Dầu nhớt và chăm sóc xe

MinhDaiHT
11/6/2014 18:9Phản hồi: 66.370
66.370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dạo này Repsol phủ sóng mạnh quá các bác nhỉ?
Đi đâu cũng có Repsol. Mấy tiệm thay nhớt tèo tèo cũng có RS. Quá dữ cho đội cam.
Hồi chiều em đi snhat xong chạy về sg thay bố nồi. Lười ghé hãng mua nhớt nên ra tiệm thay bố nồi luôn. Thấy tiệm có RS nên chơi luôn, tem cũ luôn. Chứ thay bố mà phải lấy nhớt cũ nhúng bố rồi đổ lại vô xe thấy ghê ghê. 😁
Su nó làm cái ty cắt côn hơi độc. Nhìn hay phết. :p
@nguyentuan125 Castrol scooter mà 120k chai 800ml thì gần bằng fullsyn nhập chai 1lit rồi, chất lượng thì thua 1 trời 1 vực mà giá thì ngất ngưởng
@thienhagarison Không tin bác vào mấy chỗ rửa xe hay sửa xe hỏi Castrol Scooter xem giá bao nhiêu tệ lắm cũng 100k đổ lên 😁 giá ngất ngưởng :D
@nguyentuan125 Đó cũng là lý do mình muốn mua 2 chai fullsyn cho xe ga xài thử, mà họ bán cả thùng nên mới chia ae gom lại mua :p
@thienhagarison Hahaha bác tìm deal cho ae ngon quá 😁 à mà Castrol Scooter cũng có loại full syn đó bác thấy để giá 170-190k thì phải :D
Nãy test speed trường chinh từ kcn về sân bay, ra lane giữa số 3 đc 111 đá số 4 lên 123 cái hết đg, nhã ga, nhìn qua lane xe máy có 1 bác chạy ex tốc cũng tương đương, cọ kẹ nhau tới khúc luỹ bán bích thạch lam thì bác Ex cũng bắt kịp em ngay đèn đỏ, 2 người cùng chung vạch trắng, bác ex để số 1 depa trước, đường trống e cũng test luôn 😁
Số 1 ngang nhau, em đá số trễ nên bị hụp, qua số 2 cũng max tour hụp luôn, cuối số 2 là bỏ ex rùi, số 3 bỏ xa luôn.
Dưỡng sên thay nhớt mới chạy có khác hị hị
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@MinhDaiHT ăn hiếp trẻ nhỏ quá pa :v hơn 3 con ngựa thì cuối số 2 bỏ chắc roài =))
@MinhDaiHT EX với Winner sao chịu nỗi Rai Fi.Bác chơi vậy ko công bằng:p
@MinhDaiHT Đặc điểm thằng Su này số trễ là biết thua rồi. Nài Ex tốt mà bác trễ tới 2 số thì k lại đâu. May ra đường dài hơn. Mà số RaiFI kéo số 4 dài quá. Full số 4 phải 135-> theo đồng hồ zin. Xe mình rút đuối hậu luôn rồi ông FI mới bắt đầu đâm. Mà hậu FI mình thấy kì kì sao ấy. Nó rút k gọn. :p
kythu95
CAO CẤP
7 năm
Vừa nói ở trên =)))))))) cho người ta tý cơm cháo qua ngày đi bác ơi
rs cứ ra hk 110k tem mới luôn kìa 😁
@denon3500 hahahah e biết mà đâu có nhớt nào hoàn hảo thử cho biết chi ít cũng phải 2 bình X e thay bình thứ 2 rồi chắc bình này sẽ cho cảm nhận tốt nhất về X 😁
@nguyentuan125 Nếu sữ dụng xe như bác mình thấy X hợp hơn.Nghiêm túc đó.
@denon3500 hehehehe tks bác đã cho lời khuyên 😁
@nguyentuan125 Đúng rồi đó shop2banh bán giá 185k. Expresscenter bán 220k đó bác, ra đó cho tụi nó thịt chút lấy kinh nghiệm :D
#
hahahah ngta mặt bằng lớn tiền PR các thứ nữa khách hàng toàn chịu tiền đó cho các anh í :D
hehe còn muốn chơi dữ đặt bác chủ hk rep racing luôn thỏa thuận giá cả lấy mấy chai biết đâu rẻ , vì bác chủ lấy nhớt rs giá ok sẽ biết cách lấy rr giá ok mình đoán vậy
ec thât ra là song đại long thì phải lúc trước là pp repsol sau này là vietsea
hehe cứ xài đi tăng giá thì xài nhớt khác , mà khó tăng lắm đang cạnh tranh mà tăng sao nổi , và có thể th repsol mở nhà máy đóng chai ở vn này hay thai hay sing giá giảm nữa
Nhớt X, Y chuyên bào hay chạy nhẹ trong phố v mấy bác 😃
@KiD Performan Bác là 1 trong những người đầu tiên hỏi mình vụ để lại X xài trãi nghiệm mà tới giờ vẫn cứ phân vân suy tính trong khi nhiều bác đã xài tới lon thứ 2 hoặc chuyển qua test Y rồi.Bác kỹ tính quá mình ko dám cho ý kiến đâu.
