Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vertu chính thức ra mắt Smartphone Android cấu hình thấp, vật liệu xịn giá từ 11,000usd

cuhiep
12/2/2013 16:7Phản hồi: 341
Vertu chính thức ra mắt Smartphone Android cấu hình thấp, vật liệu xịn giá từ 11,000usd
Vertu vừa chính thức giới thiệu chiếc Smartphone chạy Android đầu tiên của mình. Đây là sản phẩm đầu tiên của Vertu sau khi thương hiệu này được Nokia bán đi. Nếu còn của Nokia thì có lẽ nó sẽ chạy Symbian hoặc Windows Phone. Nguyên vật liệu và cách làm bằng tay tại Anh vẫn là thế mạnh của Vertu trong khi cấu hình lại khá khiêm tốn. Chúng ta có khung máy làm bằng Titan, mặt kính Sa Phia, các thành phần bằng gốm đen bóng và da đen. Máy có màn hình 3"7 độ phân giải 480x800, dùng vi xử lý Snapdragon hai nhân 1,7GHz, bộ nhớ trong 64GB... giá bán từ khoảng 11.000USD đến 22.000USD tuỳ theo nguyên vật liệu được chọn. Lý do mà Vertu đưa ra khi chọn hệ điều hành Android là vì hệ sinh thái lớn.

Vertu là thương hiệu điện thoại cao cấp thành công nhất. Chiếc Ti mới này được làm thủ công tại Anh và nguyên vật liệu mà bạn có thể chọn gồm 4 phiên bản là Da bò, Da cá sấu, phiên bản đen tuyền và phiên bản vàng. Chiếc Ti mới này của Vertu còn được trang bị công nghệ âm anh của Bang & Olufsen và các dịch vụ cao cấp toàn cầu của Vertu.

Một trong những cái từ chiếc Vertu Ti này mà anh em Tinh Tế có thể tiếp cận dễ nhất đó là giao diện đặc biệt và các âm thanh, nhạc chuông đặc biệt của Vertu.

Cấu hình cơ bản:
  • Hệ điều hành: Android 4.0
  • Màn hình: 3"7, độ phân giải 480x800, mặt kính Saphia
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 1.7Ghz, 2 nhân
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 64GB
  • Camera: Sau 8Mp, trước 1.3Mp
  • Tính năng đặc biệt: công nghệ âm thanh Bang & Olufsen
  • Trong lượng: từ 180g đến 201g (tuỳ nguyên vật liệu)
  • Giá: từ 11,000USDđến 22,000USD (tuỳ nguyên vật liệu)

341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minoan
CAO CẤP
11 năm
welcome to android, boss
Em rất tốt, nhưng a rất tiếc 😆. Vãi giá 😃).

Nếu có nhiều tiền và muốn mua 1 chiếc dt trông "đẳng cấp " m sẽ chọn Porche Design P'9981 😃.
duckpro9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 kết câu nhận xét của bác , nhưng theo e nghĩ vertu đẳng cấp hơn dù PD rất mạnh mẽ và nam tính
@nvthanh1994 Chính xác!! Mình cũng rất thích 9981!!!
@nvthanh1994 Chờ em nó ra 1 tháng sau xúc có 2 chai hà lo gì hehe

