Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về eSim

nhanotc
29/6/2019 1:23Phản hồi: 8
Vấn đề về esim thì mình cũng đã đọc rất nhiều trên mạng. Và hiện giờ các nhà mạng cũng đã cho đổi qua esim ( 25k phí) Mình muốn xin một số ý kiến ae đã dùng esim cho xin ít kinh nghiệm :
1.- Nếu mình sử dụng 1 sim ( chỉ 1 sim ) và sau đó chuyển đổi qua esim thì sim vật lý có còn tác dụng không?
2.- Nếu mình chuyển qua esim, mỗi lần rest all thì nó có bắt cài lại esim đó không? nếu không phải cài lại thì có kích hoạt được không?
3.- Nếu máy chỉ dùng esim, không dùng sim vật lý thì có ảnh hưởng gì không?
mình lấy ví dụ : Mình đang dùng sim nhà mạng mobi ( sim vật lý ) giờ mình qua đại lý đổi qua esim. Sau khi đổi thì sim vật lý của mình còn tác dụng không? Nếu không còn tác dụng thì kích hoạt esim bằng cách nào ( Trường hợp chỉ có 1 sim, không có sim phụ thứ 2 ) vì khi iphone không có gắn thẻ sim sẽ không có mục mobile data.. Tiếp sau đó khi mình đã add esim vào rồi, mình tháo sim vật lý ra, sau đó reset all, thì mặc định có còn esim lưu trên máy không? nếu không thì kích hoạt ntn.
Note: Trường hợp của mình là chỉ 1 máy và 1 sim duy nhất nhé. Còn nếu 2 sim thì vấn đề nó lại đơn giản rồi.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kích hoạt esim thì sim vật lý làm gì còn tác dụng nữa bạn, reset máy không mất! Chỉ erase phone mới mất, yêu cầu nhà mạng cấp lại qr code trong trường hợp này
.
1.Không, bạn để nguyên sim trong máy, add esim xong thì sim vl mới bị vô hiệu hoá
2.Khi reset nó sẽ hỏi bạn có muốn giữ lại esim hay ko
3.Mình dùng bình thường chả bị sao
nhanotc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thegunners0507 Thanks bạn
1: có
2: không. Nó sẽ hỏi có muốn giữ lại esim không
3: không
Ko có sim vật lý thì ko xài dc esim bạn nhé
Vấn đề quan trọng nhất ở đây mà bác sẽ gặp đó là 2 sim hao pin hơn 1 sim vậy thôi
Chuyển qua esim thì sim vật lý mất tác dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019