Bác nhỏ hơn mình nên nói vậy bác đừng tự ái.Đã muốn tham gia giao lưu với ae thì phải có tấm lòng chia xẻ và niềm tin.Còn ko thì thôi,cứ lẵng lặng theo dõi âm thầm rồi thấy điều gì hay áp dụng.Đừng cẩn trọng và nghi ngờ qúa đáng.Ở đây nhiều bác biết mình nên sẽ hiểu tính mình rất thẳng thắn.Ae trong nhóm chơi dễ thương lắm.Thí dụ @thienhagarison @kythu95 @datheon bỏ tiền túi ra mua nhớt thùng về chia lẻ cho ae ko lấy lời 1 xu.Vậy mà bác còn chưa tin ae hội dầu nhớt sao?Giờ này mà bác còn hỏi X,Y như thế nào ư? Câu này chỉ dành cho người mới tham gia topic thôi.
@nguyentuan125 Review của bác hình như bị ngược với cảm nhận của mình.Chạy hết chai thứ 2 rồi review tiếp nhe bác.Hihi.
@denon3500 Okay bác ạ 😁

Gửi từ SM-A520F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@denon3500 tại lúc mấy bác bàn XY thú thực lúc đó e k theo dõi nên mới hỏi kĩ bác là nhớt nó dạng êm hay là bốc gì thôi chứ e k có ý nghi ngờ nhốt k tốt , bác hiểu nhầm ý em rồi
e phải nói khó hiểu kĩ sư hồi xưa làm xe ngon kinh khủng , nhiều người nhớt chả thèm thay chạy vẫn vô tư hay thật 😕
@KiD Performan Xe giờ tỉ lệ nội địa hóa cao sử dụng phụ tùng của các hãng ở VN nên chất lượng không còn như xưa bác ơi 😁 xưa thì đúng là chả cần phải thay nhớt vẫn chạy tốt mình khó hiểu chỗ đó :D
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@KiD Performan Ngày xưa 1 con xe như 1 gia tài, xe ngày đó kể cả oto và xe máy đều là những thứ xa xỉ nhất, đại gia nhất mới có :v
@kythu95 công nhận nghe ba e kể hồi xưa ông nội mua con extra 10 cây vàng . kinh dị
kythu95
CAO CẤP
7 năm
@KiD Performan
Xin nói thêm với bác KiDPerfoman.
Tham gia giao lưu với AE ko chỉ chia xẻ học hỏi về xe máy,nhớt,phụ tùng...mà còn phải học hỏi chia xẻ nhân văn xử sự nhân tình thế thái nữa.Còn tính toán so đo kỹ lưỡng thì các bác ấy chắc ko thua bác đâu nhưng trong nhiều trường hợp có nhiều thứ còn giá trị hơn cơm áo gạo tiền.
Nhớt X,Y cho dù ko ngon ko hợp với bác nhưng cứ xài thử đi,toàn là nhớt nhập khẩu nên ko hư xe bác đâu mà sợ hơn nữa giá ae để lại là giá sàn rồi,ko thể rẻ hơn đâu.Xài ko thích chuyển qua loại khác.Quá đơn giản.
@denon3500 có vẻ bác hơi hiểu nhầm e , e muốn hỏi đánh giá nhớt nó chuyên đi phố nhẹ nhàng hay thích hợp bào tour đi xa gì đó chứ cũng là nhớt chứ hư xe gì bác , có vẻ bác hiểu nhầm e rồi ... e mới thay TT Racing mới dc 6 700km nên chưa thể thay ngay , thời gian chờ đời nên hỏi han với mấy bác mà bác hiểu lầm e kĩ rồi sợ xe hư thì thôi chắc từ nay e cũng k dám hỏi ý kiến bác 😔
@KiD Performan ý bác ấy là theo cảm nhận riêng của bác ấy là như thế, còn thực hư như thế nào chỉ có dùng thử và cảm nhận. X và Y đều rẻ, thậm chí và bác trade với mấy ae trong hội là giá sập sàn nhà rồi bác. 1 tháng bác tiết kiệm mỗi tuần chừng 1 bữa ăn sáng thì 1 tháng là đủ 1 chai trong khi mấy chai đó bác đi phố trung bình cứ tầm 1 tháng rưỡi, 2 tháng mới thay lận.
