Vì sao anh em nên dùng bình giữ nhiệt

cuhiep
17/11/2017 0:22Phản hồi: 452
Vì sao anh em nên dùng bình giữ nhiệt
Bình hay ly giữ nhiệt là vật dụng mà anh em nên sử dụng. Mình xin liệt kê một số lý do trong mindmap cũng như trong video dưới đây để khẳng định điều đó. Anh em có đang dùng bình giữ nhiệt không? anh có thể chia sẻ với mọi người những lý do mà anh em dùng nó không?

Luôn có đồ ngon uống:
Việc để đồ uống trong ly giữ nhiệt hay bình giữ nhiệt sẽ làm cho đồ uống luôn ở trạng thái lạnh, tươi, mát và chúng ta luôn cảm thấy nó ngon như lúc mới mua. Không chỉ lạnh mà việc nước đá không tan ra nhiều cũng làm cho đồ uống không bị nhạt đi.

Tiết kiệm:
Rất nhiều lần mình phải bỏ ly cafe đi vì nó không còn lạnh nữa, vì nước đá đã tan ra và hoà vào làm cafe không còn đậm đà nữa. Do đó việc dùng bình hay ly giữ nhiệt sẽ giúp mình uống trọn vẹn một ly cafe, không bỏ phí và dẫn đến tiết kiệm.

Một số nơi bán cafe thậm chí còn giảm giá cafe nếu bạn mang theo bình giữ nhiệt hay ly của bạn thay vì dùng ly của họ. Hệ thống Starbucks mặc định giảm 10k một ly nước nếu bạn mang bình bạn ra.

Bảo vệ môi trường.
Để làm ra ly nhựa, để phân huỷ ly nhựa sau khi sử dụng đều ảnh hưởng nhiều đến môi trường sống của chúng ta. Và càng ngày anh em càng thấy sự hiện diện của những ly nhựa, những khăn ướt ở các bãi biển... hãy bảo vệ môi trường với bình giữ nhiệt và hạn chế dùng khăn ướt khi ăn.

Sạch sẽ:
Kinh nghiệm của mình về ống hút và ly nhựa là đôi khi nó khá bẩn, có cả bụi trong đó. Nên mình vẫn tự tin với ly của mình do mình hay người nhà mình rửa sạch sẽ hơn là ly nhựa.

Update một số ý kiến của anh em:

452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết rất hay!
@luckily1702 Vâng bởi vậy từ đầu mình nói cái giấy quảng cáo láo đấy, còn bạn thấy đúng cho mình xin clip giữ đá từ 7h sáng đến 9h tối như bạn nói mà còn 70% đá hộ cái =)) (lần đầu nói giữ 24 tiếng, giờ hạ còn 12 tiếng thì chứng minh hộ cái =))
luckily1702
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Túm váy lại là tranh cãi về vấn đề quảng cáo có đúng 100% hay không thì chỉ đến tết. Ở điều kiện tốt nhất thì đạt được 24 tiếng thì việc họ qc như thế 😃. Còn clip thì trên youtube đã có đầy người dùng kiểm chứng rồi thì cứ dựa vào đó tham khảo thôi.
@luckily1702 Như từ đầu đã nói nên mình sửa lại chút " à có cái éo ấy chứ giữ đá được 12 tiếng "
Thân ái và quyết thắng =))
@Hồ Đăng Khoa Tuỳ nhiệt độ phòng. Lúc mình ở Úc, bỏ đá cục vào ly nước thì tầm 12 tiếng vẫn còn đá, và ly mình không hề đạy nắp =]]]
Vậy vote cho tinhte đổi ly miễng thành ly giữ nhiệt hết. Lúc đó ngồi nhâm nhi sáng tới chiều luôn.
lionssong89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài 1 cái Yeti 900 ml, phải công nhận là bỏ đá vào trong để mở nắp mà nó vẫn rất lâu tan, uống nc ngọt rất sướng 😁
Mình mua 1 li cafe mà từ sáng đến chiều đá vẫn chưa tan hết

