Về Acer Iconia Tab A500

Jolly Joker
29/5/2011 10:42Phản hồi: 440
440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nowforever
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài, dùng 3G với USB 3G E173 của Mobi. Xài good lun.
Về bao da, mình đã vất bao da đi kèm, giờ đang dùng bao da mua trên Amazon, Giá total hết ~500k.
maivuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn chỉ mình cách cài game và chuyển data game lên thẻ nhớ vì bộ nhớ acer a500 củ mình đầy rồi mà mình còn nhiều game hay lắm............................mỗi lần mình cài thì a500 tải data mặc định lên bộ nhớ máy trong khi thẻ nhớ mình còn trống 7gb
thangcb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho e hỏi , mới lần đầu sử dụng tablet hđh android , ko biết down phần mềm/game có đuôi apk rồi thì chép vào đâu và làm thế nào để cài ứng dụng vậy ạ ?

Thanx mọi người nhiều
Ducronloi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Up Topic này lên cho các anh em cao thủ giúp đỡ.....xin các Bác nào đã sử dụng qua con này chỉ giáo thêm
Nếu có Bác nào có điều kiện xin làm 1 bài chi tiết đầy đủ về Up Room, Root máy cho anh em nhé.
Diễn đàn rất nhiều người quan tâm.....Các bác ơi !
xuandaubac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh em giúp tôi với....tab hiện cột sóng 3g nhưng ko thể connect đc.
maivuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai bị tình trạng không định vị GPS được không máy mình là iconia Tab A500 Android 3.2.1
Larrylong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Larrylong
Larrylong đang online
Thành Viên

Trạng thái:
Sửa

Chào các bạn mình cũng mới mua A500 ver 3.2.1, mình tham khảo forum của các bác bên xda và civato và mình cũng đã root và sử dụng Rom Flexstriker v6. Vất vả vì chưa có thông tin nhiều nên sau cùng cũng hoàn thành. Hy vọng các bạn sẽ không vất vả như mình và cũng muốn chia sẻ những rủi ro khi root máy.
Đánh giá sơ bộ sau khi root:
-Pin trâu.
-Chạy mượt, không lag, không FC, ổn định
-Còn nhiều thứ liên quan đến USB 3g nhưng mình không dùng nên không xem đến.
-Dùng font jura.ttf hoặc font armani.ttf hiển thị tiếng việt tốt.
-Xem phim thì mình không xem nhiều nhưng trên đây đã rất nhiều ý kiến bổ ích rồi, còn đọc sách và làm việc thì mình thấy polaris là ổn rồi, cài thêm FB reader hỗ trợ cả epub và prc luôn.