hehe chơi thì phải dại mới biết cái gì hay cái gì dở, so đo quá cũng không nên trong khi anh em trên này quá nhiệt tình 😁
như mình nè, ngon, rẻ là chơi, quất mấy lần tính ra giờ đúng 1 thùng r hehe, mua chia cho bạn bè, người nhà xài nữa chứ đâu chỉ mình thôi bác
@minhduchuynh97 mình mới thay total R bác ạ mới 700km à nên đã thay dc đâu mình hỏi ý kiến chứ k có ý định chê k xài bác ạ , nó có đắt như 300v đâu mà suy nghĩ bận tâm nhiếu bác . bị hiểu lầm hic 😔
@KiD Performan Mình nói thẳng ko có ý gì.Bác cảm thấy ko thích ko sao.Đây là mạng ảo mà bác.Muốn nói sao cũng được.Bác đừng bận tâm về mình và cả mình cũng sẽ ko bận tậm về bác đâu.Cứ thoải mái làm theo ý thích.
Vậy nhe bác.
mà cái chai th repsol làm đúng đẹp ,
bác denon cho mình xin cái địa chỉ mà chỗ bác kiếm được niềng araya và did indo đi bác , nge bác nói mà thích vá thèm 2 cái niềng đó rùi , mà bác chủ tiệm kiếm đâu ra hay thiệt
@AQTLM Bác làm mỏ nào vậy?
AQTLM
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ThanhTung@@ Mỏ của nó đã có cái dàn nào đâu mà làm bác, nói chung Repsol trong tương lai sẽ tham gia khai thác khí và dầu tại VN cũng 1 vài dàn. Còn mảng bán hóa dầu vật liệu trên bờ thì em không rành lắm.
@AQTLM Mà chắc nó mua lại chứ giờ dàn Vietsovpetro nắm gần hết. May ra khai thác mỏ mới. VT ngoài du lịch ra còn có mấy cái cảng phục vụ cho mỏ thấy kinh tế tốt quá trời.
@AQTLM vt thì mỏ bạch hổ , do tập đoàn petro quản lý ,mà dân dầu khi thì cứ tối số 5 lê duẫn sẽ thấy , đối diện tcv sài gòn , nguyên cái tòa nhà , và mấy chú mấy chị , lương hơi bị ít đó nha , sếp ăn xong còn lấy rượi vang úc ra uống rúi có máy ủ rượi vang luôn 😁
tối qua em có hỏi bên tinh and racing xem xem họ còn dĩa hodaka 44T không, sáng nay họ trả lời câu "het hang roi" buồn luôn 😔
@minhduchuynh97 Nó hết là hết tập thể vậy đó bác ơi. Chắc cũng hết khá lâu rồi. Sao lùng nó dữ vậy bác. 😁
@ThanhTung@@ tính em không chờ được, nghe ngóng biết được chỗ nào bán giá tốt, hàng xịn là đi lùng hết :D
@minhduchuynh97 Hêhe. Lùng cũng đúng. Mình gắn lên chạy thấy đồng nào cũng đáng.
@ThanhTung@@ hehe mà cũng có 1 thời gian rộ lên thông tin dĩa hodaka chất lượng khá là bình thường (cái này em không dám chắc) nhưng có vẻ dạo này kiểm soát chất lượng trên dây chuyền tốt hơn rồi nên chất lượng đã trở về như cũ và giá tốt 😁
Thanh6990
TÍCH CỰC
7 năm
Bác nào thay nhông trước cho xe winner chưa vậy ạ?
Không biết lỗ cốt có giống như xe future neo đồ không ta?
Nhông trước winner trong hãng chém 2xx vãi thiệt.
Xe mình giờ 19k rồi mà thấy nhông mới có biểu hiện mòn, còn dĩa sau thì vẫn còn ok.
@Thanh6990 chời? bữa nghe bác denon kể cái nhông hãng có trăm mấy thôi mà bác? ở đâu chém ghê vậy :eek:
@minhduchuynh97 Nhông hãng chém vậy thì chơi nhông ngoài, đủ các hãng mà có mấy chục ngàn, không thua kém nhông hãng đâu
@Thanh6990 Cốt nhông Winner lớn hơn nhe bác.Và HEAD bán nhông trước nhập Tháiland 112k/cái.Ở đâu ra 2xxk🆒
Thanh6990
TÍCH CỰC
7 năm
@minhduchuynh97 Ở vĩnh long bác ơi. Head cùng honda mà mỗi nơi 1 giá. Honda làm kiểu này riết chết người tiêu dùng hết.
