Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về việc Carrier IQ âm thầm theo dõi hầu hết smartphone

Didu
1/12/2011 11:29Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

acthu
TÍCH CỰC
12 năm
toàn những thứ vớ vẩn chạy ngầm thế này chả trách tốn pin
ối giời, sao ace ta lại căng thẳng với nhau thế? tinhte nên đoàn kết :happy:
Hãy chửi thằng Carrier là đc oy :running:
Chuyển sang dùng Symbian hoặc Windows phone cho nó lành =))
thông tin bây h rất quan trọng cho việc nghiên cứu thói quen người dùng....để kiếm tiền rất nhiều
Èo đến cả BB cũng dính.
Meg2k
TÍCH CỰC
12 năm
Em mà truy cập được database của Carrier IQ thì chắc cũng thấy được một mớ tài khoản Paypal .....
mấy chiếc điện thoại đã root chắc sẽ gỡ bỏ đc cái này.
silveraero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chú bị bệnh à, open source thì liên quan gì ở đây?
cái này thì những người làm ăn lớn rất sợ 😔
không thành vấn đề, theo dõi thỏa mái đi, sao phải xoắn.
anhkutj
TÍCH CỰC
12 năm
vài bữa dơn phim sex cho mày theo dõi tức chơi....

hehehehe
jancoler
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho nó đi hầu tòa thôi, vi phạm ......
Thang nay lao toet qua.
Cái chương trình này ko phải là được google đưa vô mà là do nhà mạng hoặc nhà sản xuất. Khi bạn mua 1 cái điện thoại kèm hợp đồng, thường sẽ có 1 số app được cài sẵn của nhà mạng, 1 số app cài sẵn của nhà sản xuất. Nên các bạn ở VN mình ko nghĩ là dính cái này đâu.
Thứ 2 là thằng đưa lên cái video này cố tình gây hoang mang, chắc để bán cái remove app của nó. Thực sự keypress, hay tin nhắn nhận, hay trang web bạn thăm dĩ nhiên system của bạn biết được hết thì mới xử lý được chứ. Nhưng những thông tin này có được gửi đi đến cho bên thứ 3 hay ko thì nó ko có 1 chút bằng chứng nào cả. Tất cả những gì nó chứng minh chỉ là vài cái logcat message, mà cái log này người dùng chỉ xem được qua adb, ko có nguy hiểm gì. 1 điều nữa mình xem video thì trên cái logcat 1 số chỗ nó cố tình che đi phần logtag: chưa chắc rằng cái log đó đã của chương trình Carrier IQ. Chỉ khi nào nó chứng minh được các thông tin này được lưu dưới 1 file(như vụ của Apple), hay được gửi đi qua mạng thì mới là vấn đề lớn.
Tuy nhiên, việc có 1 cái app cài sẵn trong firmware, có sẵn tất cả các permission là vô cũng nguy hiểm. có thể hiện tại nó chưa làm gì nhưng nếu nó muốn, chỉ cần nó dụ bạn cài 1 update của nó thôi thì cái update đó có thể làm mọi thứ với cái điện thoại của bạn.
Tâm An
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có thể nào mật khẩu tài khoản của mình bị nó ăn cắp không nhỉ? Nghi ngờ quá?
không biết cái E63 cùi của mình có dính không ta? 😁
O ba ma cũng xài bb, vậy chắc nhà trắng đã sờ đến gáy thằng này rồi... (nói mò ^^)

Đang tưởng tượng ra viễn cảnh, sẽ cho thằng cà ri này thua kiện, đập tan tành nhà mày ra luôn rồi sau đó, Mỹ âm thâm thu nạp nó về, đầu tư vào cho kỹ càng, xây cho mày 1 phòng đường hoàng trong CIA luôn, cứ làm tiếp đi nghe con, mang thông tin cho tao 😆
Yeah, sắp có bộ phim mới ;)
nói chung là kiểu éo j cũng nói được.máy dùng ko tốt, ko đáp ứng được nhu cầu sử dụng-chửi.h người ta thu thập thông tin để giúp dùng tốt hơn, đáp ứng nhu cầu tốt hơn-cũng chửi.nói chung có 1 số người sinh ra ko bít làm j nên chỉ tìm cớ bới móc để chửi,thấy người khác chửi-hùa theo chửi chả cần bít đúng sai, và cũng có 1 số người chuyên kím $ từ cái chuyện bới móc-chửi này.thế nó mới ra cái xã hội 😃
P/S: ko có cái này thì các hãng tự ngồi ở nhà nghĩ ra các cải tiến cho mọi người dùng chắc :|
hoalongsinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như phần lớn các bác không có xem trọng thông tin của mình thì phải thật là đúng như các công ty bảo mật nói thông tin chỉ quan trọng khi mình mất nó. Hi vọng các bác nên xem trọng thông tin của mình.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019