Root máy:
- Nếu Rom gốc 3.x/3.1 thì giữ nguyên
- Nếu Rom gốc 3.2.x thì phải down xuống 3.0.1.
Qui trình mình làm như sau, nếu còn thiếu sót hoặc có cách nào tốt hơn thì mong các bác chia sẻ.
1. DL Rom 3.0.1 : Link: http://www.multiupload.com/QSP3L8UZOM.
Giải nén rồi copy file update.zip vào sdcard
2. DL Iconiaroot v1.3.apk, Link : http://forum.xda-developers.com/atta...0&d=1310086702. Copy file apk vào sdcard.
3. DL CWM/Recovery 1.6 v2 của thor'site, link : http://www.tegraowners.com/?p=1326, (nếu dl version cũ hơn thì sẽ gặp vấn đề không mount sdcard được và sẽ gặp nhiều sự cố khi update). copy file recovery 1.6v2.zip vào sdcard.
4. DL Flexstriker rom, link: http://www.multiupload.com/1IYNTTDH00 . Tùy nhu cầu mà các bạn chọn rom dùng cho a500 wifi, dùng 3g... Ccopy file zip này vào sdcard.
5. Option: DL các mode xanh lá, xanh dương,đỏ cho a500. copy .zip vào sdcard.
6. Tắt máy, cài sdcard vào máy.
7. Khởi động lại bằng cách giữ nút power và volumn - cho đến khi thấy dòng chữ trên góc trái update from sdcard... hoặc gì đó thì thả nút power và volumn - ra. đề máy tự khởi động và update về lại phiên bản 3.0.1, bản này không ổn định nhưng chúng ta chỉ dùng để root và cài CWM nên không ảnh hưởng gì.
8. Sau khi máy khởi động xong, kiểm tra version sẻ là 3.0.1.
9. Vào Setting -> Application -> enable unkown sourse
10. Vào apkinstall để install iconiaroot 1.3.apk. Sau khi cài xong vào iconiaroot nhấn root.
11. Install Acer Recovery Installer từ market trên máy. Mở app và chọn install thor's recovery.
12. Tắt máy. khởi động lại bằng nút power và volumn-. Máy sẽ khởi động vào CWM.
13. Chọn update thor 1.6v2.zip vào. Reboot system. Tiếp tục khởi động lại bằng power+volumn- để vào lại CWM, nếu thấy CWM 1.6.v2 là ok.
14. full backup từ menu của CWM.
15. vào menu của CWM ->wipe menu -> wipe data/factory reset/cache partition/Dalvik Cache
16. Format: system/data/cache/flexrom
17. flash Flextriker v6.zip
18. Reboot system.
Nếu muốn update flexstriker mod, thì tiếp tục boot vào CWM -> flash flexstriker modexxxx.zip. Sau đó chỉ cần wipe cache/dalvik cache/battery stas. Reboot.
Bạn nào ở version <3.2 thì bỏ các bước 1,7,8
Thế là các bạn đã có Flexstriker với HC3.2.1. Chúc thành công.
P/S: Hard reset: tắt máy, dùng đầu tăm nhấn vào nút reset giữ nguyên rồi nhấn power 3 giây, thả nút power, chờ thêm 2 giây rồi thả nút reset. Hy vọng các bạn không cần đến thao tác này. Nhớ kiểm tra số SN và CPUID trước khi root đề phòng brick còn có info để cứu.
xuandaubac
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sẽ theo bác khi không connect đc 3g lúc dùng bản rom xoom 1.1.2
lehoang91
TÍCH CỰC
12 năm
mình mới mua acer inconia tab A500 đc khoảng 1 tuần...sau 1 thời gian dài tìm kiếm 1 chiếc tablet ưng í và đã trải qua 1 số dòng máy như achos arnova 10 G2,Lenovo A1 rồi bây h đến Acer Inconia Tab A500 thì rất hài lòng.trước mình cũng lăn tăn Acer vs Galaxy tab 10.1 và HP touchpad nhưng sau khi cầm cả 3 con trên tay thì mình quyết luôn lấy Acer k phải suy nghĩ j nữa😁
nhưng hiện tại mình có 1 chút khó khăn khi tìm game HD cho e nó,mình muốn cài 1 số game như Alphast 6,Modern Combat,9mm,...thì search trên google k thấy có file apk cho Acer A500=.=mong các bác nào đã dùng Acer lâu thì chia sẻ cho mình 1 số file apk game HD nhé^^
ah,mà mình cũng muốn hỏi thêm về rom cook dùng đc USB 3G,mình tìm trên XDA mà đọc k hiểu@.@
Có SN và CPUID rồi thì cứu thế nào vậy bạn. Có thể hướng dẫn luôn được không?
Larrylong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn dl chương trình này về và làm theo hướng dẫn nhé.
Mình không save link, bạn chịu khó google search nhé.
EUUs_SBK_Acer_A500_1.016.05_COM_GEN1-brick
Hoặc
Link http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=20654298&postcount=129
anh em chỉ giúp giùm e mua cap hdmi ở đâu tại tp.hcm được e tìm mãi máy tiệm máy tính vẫn không có.....mong anh em nào pit chỉ giúp e....thanks mấy anh em nhju ....
cho mình hỏi 1 cái , mình đang xài android 3.2 mình muốn clear những app đang chạy ngàm thì fải làm xài , xài mà nó cứ lưu mầy cái app đó hoài cảm giác thấy nó rị rị cái máy sao ầy , ai có soft ỏ thủ thuật nào cho mình xin với , thanks
Một số cái app ngầm đấy bạn tắt thì nó lại sẽ hiện lại, chả có cách nào tắt hẳn đc đâu.. còn đâu có thể dùng 1 vài phần mềm như là Es task manager, task killer, battery Dr Saver...
e đang xài a500 hàng xách tay về. E đang xài rom 3.2
Hnay ngồi test chụp ảnh mới bít là nó hem sử dụng đc đèn flash.
Có ai bị giốg tình trạng máy e ko?
Minh co 1 em a500 mua o Nguyen Kim duoc 2 thang, con moi nguyen 100%, nay ket Tien muon ban,
bạn kiếm trong này nhé
http://www.tinhte.vn/f467/tegra-2-games-651095/

