Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về vấn đề gọi nội mạng miễn phí của sim sinh viên

hiepthong
15/5/2013 14:57Phản hồi: 207
Trên mạng hiện nay có nhiều nơi chuyển sim thường sang sinh viên mà họ quảng cáo khi chuyển bên họ thì gọi nội mạng ( mọi số ) đều miễn phí luôn, nhưng mất 10k /tháng ! . Vậy họ làm cách nào vậy nhỉ.
Một số chỗ thì nhận kích hoạt đối với sim sinh viên hiện tại . A e nào biết vấn đề này không, mình tự kích hoạt cái này được ko ?
( ko phải tính năng group của sim sv nha )
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo đúng quy định thì phải có đầy đủ giấy tờ thì mới làm được sim SV. Còn 1 số chỗ làm sai quy định thì mình không rõ
1 điều chắc chắn là bạn không thể tự kích hoạt được đâu nhé
ryan1080
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trang8504 bạn cho mình hỏi,là sim sinh viên đã hết hạn thì giá cước nt và gọi điện là ntn ? hình như là hết hạn nhưng nếu hàng tháng nạp tiền thì vẫn đc cộng 25k phải ko vậy ?
Nó chính là tính năng group của sinh viên đấy nhưng lợi dụng tính năng khác nữa kết hợp nên có thể gọi nội mạng mobifone với 1đ/p.
@8800 arte kết hợp thế nào bạn biết không !😃
@hiepthong Tất nhiên là biết rồi. 😁
@8800 arte thế thì inbox nhau đi chứ hehee
C
Vấn đề này mình đã trả lời qua link:
http://www.tinhte.vn/threads/cac-loai-tien-trong-tai-khoan-khuyen-mai.2043592/page-2
Ý tưởng từ việc Mobifone giảm giá cước đối với các thuê bao Sinh viên cùng GROUP gọi cho nhau và dịch vụ chuyển tiếp cuộc gọi nội mạng miễn phí của nhà mạng này, đối với các GROUP có đông thành viên như các Cộng đồng TPHCM, Quảng Ngãi giá cước chỉ còn 1đ/phút khi thực hiện cuộc gọi tại địa bàn đăng ký.

Đối với các bạn đang dùng mạng mobifone từ số cũ ta có thể cài đặt chuyển cuộc gọi đến số mới (sim sinh viên) bằng cách bấm **21* số sim sinh viên # OK (nếu ko chuyển cuộc goị được hãy gọi 9090 để yêu cầu mở dịch vụ chuyển cuộc gọi), sau đó tháo sim cũ và lắp sim SV vào:
Bước 1: gọi 9090 để biết cú pháp và đăng ký GROUP,
đối với thuê bao SV tại HCM (hoặc Quảng Ngãi) hãy nhắn GROUP HCM (hoặc GROUP QUANGNGAI) tới 999, để kiểm tra đã đăng ký thành công: nhắn KT GROUP tới 999, tổng đài sẽ phản hồi.

B2: lưu lại số mobifone của người thân trong danh bạ: SĐT -> **21*SĐT#, lưu số của chính mình (số sim SV bình thường, ko phải dạng **21*SĐT#) để dùng ở B4, lưu luôn số ##002# để dùng ở B5. Hai số này nên lưu sao cho nằm đầu danh bạ hoặc gắn quay số nhanh

B3: gọi số cần gọi, chờ xuất hiện mũi tên biểu hiện chuyển cuộc gọi. Nếu thực hiện B3 ko được, hãy gọi 9090 để yêu cầu mở dịch vụ chuyển cuộc gọi
B4: gọi vào chính số của mình, nghe và 8
B5: gọi ##002# để kết thúc và sẳn sàng cho cuộc gọi mới

