Về vấn đề Icloud của iphone 5s

xxmax
7/10/2015 13:8Phản hồi: 15
Chào mọi người.
Mình muốn hỏi là bà chị mình có con 5s nhưng ko tạo tài khoản icloud giờ bị ai đó chơi xỏ nhập icloud của họ vào rồi khóa máy từ xa (máy hiện lên chữ "iphone này đã bị mất và bị xóa..."). Giờ mang đi ra nhật cường (máy mua ở nhật cường) thì họ bảo sửa hết 3tr9 thì theo mọi người có nên làm không ạ? Và nếu làm phần cứng cho con 5s icloud thì chỉ có thay main mới hay đục rồi thay IC trên main cũ cũng được ạ? và 2 cách làm đó thì những rủi ro là gì ạ?
Rất mong nhận được câu trả lời sớm của mọi người vì bà ấy chỉ còn ở hà nội có ngày mai thôi ạ.
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

longnhica
TÍCH CỰC
9 năm
Mua máy mới bạn ạ. Thay main chắc j đã main zin. Đục thay hdd eprom cpu thi hên xui lắm
Rã xác bán phần cứng như màn hình vs linh kiện bên trong.xong mua máy mới thôi.chứ thay 3tr9 cũng hhó quá
trongtribl
ĐẠI BÀNG
9 năm
không nên sửa đâu. phí lắm. Nếu biết mail của thằng đó thì hẹn nó ra, nói cho nó 500k rồi kêu nó out ra. Còn việc j` cần làm tiếp theo thì hiểu nhe
Trời . 3tr9 thì bán xác cho rồi .
PS : cũng mới bị một thằng nó chơi xỏ như chủ topic . Nó cài icloud của nó vô làm mình restore máy lại bị đứng chỗ màn hình active luôn . Ra HuyDung mobile gỡ icloud hết 3tr9 . Cũng mất 2 tuần mới mở ra được . Chỉ cung cấp imei rồi ngồi đợi mở icloud thôi . Máy mình 6 plus 128Gb . Nhưng có điều mở xong thì check ngày bảo hành trên apple không được nữa . Và check thông tin thì thấy bị replace số serial máy . Máy vẫn hoạt động bình thường . reset , restore thoải mái luôn .
@baohen1510 Không phải rảnh, mà là đính chính lại để người khác không phải hoang mang.
@thecuong_87 Trời , sao phải đính chính . Tôi không biết cửa hàng nó mở icloud bằng cách nào nhưng máy tôi bị thế nào thì tôi nói thế đó .
Vậy bạn có gặp cái máy nào có số imei , serial trùng với box mà check trên apple thì bị replace số serial không . Chứ tôi chỉ thấy bị replace số serial khi đi đổi trả bảo hành thôi .
@baohen1510 Gặp rồi bạn, nhưng rất tiếc đã bán cây đó rồi.
@thecuong_87 Cũng như lời bạn đã nói . Cho mình cái tấm hình mới có căn cứ để mà tin chứ . ít ra cũng có số imei như tôi post lên để còn check online được . Chứ nói như bạn ai nói không được .
Hi bạn! hiện giờ có một số dịch vụ remove iCloud lost and clean luôn đó bạn!
rainie.p
TÍCH CỰC
9 năm
Gửi IMEI lên mình kiểm tra Clean/lost.
Nếu Clean thì ko cần làm phần cứng, gía unlock dao động tầm 3tr3 - 3tr7 .
Cái này ban căng nhỉ
làm cứng tầm 2,5 chai đó
còn làm cứng thì rơi mạnh va đập thì sẽ bị no all khá cao
đóng cặp cho nào tay nghề cao thì sẽ bền hơn thôi
đục đẽo có máy quay li tâm thì sẽ bền hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119