Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về việc Carrier IQ âm thầm theo dõi hầu hết smartphone

Didu
1/12/2011 11:29Phản hồi: 247
247 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

càng ngày càng thấy lắm cái oái oăm trên android hxhx
Kiểu này thì to chuyện rồi đây ! Giờ thông tin và vị trí bị thu thập thế này chỉ có bay lên mặt trăng hay sao hỏa cho mất sóng để tụi nó bó tay luôn ! Thôi tranh thủ sửa lại cái phi thuyền đây, anh em nào muốn đi cùng thì đăng kí nhé !
bebi1250
TÍCH CỰC
12 năm
cái này chỉ dành cho loại smartphone được đặt hàng.khóa mạng thôi bạn. còn các loại khác thì vấn do nhà sx tự phát triển và thiết kế.

bác cao học luật cơ à. topic lập ra để anh em dù có kinh nghiệm hay ít hoặc chưa có vào thảo luận bác giới thiệu cao học luật ra đây làm bọn em :sorry8bj::sorry8bj::sorry8bj::sorry8bj:
TinhTeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai điên nhảy vào khoe tôi có bằng này bằng kia đâu, tại vì có người nói tôi ngu nên sợ bị chửi tiếp nên phải nhanh chóng xưng học vị gấp để ai muốn chửi nữa họ cảm thấy có nên chửi nữa hay kô

té đây, chuyện ngta mà mình cũng rảnh quá
huhu1414
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có nhầm ki .RIM mà có cái này sao đt của businés mà có sao. Đền học máu
hì mình thì chả có gì bí mật mà sợ bị theo dõi, chỉ sợ bị mất cắp điện thoại thôi 😃
S123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ở công ty dùng máy tính của tàu bị cài phần mềm theo dõi đã thấy ức chế lắm rồi, về nhà tưởng thoát, giờ lại CIQ.. đúng là đã tức nay càng tức hơn
quangmd
TÍCH CỰC
12 năm
Hết hồn! Tưởng RIM nhà mình cũng bị, niềm tin về RIM lung lay chắc từ này ném RIM vô xọt rác ... :|
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
Rủ nhau đi kiện đi, đền sướng... :bounce:
hên wá ko có WP7 ^^!mấy bác nói ko có thông tin quan trọng chứ nhiều ngừoi thông tin quý như vàng. mà cảm giác bị theo dỡi cũng đã bực rồi
Nếu bị kiện thì chính ông mới bị kiện.Trích dẫn từ genk mà ko ghi nguồn
Vẫn còn cố cãi ,trong khi bài thì sửa lên sửa xuống: "Sửa lần cuối bởi bebi1250; Hôm nay vào lúc 01:49 PM".
Rất đúng với phong cách genk trong khi không ghi nguồn gì cả:
anhlh2306
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko biết mấy con XPERIA có dính ko các bác nhỉ?
cái này có gì nguy hiểm ko mọi ng ? mình có thấy máy mình bị sao đâu. mình dùng galaxy SL nè 😕
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
1202 thẳng tiến ................
May mà ko lưu mã số thẻ visa 😔
còn tk ngân hàng giờ fai có token key mới chạy .... hic hic rõ khổ đến cái đt của mình cũng ko an toàn là sao
Các bác cứ yên tâm nhớn đi, Người Việt chúng ta nổi tiếng thế giới về khoản nói một đằng làm một nẻo, những người tây sao đoán được ta làm gì mà họ theo được! Đôi dòng xả Stress !
Chắc dùng room stock mới dính thôi chứ.
Mua máy về rồi flash trắng tinh cài lại từ đầu xong root thì kiểu gì chả clear.
chả lộ kiểu này thì lộ kiểu khác chứ sao
Windows Phone 7 không biết có cái này không nhỉ
Bó tay luôn. Anh em ta cũng đang bị theo dõi mà không biết. Cái gì cũng có 2 mặt của nó mà. Đã có xác nhận của Apple là Carrier IQ cũng có mặt trên Iphone đấy các anh em :banghead:
xác nhận ở đâu rứa 😔
CÓ thì ta sell đi thôi mua BB :((
Anh em ở VN thì vô tư cái vụ này! Mình có gì phải giấu đâu mà lo! Đang muốn nó biết chỗ của mình còn chẳng đc nữa là
Mình thì cho nó biét xem nó làm gì nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019