Variations HD ( Mod ) IOS 4.x.x, 5.0.1, 5.1.1

tieuji
26/10/2011 7:2Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn cho mình hỏi, mình xóa thì có ảnh hưởng gì đễn các thứ khác của theme ko, nếu ko xóa thì đổi tên thì phải đổi như thế nào, đổi đuôi, hau đổi cả tên lẫn đuôi. Thanh bạn vì up mấy theme rất đẹp;)
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Cách nào cũng ok. Ko ảnh hưởng gì bạn à. Tốt nhất là rename tên file thành info1.plist. Sau này quen rồi đổi lại như cũ vì ko có tên nhìn theme đẹp hơn. Have fun.
Khẩn thiết yêu cầu bạn Tiểu Ji mỗi tháng làm 1 theme:bounce:
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
Ặc ặc. tại hạ không kham nổi. Dạo này bận bịu chả có thời gian mà vẽ vời. thanks đã ủng hộ.
iPhone 3gs IOS 5. Đành đặt gạch chờ bác chủ 2pic vậy. Cũng rất vui vì thấy những 2pic này. Có nhiều người đồng cảnh ngộ. 😁

P/s: hoàn cảnh ko có nên lúc nào cũng sài hàng lỗi thời
theme đẹp quá, tiếc là k có cho ios5
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
thay vài cái icon cho đỡ chán.
-------------
-------------
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Có pị chửi | pị mắng cũng phải nói !

Theme k đẹp gì hết | Chỉ dc tẹo icon lạ !
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
:smug: ai mà dám chửi mắng. edit vài cái icon cho dzui thôi mà. không có public.
bạn ơi cho mình xin cái code thời thiết ở Anaheim, Santa Monica va Los Angeles dc k ? với làm sao để edit nữa
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
coi bài đầu trang một phần các câu hỏi thường gặp nha bạn.
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
update link full cho ios 5.0.1
Cho mình hỏi mình đã cài Iconoclasm rồi nhưng khi vào settings -> Iconoclasm thì kô hiện lên bất kì tùy chỉnh nào cả?
Và có cách nào để thay đổi wallpaper của theme này dc ko?
Sẵn tiện bác nào có theme nào nhìn màn hình trống trải + gọn 1 tí để show wallpaper cho IP 4s thì cho mình xin.

Thanks
dulibo087
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình vẫn còn bị dính dòng chữ "Slide to unlock" ở ngoài nhỉ....? bạn giúp mình cách nào fix được lỗi này không? thanks bạn nhiều
cho mình hỏi làm thế nào để cái stabar cong cong như của bạn, mình cài cho 5.0.1 stabar mầu đen xấu quá ah 😔
thanks bác nhiều
........................................!
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
font này là font gốc bạn àh. còn font của thời tiết là font của sb clock weather widget
cài iconoclasm sau đó chọn uniform layout chọn 3x3 nào tùy bạn.
muốn đổi wall thì đổi layer.png trong sb clock weather widget.
muốn xóa slide to unlock dễ nhất là vào springtomize ( ko có thì cài vào ) sau đó vào springtomize - lock screen - slider : bật custom lable . sau đó thay vì gõ chữ thì gõ vào đấy 1 khoảng trống ( space )
cập nhật link down cái status bar cong cong ở bài đầu. bạn thông cảm mình quên bỏ vào.

cập nhật luôn status bar cong đi bạn. chúc vui
mở file Wallpaper.html trong SB ClockWeather Widget.theme . tìm VMXX0007 ( tp.hcm) thay bằng VMXX0006
nếu muốn các nơi khác thì vào : www.weather.com gõ tên địa danh cần tìm vào ô find weather. sau đó nhìn trên thanh address sẽ thấy :

màu đỏ chính là weather của vùng đó.

--------------
tình hình là e làm ntn rồi sao nó vẫn báo là Tp HCM bác nhỉ 🤔 e đã restart máy rồi!
Cho mình xin cái biểu tượng con cá và mấy cái bóng nc' vs.. Đó là cột sóng phải ko....
hoidaica05
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trước tiên thank bác chủ thớt nhiều vì cái theme đẹp vô cùng!😁
Mình đã cài bộ theme này và xin có chút ý kiến như sau (mình dùng ip4s ios 5.0.1, máy đã jb và cài WB và các chương trình chủ thớt recommend):
- Mình không chỉnh được thời tiết ở home screen, vẫn là Hochiminh dù mình đã sửa cả 2 file wallpaper.html về VMX0006 (HN)
- Một số icon không hiển thị dù đã đổi (vdụ quicklock vẫn là icon mặc định)
- Không tắt được tên folder (tên app thì tắt được bằng Springtomize) và folder chỉ hiện 4 icon của các app trong đó, và cứ bị dẹt bẹp dí xuống nhìn rất khó chịu 😔.
- Các icon cột sóng, cột wifi và pin trở về mặc định khi vào trong cydia (các chương trình khác mình chưa kiểm chứng).

Vậy chủ thớt có thể giúp mình được không? Thanks nhìu nhìu!:D
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
bác muốn thay chữ hcm ngoài màn hình lock phải ko. vậy thì phải đổi wallpaper.html trong ls flip chứ.

down bộ cho ios của bạn rồi copy con cá và bóng nước trong mục UIImages ra là xong mà bạn.
vụ chỉnh home screen về HN thì có thể bạn search nhầm. nên tìm : var locale = "VMXX0007" ( cái này là hcm. nó nằm dưới chữ Weather schnedi đó ) đổi lại là VMXX0006
còn tắt tên folder cũng bằng springtomize mà vào phần folder sau đó hide label on lên. còn chỉ hiện 4 icon thì bạn coi đã on off những gì thuộc về folder trong springtomize hoặc bạn có cài phần mềm folder khác. mình không chỉnh gì vẫn hiện 9 mà.
khi vào cydia hoặc các soft thì icon về mặc định. dạo này hơi bận nên mình chưa fix nữa. thân chào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019