Các cuộc gọi phải thực hiện B3, B4, B5, phí thuê bao duy trì GROUP là 10k/tháng.
Nếu các bạn thường xuyên di chuyển giữa các địa phương, ví dụ đang ở TPHCM về Quảng Ngãi, tại quê ta nhắn 2 tin: HUY GROUP HCM ->999 và GROUP QUANGNGAI ->999 để gọi miễn phí ở nhà và ngược lại (HUY GROUP QUANGNGAI ->999 và GROUP HCM ->999)
Chúc các bạn thành công và luôn giữ TK chính >10k. Tại thời điểm trừ cước thuê bao 10k/30 ngày, nếu tài khoản ko đủ tiền sẽ bị loại ra khỏi Cộng đồng, mất hết ưu đãi về cước phí. Đăng ký lại sẽ bị trừ 5k/lần. Đối với các điện thoại cho phép lưu danh bạ trong máy, mỗi tên nhiều hơn 1 số, các bạn nên lưu cả 2 dạng: dạng chuyển cuộc gọi và dạng số bình thường để người thân gọi đến máy sẽ hiện tên. Các đầu số của mobifone là 090, 093, 0120, 0121, 0122, 0126 và 0128.
Bước 5 ở trên rất quan trọng, nếu bạn nào quên thì khi người khác gọi đến cho bạn sẽ bị chuyển sang cho số mobifone mà bạn vừa gọi lần cuối cùng.
Cái này là một lợi thế nhưng post lộ liễu thế này không biết nhà mạng có chặn lại không nhỉ?:eek:
Tin buồn: chương trình ưu đãi cước phí cho các thuê bao sinh viên cùng GROUP gọi cho nhau đã tạm ngưng từ hôm nay 01/06/2013. Các bạn có thể nhắn DK QS -> 999 để đươc gọi 20 phút tính tiền 1 phút và 100 tin nhắn nội mạng miễn phí, cước phí đăng ký 2500đ/lần, trừ vào TK gốc, hoặc quay qua làm Tỷ phú của Beline.
@hoangfan65 Nếu đăng ký rồi mà mình gọi mà ngta chưa nghe máy thì sau đó mình gọi tiếp, chuyện đăng ký 20ph đó có được tính vào cuộc gọi tiếp theo không hay mình phải đăng ký lại vậy?
mình dùng được gần 2 tuần rồi. có lez vì cái này mà mobi dẹp cộng đồng luôn

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hiepthong Đúng như những gì mình lo lắng.
Công khai như vậy thì nhà mạng phải dẹp thôi
Song kiếm hợp bích dùng kỹ thuật bật tường để gọi mobifone và ĐT bàn VNPT miễn phí 1000 phút/tháng

Để gọi miễn phí đến Mobifone và điện thoại bàn VNPT toàn quốc 1000 phút/tháng (mỗi cuộc gọi tối đa 10 phút) các bạn cần có máy điện thoại 2 sim 2 sóng (hoặc dùng 2 máy ĐT), 2 sim mobifone (Ko phải sim Đoàn viên Q 263) trong đó 1 sim mới kích hoạt trong khoảng từ 20/06/2012 đến nay. Chúng ta tạm gọi là sim cũ (sim chuyển cuộc gọi)sim mới (sim gọi)
Bước 1: từ sim cũ nhắn KB sđt sim mới -> 999, tổng đài phản hồi và ta nhắn trả theo hướng dẫn (Y1, Y2, hoặc Y3)

B 2: lưu lại số mobifone của người thân trong danh bạ: SĐT -> **21*SĐT#, lưu số của sim cũ để dùng ở bước 4, lưu luôn số ##002# để dùng ở bước 5. Hai số này nên lưu sao cho nằm đầu danh bạ hoặc gắn quay số nhanh.

B3: từ sim cũ gọi số cần gọi, chờ xuất hiện mũi tên biểu hiện chuyển cuộc gọi. Nếu thực hiện B3 ko được, hãy gọi 9090 để yêu cầu mở dịch vụ chuyển cuộc gọi.

B4: từ sim mới gọi vào số sim cũ, nghe và 8. Lưu ý: mỗi cuộc gọi ko quá 10 phút.

B5: từ sim cũ gọi ##002# để kết thúc và sẳn sàng cho cuộc gọi mới
Để được hưởng ưu đãi miễn phí 1000 phút/tháng, mỗi sim phải nộp tối thiểu 20K/tháng. Số tiền đó ko bị trừ phí thuê bao.

Đối với các điện thoại cho phép lưu danh bạ trong máy, mỗi tên nhiều hơn 1 số, các bạn nên lưu cả 2 dạng: dạng chuyển cuộc gọi và dạng số bình thường để người thân gọi đến máy sẽ hiện tên. Các đầu số của mobifone là 090, 093, 0120, 0121, 0122, 0126 và 0128, số điện thoại bàn của VNPT có số 3 ở đầu (ko kể mã tỉnh).