ngoài ra có thể cài Black mart để kiếm thêm 😁

p/s: mới up lên ICS hôm qua, dùng ROM Tegraowner v96
đánh giá: dùng khá ổn trừ việc ko sử dụng đc camera >.<

cho mình hỏi con này pin dùng như thế nào?
phucthikeco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó có 2 quả pin nên về pin ko cần lo nghĩ! sạc cũng nhanh!
Em moi duoc ng nha dem ve cho máy iconia tab a500, nhung e khg wen xài, vi dang xai ipad, chuyen qua máy nay khó quá! Co ai tu vấn dùm em, e moi cfe ah!

---------- Post added at 09:28 AM ---------- Previous post was at 09:27 AM ----------

Ah, va em cần mua them dock nua, giá khoang bao nhiu ah?
Bạn cần tư vấn cụ thể cái gì, nói rõ tí..
Còn dock thì mình nghĩ chả cần, giá chắc tầm trên dưới 1 củ 😁
phuongha8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyentrongthang1603 bác cho em hỏi chút nhé.
giờ máy của em đang chạy bản CM9 nhưng mà em chạy cái framework-res.apk và cái systemUi.apk
nhưng mà em mới chạy được cái framework chưa cài được cái systamui kia thì máy nó reset lại rồi.
hiện giờ tình trạng nó bị treo ở bootanimation ko vào trong được nữa ah
em nghĩ phải up lại rom. bác có thể hướng dẫn giúp em up lại rom ko ah.
e tìm hoài mà không thấy hướng dẫn gì về vụ up rom này mà tìm ở xda.dev thì em ko hiểu lắm
thanks bác ah...
@phuongha8x Lâu không vào đây đọc, nên cũng ko nhớ phải làm từ đoạn nào😆)) bạn đã cài recovery chưa ?
Bác nào cho mình hỏi cụ thể cách đọc HDD NTFS cái. Máy mình đã root, đã cài NTFS HDD rồi, vào phần mềm đấy, rồi cũng thấy nhận thiết bị, ấn nút Mount, cũng báo là ok, mà không biết tìm các dữ liệu trong HDD ở đâu 😁 bác nào biết giúp mình với, đọc qua mấy comm ở trên, thấy có bác cũng thế mà chả bác nào nói rõ cả :D
chào các bác em mới chuyển từ tab7 sang a500 có một số thắc mắc mong các bác giải đáp, vì đọc hết 39tr mà không có cái gì chi tiết 😔(
1.Máy em đang chạy rom stock 3.1 em cần root không up lên rom cook, xin các bác cách đơn giản mà không cần máy tính...
2.Khi đã làm được bước 1 em muốn cài USB 3G cho em nó, cụ thể cần loại gì, em chỉ có 2-3 cái usb 3g của viettel ...
Tks all.
Đối với bản 3.1 để root thì cần phải :
1)vào Settings->Applications và enable "Unkown sources"
2) down iconiaRoot về, bỏ vào máy cài bình thường, sau đó chạy app nhấn nút" root" đợi 1 lát.. xong
Bạn vào đây down iconiaRoot bản 1.3 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1138228
Còn muốn cài recovery cho máy thì cài Acer recovery installer trên market, sau đó vào app đó chọn clockworkMod Recovery ver1.3.4 by thor2002r -> ấn nút install recovery Image.. đợi 1 lát để down.. máy tự cài, xong.
Bây giờ thì flash custom rom thoải mái, bạn có thể cài bản taboonay 3.0.1 ( android 4.0.3) về thử nghiệm.. khá mượt, backup bản 3.1 của bạn , khi nào cần lại restore lại.
Còn về Usb 3g thì mình ko dùng nên ko biết loại nào hợp 😁
vuquang1221
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình mới mua a500 nhưng máy đã lên 3.2 làm thế nào để về 3.1 hả bạn !?
đã có root cho 3.2, và 4.0.3.Để mình lên mấy diễn đàn nước ngoài tìm giúp. Mình có viết 1 bài up lên rom 4.0.3 bản rò rỉ của nhà sản xuất,đã root thành công, mình đang dùng thấy rất ổn, không lỗi lầm gì.bạn vào tham khảo ở đây
http://www.tinhte.vn/threads/1147260/#post15697882

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019