Giờ ai còn nói đồ honda rẻ với dễ kiếm nữa mới lạ, nhiều món còn mắc hơn ya với su nhiều
@Thanh6990 Rẻ với dễ kiếm chắc có hàng giả, hàng nhái. Chứ đồ Honda dô head mua thấy cũng ngang ngửa YA và Su
Về nhớt xe 2 bánh thì Repsol vô VN còn trước cả Total. Tại vì ko biết chọn NPP có tiềm lực nên lận đận thôi
Cây đó phải 8tr là ít. Ohlins chỉ có khuyến mãi và hàng của Thái sx thì mới có 5-6tr nhé
@doanh1986 Ohlins không bình dầu thì thường 8-10tr đúng k bác. Mà ông kia đi ship tận Thailand chắc là có đợt sale chứ không thì mua ở VN nhanh gọn hơn. 😁
Sáng nay đi làm trời mát nghe tiếng máy êm hẳn.Nếu cứ như vậy thì tốt quá😁
@minhduchuynh97 Vậy là vẫn còn OK theo cách test bằng mắt.Vấn đề còn lại là dùng tay thử độ nhớt thôi.
huydaigia
TÍCH CỰC
7 năm
@minhduchuynh97 AX7 mình chạy winner từ sau rodai, chạy 2500km thay ra màu chỉ hơi sậm nhé
@huydaigia phần do cách chạy nữa bác nên ax7 em nói thật là không hợp cách đi xe của em, em không có chê gì dù sao nó cũng có điểm tốt, giá cả phải chăng và là bán TH nên độ bền nhớt cũng được đảm bảo
@minhduchuynh97 Winner xài ít phá nhớt.Trong 800km trở lại là như nhớt mới,sau 2000km màu nhớt vẫn trong chỉ hơi sậm màu đúng như bác huydaigia nói.Chủ yếu là test độ nhớt thôi.
Nói thêm với công tử là mình nghĩ RR sẽ khắc phục nhược điẻm của RS.Thậm chí mình mua RR W50 là có ý đồ pha với RR W40 tỷ lệ 50/50 để đi phượt xa.Hic.Tính toán cỡ đó mà chưa hơn ai🆒😔
Còn cách khắc phục RS mình đã làm thử trên chiếc Dream bà xã bước đầu thấy hài lòng vì mình tính ko hẳn sai.Đợt tới thữ nghiệm trên Winner sẽ thông báo chính thức cho các bác:p
@vuvirus Của Y là 156 bác.
Mình ko quan tới VI hay độ flash point mà quan tâm tới 2 điểm ở 40oC và 100oC.
Điểm 40oc của Y quá OK nên đề pa bốc nhưng ở 100oC hơi thấp nên chạy nóng và xa cũng hơi xào.Còn của X thì ở 100oC quá tuyệt vời nhưng ở 40oC cao quá nên mới chạy hơi ì máy.Hy vọng pha trộn sẽ cân bằng phần nào điểm khác biệt này.
Còn vụ đi phượt sắp tới mình pha RR W50 và RR W40 tỷ lệ 50/50 thì xác xuất thành công là chắc chắn:p
@vuvirus Mình cũng tính 50/50 nhưng mình muốn ưu của Y nhiều hơn nên sẽ pha nó nhiều hơn.o_OLần tới dự định pha cho Winner sẽ là Y=7 X=4.Ko được điều chỉnh tiếp.
@vuvirus Sáng nay sau khi chạy 1 tuần mình mờ thăm nhớt xe Dream ra kiểm tra và thấy màu nhớt,độ nhớt vẫn giống như mới thay.Chắc về chuyện hoá học thì ok rồi bác.Chỉ còn là hiệu năng thôi.
@denon3500 um vậy ok rùi bác , chắc cũng kh sao đâu 😁
Thôi nào mấy bác hiểu lầm nhau thì thôi bỏ qua không suy nghĩ nữa. Chỉ cần gặp nói chuyện chia sẻ vui vẻ là sẽ biết ae như thế nào. Trên mạng thì ảo, nhưng ra ngoài thật mới biết được thật sự con người. Bác denon thì hơi thẳng tính, nhưng rất vui vẻ. Bác Kid performan hôm nào ra off cafe 1 bữa giao lưu ae cho vui.
@thienhagarison Tính tình và con người mình như thế nào thì các bác đã gặp ngoài đời hiểu rõ mà.Có điều mình thẳng thắn nên muốn mất lòng trước được lòng sau và cái gì cũng rõ ràng cho dễ cư xử.
Sáng nay trời mát đang xài Y máy êm hẳn nên càng tin khả năng pha trộn sẽ thành công.Vấn đề là tỷ lệ bao nhiêu thì phải thử nhiều lần.
datheon
TÍCH CỰC
7 năm
Sáng nay mới nhận hàng, tổng 102k. Quá hời luôn.
@datheon Ngon rồi bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019