Vẫn là cài FB cho Bold 9k không cần dùng BIS& Wifi

drtiendiep
26/9/2012 1:45Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chủ topic cho mình xin key Aerize.wifix với. Pin: 2080AF27
Bác nào cho em hỏi bold 9000 của em không thể cài được file jar hay jad trên thẻ nhớ. Nên em không thể thực hiện đc bước 2.6.
@cksovhlaju bạn dùng vnbbults là có thể cài dc file jad mà...
Bác cho e xin key Aerize với . tks bác nhiều.
PIN: 20eecb53
@red.domino1503 -->15168
Các bác không cần thiết phải cài jad trên BB đâu. Các bác cứ add config wifix chuẩn + servicebook có dòng IPPP...gì đó.
Tiếp theo các bác dùng VNBB load cod 1.6. Sau khi cài xong thì vào fb accept, rồi login đợi nó load xong hết feed. Bấm nút đỏ ( Endcall) để nó chạy ẩn.
( mục đích vẫn phải cài 1.6 là để login được vào facebook lấy cookie trên BB, trên 1.9 không thực hiện trực tiếp được )
Tiếp theo load cod 1.9 bằng VNBB kệ cho nó restart lại BB. Sau khi BB khởi đọng xong các bác vào fb accept lại lần nữa ( nếu đảm bảo đã có config wifix chuẩn + servicebook có dòng IPPP mà mình đã nhắc đến phần trên ) là ok. FB sẽ load new feed cũng như setup winzad để đồng bộ list friend fb với contact bb. Chỉ việc sử dụng thôi 😃.

Mình xài Mobifone bác nào cần servicebook mobifone : sevicebook full + smartmail + FB + MMS ( brower vô tư nha ) thì PM mình nhé 😃 đang online đt nên không up luôn lên được 😁

Mình chưa thử với bản fb 2.0, bác nào test rồi cho mình feedback với. Không biết chạy trên edge/3G không nhỉ ?
@Heroinves bạn share cho mọi người luôn đi.
em cài bằng vnbbUtils nó báo thành công rồi mà vào trong máy tìm không thấy bác ah, chỉ khi vào opttion/application mới thấy phần mềm fb ở trong đó. Vậy đăng nhập ở bước 2.5 là đăng nhập ở đâu hả bác
@tuan_pr Thông thường khi cài nó nhảy vào Application bạn kiểm tra trong đó hoặc hiện ẩn hết lên xem sao?
@drtiendiep Em Show all lên rồi mà cũng không được bác ah
Giúp mình 1 vé với nha PIN: 21E46A92
@hoax -->26912
tieutu161
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho e xin key Aerize vs
pin :21e5fb70
thanks bac nhjeu
@tieutu161 --> 03296
Bài mới và vấn đề cũ 😆
Thế nên tiêu đề là "Vẫn là..." :p
bác ở đâu em mời cf làm giúp đc ko...hề hề..k thì bác send cho em phần chuẩn bị...<3
@kuthanh93vn Có hết rồi mà! Mình ở gần cầu vượt Ngã tư vọng! Có gì alo 0988 không hai hai tám tám không :p
ngày nay BIS có 40 cành
Anh em chơi BIS số tăng nhanh
Việc gì cặm cụi face no BIS
Em cũng một thời phá nó chơi

Song có nhiều bất cập như notice, locate này nó, xóa ùi
Dùng Viettel chắc chờ sang tháng có gói 30k thì vĩnh biệt 1.9.0.28 :p
Bác cho e hỏi chút,e cài xog dùg ngon nhưg sau khi reset máy thì k vào đc nữa có cách nào khắc phục k ạ e dùg viettel 😃
Đừng đăng xuất ra! Cứ để đó mình để nguyên không sao cả nếu bị lỗi thì phải làm lại từ đầu 😔
cho mình xin cái key bạn ơi, PIN 210c1665
@emsloc ->28544
Bác cho e xin key Aerize với . tks bác nhiều.
PIN: 32d3aafd
@mrquan902 ->36704
mình post stt thấy qua blackberry chứ ko thấy chùm dâu đâu cả
bác chủ ơi cho e xin cái key wifix..
pin e là 243749a1
thnks bác nhìu
@huan ham hoc hoi ->63232
Bác cho e xin key Aerize với .
pin: 28f87d39
tks bác nhiều.
@dinhkhoa.info ->34816

Xu hướng