Thớt hẻo này mà cũng tranh top ;)
@cuhiep Chuẩn đét 😁
@Bão Sài Gòn Khoe gì đâu 🆒
Con Denon còn rẻ hơn con iPad để trên nóc :D
@Nokfev CÁi này cũng gần 20 rồi. Trước mình có xài. Giờ để đâu quên rồi. Đánh với Tannoy Revolution 3. Nghe rock. Hhahhahaha
@cuhiep Đang đánh con DENON này với Bose M5 và ONKIO LIVERPOOL để nghe nhạc nhẹ !
Đang dùng cái ly Lock&Lock, bỏ nước cam vô không cần đóng nắp mà vẫn giữ dc độ lạnh và mùi vị rất lâu.
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trung thành với chai nhựa Lavie. Đễ sử dụng, sạch sẽ,k sợ đổ nước. Uống chè hay cafe sẽ uống ra cốc vì để lâu mùi vị thơm sẽ không còn
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haihuoc90 bình nhựa Lavie hay các bình tương tự dùng loại nhựa PET-1 loại nhựa ko nên dùng nhiều lần. Khi mua bình nhựa đựng nước, thực phẩm nên tìm nhựa có kí hiệu số 2-4-5, tên mình ko nhớ, nhớ kí hiệu số thôi
oldman20
TÍCH CỰC
6 năm
@ta_y0un bác nói rõ hơn đc ko? ký hiệu cụ thể như nàoo_O
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
@oldman20 Screenshot (27).png
cái ký hiệu có dạng như này, thường dập nổi ở đáy chai, lọ
@ta_y0un Theo mình biết thì số 4 cũng ko nên dùng, tốt nhất là số 2, rồi tới số 5.
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
hiện nay có bình giữ nhiệt nào tốt nhỉ, tầm 2-300k thôi 😁
luckily1702
ĐẠI BÀNG
6 năm
@plusvn Có loại của RTIC (Mỹ) nè bác tham khảo :D
https://shopee.vn/product/18138056/425153270/
@plusvn Bạn canh mua hàng giảm giá trên Tiki nhé, mình mua trên đó mấy cái làm quà tặng rồi, toàn đợi dịp giảm 40-50%,mình mua 3 cái 400k còn 189k, còn những loại bình của Trung Quốc dưới 200k thì đừng mua nhé
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
@Sơn Phát Đạt của Lock&Lock hả bạn?
@plusvn Đúng rồi bạn. Đá có thể giữ 24 giờ mà vẫn còn lạnh nhé.
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
Trước em sài bình của thermos cũng sướng, bao nóng - lạnh cả ngày, nhưng vì nặng nên pass lại cho phụ huynh. Giờ đổi sang bình của starbucks nhẹ hơn nhưng hiệu quả không bằng thermos, giữ nóng lạnh chỉ đc tầm 6h, nhưng dù sao nhu cầu của em cũng chỉ cần thế nên vẫn cứ là ưng hehe
Mình cũng đang dùng bình giữ nhiệt của Lock&Lock, thấy khá tốt và yên tâm
Nhưng có 1 vấn đề thế này: bình của mình miệng nhỏ và cao nên khá khó khăn trong việc vệ sinh đáy bình. Không biết mọi người có thể chia sẻ cho mình 1 số cách vệ sinh bình giữ nhiệt đc ko?
吴国明
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DhHunganh011 mua cây rửa ly ở siêu thị đi bạn. nó dài và có đầu tròn để quậy rửa đáy bình.
@DhHunganh011 Đập nhuyễn vỏ trứng gà(vịt, ngỗng) bỏ vào lắc . . bao sạch sẽ nhé bồ
AHMAT IHKBAL
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mía lao
Đang dùng và cảm thấy hài lòng với bình shaker kiêm giữ nhiệt này. Mình dùng cho 2 nhu cầu hàng ngày là đựng cafe và pha sữa lắc đi tập gym. Giữ nhiệt nửa ngày tốt, nắp đóng chặt để lắc sữa bên trong, nắp nhựa trên và vệ sinh dễ dàng.

