Về lỗi driver card Nvidia trên laptop MSI

Seattle Seahawks
25/2/2019 14:54Phản hồi: 8
Chào các bác!
Em hiện đang dùng 1 em MSI GE72 2QF hiện cũng được gần 4 năm tuổi. Mấy ngày trước em mang đi vệ sinh em nó rồi về nhà cài lại win thì xảy ra hiện tượng máy bị lỗi driver khi cài cho card GTX 970M có trong máy. Khi cài lại win & để driver của card như lúc mới xuất xưởng ( năm 2016) thì máy hđ bình thường. Tuy nhiên khi em cài update driver bản mới nhất download trên trang chủ của Nvidia hay để máy tự automatic update thì máy chạy rất chậm. Các phần quản lý như Dragon gaming center hay Nvidia control panel load rất lâu và thường xuyên “not responding” không sử dụng được. Các phần mềm xem thông số máy như Cpuid Hwmonitor hay speccy cũng ko load được.
Em cũng sử dụng nhiều tip như cài Display driver uninstaller xoá hết driver cũ rồi cài mới, cài lại driver không cài Nivida experience , khi cài driver từ trang chủ chọn custom & xoá hết driver cũ... nhưng tình hình ko biến chuyển gì.
Do hiện nay đang chạy driver từ năm 2016 nên nhiều game hiện tại ko support & ko chơi đc. Rất mong các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ giúp đỡ em.
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhimret
CAO CẤP
5 năm
xem xem có bị vặt chip không :> nhiều bọn tháo máy xong nó tháo chip lắm, nhất là mấy dòng gaming tháo lắp dễ
nhimret
CAO CẤP
5 năm
@daigiahungyen thì chip đểu/hỏng nên thông số mặc định nó vẫn setting cho ông như thế. Ông ko thấy chủ thớt bảo up lên 1 cái là thông số ko thể xem được nữa à. Nó y hệt như card màn hình rời hàng dựng lừa đảo ý. Nhìn thì ngon, up driver xong check 1 cái là ra loại khác ngay.
Đấy là 1 khả năng thôi, ông có cao kiến gì thì mời trao đổi tăng kiến thức.
Trước tinhte cũng có đăng 1 bài về thủ đoạn này. ông đọc tham khảo.
https://tinhte.vn/threads/gpu-z-cap-nhat-canh-bao-anh-em-ve-thu-doan-lua-dao-trong-card-do-hoa-gia-sieu-re.2864155/
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
@nhimret MSi GE72 con này chip và vga dán ko luộc được bạn nhé 😁
nhimret
CAO CẤP
5 năm
@LaptopK1 :D cũng là 1 khả năng :> chứ tôi ko nghĩ ra tại sao up driver lại ko thể check thông số = phần mềm được
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
Đây là bạn đang dùng window 10 thì bị ntn đúng ko ?
Bạn thử hệ điều hành win 7 xem có bị lỗi như trên ko ?
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LaptopK1 Dị ứng với mấy ông trả lời kiểu này , nhỡ win 7 vẫn bị thì về win xp dùng à 😁
LaptopK1
TÍCH CỰC
5 năm
@Thsnh989 Vì bạn chưa gặp trường hợp này, nên dị ứng là đúng rồi. :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019