Sent from my HKPHONE H8-3G using Tinhte.vn
hungnamtuoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 phí tiền bác ạ
hơn 9900 đc cái cắm nóng đc thẻ nhớ 😁
em đang dùng 9981 mà chả thấy đẳng cấp gì cả :D
arcwin
CAO CẤP
11 năm
@nvthanh1994 Quan trọng là hệ thống dịch vụ đi kèm đấy. Đắt ở cái đó....
Cấu hình này cũng ngon rồi, các bác thương gia không vọc vạch hay game nhiều đâu...
P/s : nhìn rất menly...
Androi Cái này giới nhà giàu đâu quan tâm!cái chính là sang và nghe gọi....😃
@annaphuong Trừ "cậu ấm, cô chiêu" ra, thì chuẩn luôn. Những người kiếm ra nhiều Obama làm gì có time voọc như anh em ta. 😁
@Hoang_S Hoàn toàn nhất trí. Thường thì các "thiếu gia" mới phá, chứ các đại gia cũng lo kiếm tiền cực bỏ mịa, đâu ra mà xài sang, trừ các quan được người ta "cống" thoai.
Khiếp. Vertu cuối cùng cũng đã phải chạy theo dòng sờ mát phôn @.@ nhưng cái giá thì khiếp thật
Thà để tiền đua cấu Hình hay Hơn
@MinhThangYtb Với giá tiền đó thì đua cấu hình làm cái gì? Mình mà dư tiền cũng làm một em chơi cho vui. Quá đẹp và mạnh mẽ. Đã có lần được dùng 1 em Tag Heuer cũng đẹp và sang trọng không kém.
Vào topic để ngắm là chính 😁
vũkang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Green.Monster 😆 bác nói chuẩn
Damm its so beautifull
cấu hình này cũng gọi là ổn, đâu đến nỗi thấp
duchm227
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantuananh1996 Mạnh rồi ấy bác ạ 😆
@trantuananh1996 độ phân giải hơi cùi bạn ạh 😁 Với RAM 2GB thì ngon :p
@tuansiro 3,7 inch mà độ phân giải đấy cũng ok rồi :D
@trantuananh1996 nói chung là cấu hình ngon hơn S2 :D So với hiện tại thì là bth.. Kô đến nỗi thấp :D
mkool9x
TÍCH CỰC
11 năm
cấu hình này mà còn thấp sao bác hiệp ! tương đối khủng ý chứ màn 3,7" thì cái độ phân giải 800x480 là hợp lý rùi , processor 1,7 là tương đối cao rùi 😆
mr_namlong
ĐẠI BÀNG
11 năm
đẳng cấp là đây.
dttung80
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_namlong 11 triệu thì mua, 11.000 $ thì phải xem xét.😃
con này mà có ruột của Xperia Z vào thì vô đối
@chxhcnvn2010 Z ngon cả ngoại thất mà thím chứ đâu chỉ ruột thôi đâu
@chxhcnvn2010 căn bản thằng nào đủ tiền đú em này thì chẳng cần cái ruột Xperia Z làm jì đâu bác tụi nó thiếu quái jì thú vui
@chxhcnvn2010 Thực ra ruột gì mà chẳng được vì cao cấp mấy cũng có đến 1000$ đâu, còn 10000$ là vỏ, là thiết kế và thương hiệu.
Bác nào mà sung sung up rom em nó die main là coi như mệt kaka
2nd
TÍCH CỰC
11 năm
@devil Cái main rẻ bèo,hư thay main khác,cái vỏ mới mắc bác ơi,lỡ làm rơi thì xót cả ruột

Sent from my LG-F160S using Tinhte.vn
@devil Chắc chẳng có ai dại như thế đâu ............. :p
@devil Nó mắc cái vỏ chứ có mắc ruột đâu mà lo bác =))
@devil cái main chắc chiếm đc 1% giá trị cái máy @@
snaptu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@devil Die vỏ mới mệt chứ die main chả sao 😆
Có bác nào mua về đi rồi trích nhạc chuông ra up lên đây cho anh em xài ké với. Hí hí.
@viettien_milo Có ké thì khi phát ra ko mấy ai nhận ra đc là nhac chuông của Vertu đâu ^^
@vovantan007 Thì mình phải pr ngay chớ. Ví dụ như khi có cuộc gọi tới, trc khi nhấc máy, mình phải thòng 1 câu cho người ngồi bên cạnh nghe kiểu như "nhạc vertu hay thật".
Sorry các bác em hoang tưởng tí do ko đủ tiền đú theo em nó. 😁
@viettien_milo Thiệt là bá đạo, ko riêng gì bác, chắc nhiều ae ở đây còn ko dám đú nữa là ^^
@vovantan007 Chắc là do chạy android nên bị chê, chứ chạy ios chắc sẽ nhiều người đú đó. 😁
@viettien_milo ý kiến hay đấy ! giúp AE tt được nghe chuông .. . Vertu

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
hieudd
TÍCH CỰC
11 năm
Nhiều chi tiết quá nên nhìn hơi rồi
@hieudd Hơi rối. 😁
Thiết kế rất nam tính! Giá máy Vertu thì quá khủng rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019