😁
tungngasau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Văn Quốc Minh Đăng ............thấy dài => lười đọc => càng thấy dài => càng lười đọc => càng thấy dài.....cứ thế cứ thế không biết cái nào là nguyên nhân
@tungngasau Không muốn đọc=> thấy dài=>lười đọc
@tungngasau nguyên nhân là bác không muốn đọc và k có hứng thú thôi keke
qutu
ĐẠI BÀNG
11 năm
đọc hết bài này chắc thành chuyên gia xảo quyệt 🆒
Badi King
ĐẠI BÀNG
11 năm
ông Alan Phan là nạn nhân mới nhất của việc công kích cá nhân này
Giờ luật mới là muốn tranh luận phải đưa ra lý lẽ và dẫn chứng xác đáng nhá mấy bác. Vì một cộng đồng tinhte "tranh luận" lành mạnh để phát triển 😁
bài hay như thế mà chỉ có mấy người like, trong khi mấy bài trên tay a mắt gây war xàm xàm thì like cả trăm cả ngàn hức T_T
hóng bác Hiệp vào tranh luận
hazylo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok
mrtuan1206
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khung cảnh trong tranh minh hoạ giống với cafe Lâm quá ha, hem biết có phải hem chủ thớt
hoaiqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đâu rồi cũng lại vào đấy, đề cao cái mình thích và hạ cái mình ko thích hoặc ko có xuống !
Bài này có gì đâu mà dài. Các bạn có thể đọc hết một cuốn sách, chẳng lẽ không đủ kiên nhẫn để đọc hết 2 trang A4 sao? Dài chỉ là do cảm giác đọc trên web thôi. Bỏ ra 15' là các bạn có thể đọc hết bài này rồi.
@levuongthinh chủ thớt có bài tập thực hành ti tí nào không ạ? cho nó vui nhà vui cửa
horse_111
TÍCH CỰC
11 năm
@levuongthinh vấn đề ở chỗ bố cục bài viết khá tù, nhìn zô toàn chữ rất dễ bị hoa mắt, bn nên tính toán chèn thêm hình ảnh minh họa để con mắt đc thư giản 😁 bố cục sẽ thoáng hơn và ng` đọc cũng đủ kiên nhẫn để đọc hết nội dung 😃
P/S: hình minh họa cảnh con gái xinh xinh đang "tranh luận" sẽ thu hút đc n` ng` đọc nhất 😃 khi nhìn vào sẽ cảm thấy "lạc quan" để đọc tiếp :rolleyes:
@thangtipro bạn phải hiểu nheiefu bạn lên Tinhte bằng cái máy vi tính có cái màn to có cái màn rất to mà chữ thì không chịu zoom lên để đọc sao mà vậy đây! Chưa kể tinhte là diễn đàn công nghệ không phải là cái chợ để bắt bẻ luận điểm sao đem so sánh vài ba cái điện thoại với 1 cái nguồn mở cho tất cả? Thời buổi này bài báo hoặc trang mạng nào dài dòng là đáng lưu tâm
@thangtipro em khuyên bác nên đi làm bài tập thực hành ở ngoài cho vui, để ý kĩ sẽ ra
Bài này troll bác cuhiep rồi :v
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
11 năm
lưu lại, chưa đọc hết !
thangtipro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì chẳng biết tranh luận như nào là công bằng vì đây là diễn đàn thì mỗi người 1 ý kiến làm sao tuân theo cái lỹ lẽ lằng ngoằng trên bài viết trên kia đc! Theo mình lên commet tranh luận lịch sự là đc! Đọc xong bài viết mà mỏi hết mắt đề nghị những bài viết quá dài lên tập trung vào trọng tâm thôi! Đọc cũng còn mệt sao mà áp dụng đc đây!
