Vertu ra mắt 4 điện thoại mạ vàng đặc biệt tại Nhật Bản

Didu
26/3/2010 15:43Phản hồi: 84
Vertu ra mắt 4 điện thoại mạ vàng đặc biệt tại Nhật Bản
Để kỷ niệm tròn một năm Vertu mở cửa hàng bán lẻ điện thoại tại Ginza, Tokyo, hãng chuyên chế tác điện thoại siêu sang này quyết định sản xuất hạn chế 4 phiên bản điện thoại Vertu mạ vàng. 4 chiếc điện thoại này sẽ tượng trưng cho 4 mùa tại Nhật Bản, đặc biệt hơn nữa những hoa văn, họa tiết trên máy hoàn toàn được làm thủ công rất tinh xảo và tỉ mỉ.

4 chiếc điện thoại đặc biệt của Vertu lần lượt có tên là Vertu Kinko, Vertu Kikusui, Vertu Nanten và Vertu Daigo, tượng trưng cho 4 mùa xuân, hạ, thu và đông. Phần lưng sau và viền máy có khắc thủ công các hoa văn, họa tiết và được mạ vàng, rất chi tiết và ấn tượng. Vertu cho biết bộ sưu tập này sẽ có số lượng rất hạn chế, tổng cộng chỉ có đúng 4 chiếc được bán ra, mỗi chiếc trị giá 215.800USD (khoảng 20 triệu Yên Nhật). Bạn phải là người rất may mắn nếu muốn sở hữu một trong 4 chiếc Vertu này.

Hình ảnh 4 chiếc Vertu đặc biệt:

Nguồn: Unwireview
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo ý kiến chủ quan của em thì:
Vertu chỉ có cái vỏ, chứ chức năng thì không có bao nhiêu
=> Chắc không sống nổi với thị trường JPN quá
hoangcao243
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sản phẩm này làm ra cho 1 số rất ít trong thị trường. Bác nói chung chung về nhật là nói về số lớn, dùng số lớn để đánh giá nhu cầu của số nhỏ....?
Vertu là chiếc điện thoại làm bằng tay chú trọng đến ngoại hình chứ có đi sau vào tính năng đâu bác 😁
emthickBB
ĐẠI BÀNG
14 năm
Vertu nó chú trọng vào vẻ ngoài, và vật liệu làm ra nó thôi mà bác, khi đã có tiền mua vertu dùng thì chắc chắn bác phải hai tay hai súng;)) một súng smartphone or PPC và mọt vertu để khi đi kí hợp đồng thì rút cái uỵch ra để gọi cho Ngân hàng, kiểm tra tài khoản😁.
imilnt
TÍCH CỰC
14 năm
Theo bài viết thì chỉ có 4 cái được bán ra thôi mà! :mad: hàng độc! 😁
những người giàu có bận rộn thì ít quan tâm đến chức năng như anh em Tinh tế mình đâu
dangliti
ĐẠI BÀNG
14 năm

Em đồng ý với ý kiến của bác này!
VỚi lại, chie có 4 chiếc ra đời thôi mà....!
lauxanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
trúng tấm vé số 10k củng ko đủ mua cái điện thoại nửa.....đem cái này ra so với 1200 của mình thì thua xa =))
leemindjan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Quá đã, chắc bán cái 1200 lấy tiền mua em này quá.
evolt
ĐẠI BÀNG
14 năm
em thấy vertu cũng bình thường thôi mà, anh em tinh tế mình chỉ cho nó vào box "ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG PHỔ THÔNG" ^^!
z123
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em cũng có 1 cây đang bị trầy, mang đi vẽ chắc cũng giống thôi 😃
phihung211
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn mấy con này phê lòi con mắt😁,đẹp dã man,thích nhất con mùa xuân,chẳng hiểu mấy bác cứ chê nó ở điểm nào?vertu bây giờ cũng chú trọng đến cấu hình đó,em nhớ ko nhầm có 1 con có cấu hình ngang e71 thì phải:D,thấy người ta cầm 8800 gold đã oai muốn chết rồi,cầm em này chắc ngất lên,ngất xuống quá:p
temgiagia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kết nhất cái chữ ký của Bác..Chuẩn ko cần chỉnh.!
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Công nhận mấy em trước của Vertu thì nhìn không ưng mắt cho lắm, mặc dù rất đắt. tuy nhiên 4 em này thì thực sự thích, có vẻ hợp với các quý phu nhân hơn. Nhẹ nhàng mà rất sang trọng.
P/s: em ngang ngửa E71 là của Mobiado. Hy
gamo20003
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đẹp +.... không có tiền thì phải chịu thui, chứ có tiền chắc em phải mua 4 em này mới đc ... 😃
215k $ = ferrari spyder rồi
có tiền thà em mua con lamborghini galardo còn hơn . thừa ít mua thêm cái 1200 dùng =))
Nhưng em thấy dân Nhật hầu hết là chú trọng tính năng, không phải chú trọng tiền hay ngoại hình, ..............
Đã nói rồi mà, cái này chỉ phục vụ cho 1 số ít người thôi, có phải bán đại trà đâu mà so sánh thế
Em lại thích con mùa thu . Anh em tinh tế tính năng và ngoại hình và còn giá cả nữa . Nhũng chủ tịch tập đoàn thì cần ra vẻ giàu có họ đâu có thời gian mà ngồi ngâm cứu tính năng này nọ đâu . Mà chủ tịch tập đoàn thì phải dùng hàng đẳng cấp chứ ..... Xe có rùi , anh em nhà ta chưa có xe thì mơ xe , chưa có nhà thì mơ nhà . Thằng chủ thịch nó có hết rùi thì mua điện thoại chứng mình là giàu thui ! he he . Sau này em mà có giàu thì em cũng mua một con ....
hachoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
không phải ngẫu nhiên mà vertu tồn tại. Hehe những kể ra có 1 chú để cầm thì cũng thích he he
pekuon
ĐẠI BÀNG
14 năm
Toàn mấy người không có tiền đi bàn chuyện thế giới,đọc kĩ xem nó sản xuất bao nhiêu cái kìa.
Nó không dành cho bạn--và cho tôi đâu, đừng có mơ chứ nói gì đến chuyện chê.
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
mình mà có số tiền ấy thà bỏ trong Ngân Hàng cho nó sinh lãi còn hơn đi mua cái điện thoại nghe gọi...1200 muôn năm 😁
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
14 năm
đối với bọn giàu thì số tiền bọn nó bỏ ra mua đc cái này chẳng thấm vào đâu so với tiền lãi hàng tháng trong ngân hàng
chỉ mạ vàng thôi mà sao giá cao hơn cả tầng khí quyển ,nếu là vàng ròng thì sẻ cao cở nào đây ? mơ cũng không mơ tới được. thôi hãy trở về với gạo cơm mắm muối hằng ngày đi. bà xã về đến rồi kìa.... đưa tiền cho bả đi chợ đi. cứ đó mà nắm mơ...
Đúng là hàng cao cấp .............................. Chẹp chẹp .......... ực ực .............!
Mr_D
TÍCH CỰC
14 năm
Nuột
Đẹp
Chuẩn
😃
Mê thế😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế