Về việc Carrier IQ âm thầm theo dõi hầu hết smartphone

Didu
1/12/2011 11:29Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hên wá, đang dùng Nó kìa, chắc ko sao.
Kiểu này anh em android chắc thất vọng lắm đây.
CarrierIQ này chắc chắn là một ứng dụng gián điệp. Ai giám chắc nó không ăn cắp mật khẩu, số tài khoản,... và gửi về cho máy chủ của nó. chắc mỗi năm 1 lần
ko biết tuần trước con vợ mình nó phát hiện ra mình đi thác loạn có liên quân gì đến thằng này ko ta. Đi kĩ thế mà nó vẫn biết, nghi cái thằng IQ này sườn lắm 😔
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
hôm qua mình nhắn 1 tin nhắn bí mật. không biết có bị phát hiện không
ncongluan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hic hic hèn gì hôm bữa lấy 1202 truy cập acb online chuyển tiền bị mất tài khoản thì ra là thằng Carrier IQ này há há...
mabu_210
TÍCH CỰC
12 năm
Con 3` bọn nó chứ, làm ăn thế này thì chết ! Hôm qua đọc cái này rồi, ngồi mày mò kiểm tra con i9001 của mình.....hehhee.....may quá máy sạch sẽ, đẹp đẽ ngon lành.
Danamuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao lại như thế được nhỉ
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả có gì phải làm to chuyện, 1 cty được các hãng nổi tiếng như Google, Apple, RIM đồng ý tích hợp vào OS thì chứng tỏ cty đó đủ uy tín và năng lực để tin tưởng và bảo mật mấy cái dữ liệu gửi về, với lại nó cũng chỉ kiểm tra trải nghiệm người dùng chứ chả có gì

Win7 ko có cái này thì thể nào mấy bố ở M$ cũng bấu víu vào quăng gạch nào là nguy hiểm, tự do cá nhân.....

Tóm lại là chả có j to tát
walkmanutd
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì mình đọc trên mấy trang khác thấy RIM, Nokia với WP đã confirm là ko sử dụng carrier IQ rồi (tất nhiên ko tin tưởng hoàn toàn nhà sx được) chắc chủ topic ko cập nhật kịp 😃
[http://www.theverge.com/2011/12/1/2603042/carrier-iq-not-installed-on-blackberry-phones-says-rim/in/2365736]
[http://www.theverge.com/mobile/2011/12/1/2604327/att-samsung-carrier-iq/in/2365736]
[http://www.theverge.com/mobile/2011/12/1/2604327/att-samsung-carrier-iq/in/2365736]

Nói thêm là các bác nói 1100 với 1280 ko sao là ko chắc đâu vì bài viết cũng nói có rất nhiều feature phone nữa (vì thực ra 1100 và 1280 cũng có HDH, có điều ko phải smartphone thôi). Cách duy nhất để stop nó chắc chỉ lock hết nework (bao gồm cả bluetooth, wifi, 3G, signal) rồi vứt đt ở nhà thôi các bác ah 😁
le9569
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ không hoàn toàn đòng ý với Bác. Hiện giờ, Boeing company đang xài hơn 10,000 máy BB. Mọi liên lạc email, communication đều qua BB. Tất cả tin tức về quốc phòng, tên lửa, đạn đạo, việc mua bán quan hệ với đô"i tác nước ngoài đều bị thu thập. Không biết bác nghĩ sao?

Đây mơi chỉ là Boeing thôi, còn General Dynamic (đóng tàu sân bay sô' 1 thế giới), Lockheed Martin (đóng máy bay F35), Raytheon (làm satellite và còn nhiều nữa, bị mất thông tin, bác nghĩ sao?

Hy vọng bác tự có câu trả lời cho chính mình.
đọc 1 rừng cmt thì mới thấy đc 1 bác hiểu ra vấn đề, tham gia 1 web công nghệ mà nhìu ông ngây ngô khi phát biểu mình không làm ji thì ko sợ nó rình. Nếu giờ có thằng đặt camera theo dõi trong nhà các "giáo sư" trên đây chắc cũng bỏ qua vì cái luận điệu ko làm ji xấu thì không sợ chắc.
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bạn đọc bài viết của mình ở đây

_http://www.tinhte.vn/f10/ve-viec-carrier-iq-am-tham-theo-doi-hau-het-smartphone-961251/index19.html#post12399754

Đã dùng máy BB thì phải chấp nhận là info sẽ gửi qua server của nó, nó hứa sẽ mã hóa và thực tế chưa thấy ai hack được máy BB để xem nội dùng thư và tin nhắn trong đó được cả, nó đã bảo đảm là bảo mật thông tin và ko bán cho bên thứ 3 rồi thì cứ yên tâm mà sài

Ko sài cũng ko sao 😁
Vấn đề là thông tin không đc mã hoá. Lỡ chú hacker xấu tính nào xâm nhập đc thì hậu quả khó lường. Lúc đó một cái smart phone cho không, nhiều khi chẳng ai dám xài. Nếu đưa vụ này ra toà thì anh em chúng ta sẽ đc bao nhiêu nhỉ? VN mình có nơi nào thụ lý vụ này không?
nokia 1202 có cài không nhỉ,làm ăn thì dùng máy cùi mà làm cho nó theo dõi:p
thiếu chữ "không có" bác Didu ơi.
ai dùng các rom AOSP (như CM hoặc Miui) thì khỏi phải lo cái này nhé, stock rom thì 90% là dính
Cuộc đời đầy rẫy những cạm bẫy, ngay cả trên sp cũng có gián điệp nữa thì chả đâu an toàn
nguy hiểm quá, lên Liên Xô chấm Mỹ cũng bị theo dõi 😁
Nói vậy thui, chứ xài HD2 qua bao nhiu bản rom, chắc ko còn xót lại dù chỉ 1 chút nên k lo :D
hèn gì mới mất 1M usd mà chẵng biết thằng nào lấy. Đích thị thằng này. Kiện thôi
chưa có smart phone. 😁
Cái gì cũng có mặt sáng mặt tối 😃
Cứ dùng symbian của Nokia vậy mà lại hay ^^
EEE4G
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chết thật, nếu các hacker kô thèm phá máy của người dùng mà trộm đi toàn bộ database của thằng này thì cũng chôm được vô số, có lẽ lên đến cả tỷ account điện thoại, trong đó chắc kèm theo trăm triệu tài khoản ngân hàng, lợi nhuận trộm thẻ tín dụng lên đến cả tỷ đô. Tại vn cũng có rất nhiều người sử dụng dv ngân hàng trên thiết bị di động, chả cần mua bán gì chỉ cần hành động check số dư tài khoản là đã bị log lại rồi. Mọi người cẩn thận một chút bằng cách đổi mật khẩu tài khoản và thay thẻ tín dụng đi.
ACuoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
con S2 của mềnh vẫn sạch sẽ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019