Ngoại trừ khu vực TPHCM chỉ được tối đa 1000 phút/tháng, các bạn ở tỉnh khác sẽ được gấp đôi khi hoán đổi giữa sim chuyển cuộc gọisim gọi.
@hoangfan65 Chỉ gọi được trong 30 ngày thôi, sau 30 ngày đó có đăng ký tiếp được ko bạn? Và nó chỉ cho đăng ký có 01 số (số bị gọi) duy nhất mà thôi. Đúng ko bạn? Cảm ơn.
@congduy_organ73
1. Nội dung chương trình khuyến mại Kết bạn (TT1-3-4-5-6):
a. Đối tượng, giới thiệu:
• TB trả trước profile MC, Zone+, MQ, Zone, Mobi365, Q-Student, QTeen, không phân biệt đầu số các TT
• KH thuộc đối tượng chương trình sẽ nhận tin nhắn mời đăng ký thành viên để tạo nhóm (1 trưởng nhóm và 1 thành viên), gọi cho nhau được ưu đãi 10 phút đầu miễn phí/cuộc gọi.
TB tham gia từ 25/10/2012 - 30/11/2012:
+ TB trưởng nhóm: không ràng buộc về thời gian kích hoạt
+ TB thành viên: phải có thời gian kích hoạt từ 20/6/2012 trở về sau
• KHÔNG áp dụng: Q263, PFC, TB thử, TB nghiệp vụ, TB CSKH nội bộ.
Mã gói khi tra cứu lịch sử gói cước: FnFxx (friend and friend)., với xx là trung tâm áp dụng KM của nhóm.
b. Đăng ký.
• Bước 1: Trưởng nhóm soạn tin: “KB_số ĐT thành viên” gửi 999 (trong đó " _ " là khoảng trắng)
• Bước 2: Trưởng nhóm xác định khu vực tham gia (khu vực sẽ thực hiện cuộc gọi tham gia KM của TB trưởng nhóm):
o Y1: Khu vực phía bắc (TT1 và TT5)
o Y2: Khu vực Quảng Bình đến Khánh Hòa, Đăk Lăk. (TT3)
o Y3: Khu vực miền Nam, Tây Nam Bộ (TT4 và TT6).
c. Mức KM:
2 TB gọi cho nhau được ưu đãi 10 phút đầu miễn phí/cuộc gọi. (giây 1-600).
Điều kiện: TB trưởng nhóm thực hiện cuộc gọi tại Khu vực đã chọn (ở bước 2) thì mới được KM cho cuộc gọi đó (từ 25/09/2012). Không bắt buộc đối với TB thành viên.
Quy định:
• Từ giây 601 trở đi: tính cước theo quy định hiện hành. Block 6s + 1s.
• Không áp dụng khuyến mại khi KH roaming Vinaphone
• Số phút tối đa cho mỗi TB trong nhóm: 1.000 phút/ 30 ngày
Áp dụng cho giờ bận và giờ rỗi.
d. Điều kiện duy trì:
• TB tham gia trước 24h ngày 25/9/2012: Mỗi TB trong nhóm phải nạp từ 10.000đ trở lên trong vòng 30 ngày.
• TB tham gia từ ngày 26/9/2012:
o TT1 và TT5: Mỗi TB trong nhóm phải nạp từ 10.000đ trở lên trong mỗi 30 ngày. Nếu không thỏa điều kiện hệ thống sẽ hủy nhóm.
o TT4, TT6 và TT3: Mỗi TB trong nhóm phải nạp từ 20.000đ trở lên trong mỗi 30 ngày. Nếu không thỏa điều kiện hệ thống sẽ hủy nhóm.
• Tại thời điểm kiểm tra hàng tháng nếu 1 trong 2 TB bị khóa 2 chiều hệ thống sẽ hủy nhóm.
Hiện tại chưa có quy định khi nào kết thúc ưu đãi nhóm nên chỉ cần đủ điều kiện duy trì thì vẫn được ưu đãi.
e. Lưu ý:
• KHÔNG được tham gia KM thoại khác (trừ KM Cộng đồng SV)
• Mỗi TB chỉ được tham gia 1 nhóm.
• TB chuyển đổi giữa các hình thức trả trước áp dụng trong KM vẫn được giữ KM.

2. Thời gian khuyến mại: Từ ngày 01/03/2013 đến ngày 31/03/2013.

Nguồn 9090 - mobifone
Hằng tháng Mobifone sẽ gia hạn chương trình, nếu bạn thỏa điều kiện duy trì thì khỏi phải đăng ký lại
ủa mình dùng sim sinh viên được tặng dung lượng miễn phí, rồi mình đăng kí thêm gói miu thì 2 cái này nó có cộng với nhau không?
20p là 20p mỗi cuộc đó bác, Yên tâm đi, phát sinh cuộc thì bắt đầu lại clear 20p ấy
Cảm ơn bạn hoangfan65 rất nhiều.
có kiểu này nữa hả. qua thời sinh viên lâu rùi nên cũng k biết. nhưng làm lậu e sợ mấy tháng sau lại bị mất ấy
bây giờ có đăng ký dc ko bạn nhỷ
@phamgianghp Bạn muốn hỏi cụ thể là đăng ký gì?
cái gói qs còn dk để dc hưởng gọi nội mạng nữa k mấy bác!
@kids_alone1307 Dc chứ. Soạn dk qs gửi 999. Ngày nào mình cũng dk đều đều.

Sent from my SHV-E120S
Bên mình mới mở dịch vụ làm sim sv đây. Bảo hành 4 năm sử dụng. Dk thành công mới phải thanh toán. Uy tín thì các bạn xem trên topic nha.

Sent from my SHV-E120S

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019