Variations HD ( Mod ) IOS 4.x.x, 5.0.1, 5.1.1

tieuji
26/10/2011 7:2Phản hồi: 218
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cách sắp xếp icon như của bạn thì làm thế nào vậy nhỉ?mình dùng ip4s.giúp mình với.
cho mình hỏi thêm là muốn làm có kệ dưới icon thì làm thế nào?làm trong suốt thanh stt nưanuwax?
thanks bạn nha!
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
đó là do cài phần mềm iconoclasm. còn muốn có kệ thì mình đã up cái kệ và file dùng cho iconolasm để hợp với cái kệ. rất chi tiết ở bài đầu. chịu khó down về làm nha bạn. trong suốt thanh status bar thì bạn có thể xài springtomize còn muốn status bar cong như mình thì down file mình có link bài 1 về bỏ vào theme là xong. chúc vui
ban co the huong dan minh chi tiet mot chut k? minh vao cydia thi k tim thay phan mem icon do, con ke lam tnao minh cung chua bik hix.minh tai no icon shadows ve roi,dung winter board kick hoat roi nhung ma van khong thay ke.giup minh voi, tai minh moi dung ios ma.
minh dung dt k viet dau, ban thong cam nhe. thanks
Mình tìm đc. con cá vs bóng nc' rồi, bạn chỉ cho mình đường dẫn để cop vào máy nhé.. Có phải cop cả cục UIImages đó đúng ko....hay chỉ cop mấy cái ảnh trong đó thôi. Bạn hướng dẫn mình cụ thể chút nha 😃
bác nào cho em hỏi em đang dùng 3s ios 5.0.1 nhưng chưa có cái theme nào là em dùng được lockscreen được cả. vì cái khung slide to unlcok thì nó vẫn nguyên như thế. nó k được như trong theme trên là kéo xuống dưới đâu. em cài nhiều app lắm nhưng cuối cùng thì nó chỉ mất đi được thôi chứ để hiện lên cái slide to unlock như cái theme bác chủ thớt thì k được ~.~
Đã làm đc. thanks chủ thớt rất nhiều 😁
dùng những themes loại naỳ có ngốn pin ko nhỉ các bác ... và lúc gỡ ra có dễ dàng ko nhỉ 😃
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
Pin? Không đáng bao nhiêu!
Gỡ ra? Dễ như ăn một món ngon sau đó đi đào thải nó...
Đừng bận tâm vì dân chơi sợ gì mưa rơi....?
hehehe....
dulibo087
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn làm luôn 2 cái Upojenie HD với Faenza HD 5.0.1 luôn đi, mình ủng hộ nhiệt tình😁 cám ơn bạn đã nhiệt tình vì mọi người
Mình làm theo cách của bạn đã được rồi . nhưng đến phần chỉnh thời tiết mình không chỉnh được thời tiết theo vùng Hà Nội . ! khi click chuột đúp vào Wallpaper.html trong SB ClockWeather Widget.theme thì không thấy phần số VMXX0007 ( tp.hcm) để thay vào là VMXX0006 (Hà Nội) . Vậy bạn nào biết giúp mình cái nhé . Hoặc bạn nào ở Hà Nội có thể Share cho mình Wallpaper.html ở Hà Nội nhé .
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
vào cydia cài ifile rồi dùng ifile chỉnh bằng iphone luôn bạn àh. chứ bạn xài máy tính mà 2 click chuột thì nó sẽ mở bằng ie hoặc firefox rồi. muốn sửa bằng máy tính thì chuột phải open with notepad
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Lại vấn đề về thời tiết của theme bác ạ....! Cài vào ok, rất dẹp nữa là khác,nhưng cuối cùng bị một cái khó chịu là nó không tư chuyển cái nhiệt độ theo ngày...lúc mình cài vào nó lên đúng nhiệt độ là 22oC (TP.HCM, đúng dự báo của Yahoo đấy), nhưng thấy mấy ngày sau đó vẫn là 22oC...Em Respring là lại về đúng thời tiết yahoo báo hiện tại (ví dụ lúc này là 25oC). Không lẽ muốn nó lên đúng thì cứ phải Respring hả bác, mặc dù GPRS hay 3G đều chạy phà phà...em còn chơi được tá lả online cơ mà, sao nó không tự cập nhật nhỉ....?...giờ khắc phục ntn đây bác............
sao mình mò chỉnh cho hình cái xương cá nó sát vào cái bọt nước không được vậy bạn
bạn lên cydia tài "ArrangeStatusBar" về sau đó ấn và giữ vào con cá rồi dịch chuyển nó đến gần bóng nước..
