Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Văn hóa tranh luận và vấn đề ngụy biện

levuongthinh
2/4/2013 14:27Phản hồi: 416
416 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài sửa gáy thành viên một cách rất Tinh Tế của Mod
hoatongoc
TÍCH CỰC
11 năm
Tranh luận với nguỵ biện khác hẳn nhau mà :v
Một bên là "cãi nhau" để tìm cái đúng, 1 bên là "cãi nhau" để chứng minh việc sai trái mình làm ra là đúng :v
Mình có nhớ 1 câu thế này: " ko nên vật nhau với những con lợn vì như thế cả 2 sẽ bẩn và con lợn nó thích thế"
Nhiều khi mình cãi nhau với những ng` "ngu" thì vô tình mình bị kéo xuống cùng đẳng cấp với những loại ng` đó 😁
@Mèo Đen 09 07 Hèn chi mới có câu những thằng khôn là những thằng ngu là thế. Những thằng khôn thì bao giờ cũng tự mãn vs kiên thức nên vô tình bị khai thác khi nào chả hay. Thằng ngu thì kiến thức tích lũy từ những thằng khôn càng ngày càng lớn và khi đạt mức nào đấy nó sẽ lại là thằng ngu 😆 Cuộc sống là vòng tròn mà bác 😃)
@darkprincexxx vậy thì ai cũng như ai hết : ))
Thế thì khỏi cần tranh luận bác nhỉ : ))
@Mèo Đen 09 07 Thì e đã bảo với bác cuộc sống là vòng tròn mà bác.....Muốn bước ra khỏi vòng tròn đấy bác phải là người rất khác so với mấy tỉ người còn lại 😃 nếu bác đã làm được e xin chúc mừng bác vì bác sắp thành một trong số những người nổi tiếng rồi đấy 😃 E thì đang cố mà vẫn không tài nào làm được cái tôi còn to như khủng long thế kia 😃)
@Mèo Đen 09 07 e like bác :D
at0607
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đề nghị đưa vào nội qui của tinh tế luôn, lúc đăng ký tài khoản mới thì để thời gian chạy 15 phút mới qua bước tiếp theo. 😁
@at0607 =)) thế nhỡ đứt mạng thì sao
at0607
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc Đọc lại lần nữa 😁
VietThuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Câu chốt cho mọi cuộc tranh luận: Tất cả chỉ là nguỵ biện 😁
thangtipro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình lên bình chọn vài thánh comment gây war và gây trấn động cộng đồng và xin đc dành phần quà ý nghĩa nhất đến họ bằng 1 chuyến du lịch ra đảo khỉ từ các admin=))
N.E.M
CAO CẤP
11 năm
bài viết có vẻ hay nhưng viết dài dòng lê thế quá lại ít hình ảnh dẫn tới sẽ ngại đọc
Vu sam sung tung chip octa cho s4

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tungngasau
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác có nhận ra 1 điều là các comment phía dưới chính là 1 trận chiến để thực tập các kiến thức của bài viết ở trên, tinhte.vn thật thú vị.
hai8668
TÍCH CỰC
11 năm
lướt qua. đọc cũng chẳng có ý nghĩa gì.
ko tranh luận thì dán băng dính vào mồm hết khỏi nói
vô vị quá
Ý nghĩa
ai đọc hết bài viết này rồi thì like nhé
Người đời có câu như thế này các bác: em thấy thâm thúy nhưng cô đọng vô cùng mà có thể đúc kết theo ý kiến của em về bài này:
"ngu thì chịu chớ ở đó kêu éc éc gì"
Đọc bài này xong mới biết cấp 3 mình bị tẩy não bởi những bài văn, tính là đổ thừa cho giáo dục, mà nghĩ lại: do mình chọn cái trường này 😆)))))
có nhiều bác nói thế lày: "Tôi không biết chuyện đó xảy ra nên không tính"
Nhưng mà nói thật các bác, các bác nào nói câu này cũng có thể dành thời gian để luyện tập cho mình biết được cái mình muốn biết
Tái bút: "Ngu thì chịu chớ ở đó kêu éc éc gì"
đọc vài dòng thấy hay quá lưu lại bữa sau rảnh lôi ra đọc😃
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ 1 từ thôi: HAY ;)
tung.nt169
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 bài viết hữu ích cho tất cả mọi người (vì chẳng riêng gì trên tinhte, diễn đàn nào cũng xuất hiện văn hóa tranh luận rất kém, fan samsung cãi nhau với fan apple, fan canon nói đểu fan nikon, người xài windows chê người dùng mac...blah blah các kiểu), nhưng để ngẫm được hết, nhìn nhận bản thân mình và sửa đổi thì không phải ai cũng làm được, ngay cả comment dưới bài viết này cũng có nhiều người nói năng rất chi là không liên quan đến chủ đề.

Mong văn hóa tranh luận sẽ phát triển hơn trong tinhte chúng ta 😃
Dài quá
@phoden Do: Không muốn đọc
@Văn Quốc Minh Đăng 12 trang A4
:eek:
@phoden thì để từ từ rồi đọc? đâu cần gấp gáp😁
Cái vấn đề ở đây là do mọi người lười đọc mà nguyên nhân là k muốn đọc, hoặc cái nữa là muốn am hiểu hết cả bài viết cho nhanh cho lẹ như mì ăn liền
ĐÓ phải chăng là 1 hình thức ngụy biện?:D
@Văn Quốc Minh Đăng Bởi vậy mấy copy đọc dần mà
;)
mr.bean16
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài viết về ngụy biện rất hay
mình ủng hộ 2 tay luôn, nhưng tác giả nên chú ý đến sự súc tích hơn
chuyên ngành của mình phải học qua nên cũng không có gì mới mẻ 😃
nhớ lại trước đây có chủ đề về tác hại của thuốc lá trên tinhte, một mem hút thuốc nói rằng "cứ lấy cái yếu kém của y tế ra để ngụy biện là thuốc lá có hại" nghe mà ngứa ass kinh khủng :mad:
đố bác nào biết là thím đó ngụy biện theo type nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019