Dài ngất ngây anh ấy ơi
đề nghị ác min lập 1 box tố giác và khai tử fan cuồng.
tôi xin tiên phong đưa bộ 3 nguyên tử của tinhte là thịnh apple, duytran79, ga_depzai lên đoạn đầu đài với lý do như sau:
thịnh apple thì thường có những còm men cực kỳ ảo, nó làm ng đọc đi từ thực đến ảo, rồi tiến tới chỗ ko thể phân biệt dc giữa thật và ảo nữa. hậu quả là người đọc sẽ bị ngu hóa và ngồi bần thần trước màn hình máy tính hàng giờ liền mà ko biết mình đang làm gì.
duytran79 thì ko càn miêu tả cũng biết độ cuồng của anh này tới đâu rồi. anh này có vẻ rất quyết tâm đưa bộ 3 thần thánh gồm sờ típ giốp, ai phôn, ai bát lên cả bàn thờ nhà mình ( cái này thì do chính anh này phát biểu, tôi ko vu khống đâu đấy).
ga_depzai thì tôi ko biết rõ mục đích của anh này là gì chỉ thấy anh ta thường xuyên đi lai còm men của mọi người. có phải anh ta làm thế để cho nó vần với cái nick của mình hay ko, kiểu như: gadepzai hay đi lai chẳng hạn, ko biết anh ta nghĩ gì nhưng với những người khác thì có cảm giác anh ta xuất hiện khắp nơi, nó giống như kiểu khi các bạn nhìn thấy rác thải sinh hoạt trên đường phố vậy.
vì những lý do trên tôi khẩn thiết đề nghị bộ sậu của tinhte khai tử gấp bộ 3 nguyên tử này, ko thì ít nhất cũng bắt họ đổi tên và rút về rừng ở ẩn cho những thành viên khác có dc những giây phút thanh thản hiếm hoi của cuộc sống.
xin hết.😁
@cuong.season1 Thế là không công bằng!!!
@Ga_depzai tỉnh lại đi gadepzai! xin cậu đấy, công bằng là 1 từ ngữ đỉnh cao của chủ nghĩa tưởng tượng và được phát triển lên thành 1 thứ nghệ thuật siêu tưởng mà pháp luật là đại diện ưu tú nhất, mà ngay cả pháp luật cũng ko phải lúc nào cũng công bằng thì sao tôi có thể làm dc. khi mà thứ đại diện cho công bằng còn ko luôn giữ dc thứ mà nó đại diện thì thứ đó vẫn chỉ là tưởng tượng và mơ ước mà thôi. 🆒

Sent from my LT26i using Tinhte.vn
@cuong.season1 Dài dòng làm gì. Nếu có công bằng thì đã ko cần đến pháp luật. Vì thế không tranh luận cãi vã thì lên diễn đàn để ngắm chữ à. Nhà có 2 anh em thôi mà thỉnh thoảng còn cãi nhau như mổ bò, huống chi cái diễn đàn có đến hơn triệu thành viên.
@cuong.season1 quote ngay và luôn.
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
tốt nhất là bỏ tính năng reply :v
vì ít member đủ lập trường, bản lĩnh để tranh luận đúng nghĩa, mà dù họ có đủ thì họ cũng không dùng nó để tham gia tranh luận trên 1 diễn đàn online vô thưởng vô phạt
đề nghị bỏ reply và reply notification :">
dài quá,rút gọn gọn cho nhanh,đọc thế này chẳng muốn rút ra điều j
losbancos
TÍCH CỰC
11 năm
hịc, chủ đề hay nhưng ko đủ kiên nhẫn để đọc hiểu 😔
Bảo thủ là nguyên nhân chính : ))
biết là ko đúng vẫn cứ phải cãi = đc
@kasaudepyai dốt 😃 coi dùm xem cái này là cá nhân hay cộng đồng nhé ;)
@kasaudepyai Mình chỉ nói trên diễn đàn tinh tế ! vì mình hay có thói wen đọc hết bài viết và cmt. Vậy thui hà cái đó là đánh giá kinh nghiệm của riêng bản thân mình trên tinh tế này. 😃
@whymea thôi đi đừng chầy cối nữa =)). Ở topic kia chú chả khăng khăng quy kết cả cộng đồng. Rồi khi anh bảo chú là nhỡ may người thân quen hiện tại, hay sau này của chú dùng iPHone thì chú nghĩ sao => Chú đã chả nói cứng như quả trứng là người thân chú chả đứa nào dùng iP, và sau này thì cũng không còn gì =))))))).
@kasaudepyai nhảm😃
Ông bà ta có câu: "Gặp giống dở nhưng vẫn phải niềm nở"
Kệ bọn dở hơi ăn cám lợn ae ạ cãi nhau với chúng nó ko có hồi kết đâu...!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019