Chào tieuji ....! Mình đã đổi VMXX0007 thành VMXX0006 trong SB ClockWeather Widget.theme , nhưng sao vẫn hiện thời tiết của tp Ho Chi Minh vậy . Vậy làm sao để sửa được thành Hà Nội .Mong tieuji giúp đỡ
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Bác rảnh chỉ em cách mod lại cái background đen đen mờ có chữ slide to unlock cho nó nhỏ bề ngang hay xích xuống dưới tí vì nó che mất một phần cái đồng hồ báo giờ nhìn rất khó chịu...hjhj...Ip4 5.0.1 bác nhé....!
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
cái đó là mình cố tình làm vậy đó. vì mình ít bật 3g. nếu để auto thì khi không có mạng phần thời tiết ko nhận được sẽ hiện dấu chấm than nhìn ko đẹp. nên mình chỉ cho phép respring mới cập nhật. vậy nếu bạn muốn auto thì mình up file auto cho. và một phần lý do là thời tiết luôn auto check thì tốn pin hơn nhiều. cái này chủ yếu theo mình là đẹp. nên tiết kiệm pin mà vẫn đẹp thì mình thấy tốt hơn
mình muốn bạn xác nhận lại lần cuối là bạn muốn đổi thời tiết trong home screen ( chỗ có icon này nọ ) hay ngoài lock screen. nếu lock screen thì phải sửa trong file khác. còn home screen thì vậy là chắc chắn đúng rồi. ko thì mình up file luôn cho.
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
xin lỗi mình quên để ý. bạn thay vì mở wallpaper.html trong vip facet thì mở file UserConfig.js sẽ thấy ngay chỗ thay nhé. sorry bạn.
OK . Đã làm được rồi . Cảm ơn bạn nhé
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
==> Bác rảnh chỉ em cách mod lại cái background đen đen mờ có chữ slide to unlock cho nó nhỏ bề ngang hay xích xuống dưới tí vì nó che mất một phần cái đồng hồ báo giờ nhìn rất khó chịu...hjhj...Ip4 5.0.1 bác nhé....!
Up giúp em cái file tự động cập nhật và đường dẫn chép vào ntn luôn nha bác....!
@arctkt ban up file auto cho minh nhe
Mình đổi thời tiết thành chỗ mình nhưng khi vào theme nó vẫn là hồ chí minh
boylx
CAO CẤP
12 năm
không có SD cho 3Gs sau tieuji, mong bạn sớm làm cho SD
thanks bạn nhiều😃
tieuji
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.mediafire.com/?k8ir3g53yradymm ( theme chính )
http://www.mediafire.com/?a3l2qpniq8lsbak ( con cá và sóng )
đây nà bạn
Mình cơ bản đã cài được rồi nhưng có thắc mắc là cái file đính kèm "icon" ở cuối bài là để làm j hay để cài vào đâu hả bạn?
k hiện lên cá zồi
Ai có update icon cho theme này không....? Cho mình xin hoặc có thể chỉ mình cái làm icon. Thank you.
Sao em cài xong trên cái status bar nó ko lên signal wifi nữa 😔
nhìn ava hết hồn,cũng la liếm hả êm 😆
dulibo087
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng 3gs nhưng đang chạy fw 5.0.1, cài theme bản SD cho fw 4.x.x thì không hiển thị sóng + wifi hình bóng và xương cá, ở ngoài lockscreen thì vẫn còn dính khung của slide và clock....mong bạn giúp mình fix lỗi này nha, cám ơn bạn rất nhiều!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019