Klq nhưng hồi trước mình có bình giữ nhiệt 300k.rồi mình để tủ 3 năm ko dùng mấy ( út dùng ) ....
Bỗng một ngày thâý bình nứt ra , nước đen nước đỏ chảy ra :oops::oops::oops:
Từ đó tới giờ..... rởn tóc gáy ko dám dùng nữa :rolleyes::oops::oops::oops:😔:(:(
hoantranbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Thâm độc thật
Đang dùng bình Elmich, thấy ngon lành. Có lưu ý khi mua bình giữ nhiệt là nên xác định nhu cầu đựng trà, cà phê hay nước thông thường để chọn được loại có thiết kế phù hợp.
Nhiều loại bình giữ nhiệt hơi khó vệ sinh phần nắp.
hjhehe
TÍCH CỰC
6 năm
có đang dùng 1 cái Tumbler của lock lock khá đẹp và cứng cáp
nhưng hơi bé,vs cả nắp nhựa, khi mà đựng nước nóng/lạnh mà chẳng may dốc ngược chai thì nắp hấp hơi nước khá khó chịu ... còn lại thì ngon, sạch sẽ, đảm bảo
Em xài cái này cho nó trắt ... 😁
Bác nào cần thì hú em nhé.
Trung.NV
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangthegtvtk49 Bình này bạn bán hay mua ở đâu vậy bạn?
Trung.NV
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyentrungk4a Inbox nhé.
@quangthegtvtk49 Inbox bạn ơi
@quangthegtvtk49 YETI nniều hàng fake lắm.
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangthegtvtk49 inbox đi bác
Đang xài thằng gì đó mua 10$ ở Walmart Mỹ. Rẻ, ngon, bền, đẹp, giữ lạnh được 12 tiếng
@Duy Luân Cho xun cái tên cụ thể đi Luân ơi! 😁 Thứ 7 mò ra Walmart tìm coi. Đang tính làm cái ở Starbucks, nhưng thấy bảo giữ nhiệt kém. Mà ở đây lạnh quá, cafe nguội uống k nổi 😆
Dennis N
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuansiro Starbucks công bố hầu hết có 6 tiếng thôi à bác ơi
nietzsche
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Bác dùng bình Tiger, chất liệu inox, made in Japan là chuẩn nhất, đã dùng qua nhiều loại chưa thấy loại nào tốt như Tiger. Bao bác để đá lạnh 3 ngày (72 giờ) mới tan hết nhé, đấy là test thử - nghĩa là không mở nắp trong 72h. Nếu thỉnh thoảng mở nắp uống thì tất nhiên không được 72h.

Mua mới thì khó, phải đặt ship or nhờ ng cầm về. Hàng bãi container cũng là lựa chọn tốt, đầy cái như mới, không lỗi. Mấy hàng Lock&Lock, Elmich... tào lao, cho thì ném vào mặt ngay.

Bình Tiger để nước nóng hay đá lạnh sờ ngoài không thể biết bình đang chứa gì bên trong.
@Dennis N Hnay vào starbucks kô thấy bày bình kim loại, toàn là nhựa 😆 Nên vào cửa hàng gần nhà nhặt tạm cái này. Tầm 20$CA kô biết giữ nhiệt đc lâu kô. IMG_20171117_131753.jpg
luckily1702
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Phải thằng Rtic này không bác 😁 OG_RTIC_1.png
Không dùng bình giữ nhiệt vì Có tủ lạnh kế bên rồi, cần gì thì mở ra lấy uống thôi
Lilp Ra
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BaroTo chắc cần gì nóng cũng mở luôn tủ lạnh để lấy, quyết định sáng suốt
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@Lilp Ra bác ấy nói vậy là bác ấy có cả cái bình thủy cắm điện sáng đêm ở bên cạnh lun rùi nha. Em làm văn phòng, điện xài chùa nên cái bình thủy Panasonic cũng cắm 24/7, riêng tủ lạnh thì có 2 cái (1 cái của sếp, 1 cái của nhân viên), tha hồ đập phá, hàng tươi ngon nên "nóng" hay "lạnh" gì quất hết 😁 Sáng nào cũng làm 2 gói Vina Cafe "3 in 1" rùi mứi làm dziệc ^^
@Lilp Ra Chết cười vs bác 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019