Vì sao anh em nhậu “quắc cần câu” lại thường không nhớ gì khi tỉnh rượu?

P.W
27/11/2019 9:25Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TheMyth @@!
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sao dạo này mình uống khi tới say thì sáng hôm sau lúc đầu với khúc đi ngủ hay lúc nghĩ thì nhớ còn đoạn ở giữa thì ko nhớ là sao nhỉ???
tuan 95
CAO CẤP
4 năm
Ủa sao lại có 3 cu hiệp
hanhdaik13
ĐẠI BÀNG
4 năm
say suốt nhưng chưa chưa khi nào mất trí nhớ sau khi say nếu có thì cũng là giả vờ
.
chim say
TÍCH CỰC
4 năm
Ms cách 2 ngày.
Lúc củng muốn nhớ những thứ đã bỏ qua của đám bạn vì những hành động ngu ngu của nó, lúc thì ko muốn nhớ lại những lúc mình "lên đông" !
Thiện Mola
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lần nào chả vậy, kệ đê
Chưa từng say quắc cần câu, tự biết khả năng bản thân tới đâu nên ko cố.
nhanle84
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói chung là chơi cồn thì hại não
Say 2 lần,1 lần say xong vẫn phi xe từ tận Phú Thọ về HN tý thì lao xuống cái kênh.Người yêu ngồi sau sợ tái mặt phải đèo 1/2 quãng đường còn lại
Lần 2 thì say bạn bè phải đèo về,cả đêm nôn tùm lum muốn lòi cả ruột ra,mà nôn toàn nước vì bụng nôn sạch trước đấy rồi.
Sau 2 lần đấy là ước lượng tửu lượng mình đến đâu là tự dừng.Giờ có uống ở mức vẫn tỉnh táo,đủ để về nhà rồi lăn ra ngủ thôi
Có ai ở đây uống bia hay có cảm giác bị no bụng k uống dc nữa k
Họ nói không nhớ gì chẳng qua là khi say rựu nói bậy nói bạ khi tỉnh quê quá nên đổi thừa do rựu thôi
@binhpc853 thật đấy bạn, mình trải qua rồi.
Mình thì uống vài cốc bia thôi, không đến nỗi ngoắc cần câu mà nhiều hôm cũng bị mất trí nhớ. Không nhớ nói gì nữa.
MrVuNam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước say ko sao, vẫn nhớ, 2 năm gần đây say dậy thường quên mất 1 khúc nào đấy
NhanSimba
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gần 40, việc mất trí nhớ này thường xuyên. Sáng ra cứ phải cố nhớ xem ai đưa mình về, nói năng với đối tác có gì không phải không, bo ghẹ có phá giá không, trả nhầm tiền cho taxi không, ... Cơ mà cũng chỉ nhớ được đến trước lúc say, khi say ít ai biết để phanh, để cứu vì cư xử vẫn như chưa say, khổ khổ là
Đã quắc cần câu thì nhớ cái gì nữa, ôm hôn ai củng chả nhớ chỉ tỉnh mới ngửi thấy mùi gái
Mình cũng bị một số lần rồi. Không nhớ là mình về nhà bằng cách nào nữa.
Có lần còn hẹn ông em sáng mai đi chơi,tới sáng mai nó điện cho mình,báo là nó bận mà mình ngớ người không hiểu chuyện gì??? Đúng nản khi say rượu.
say là đi ngủ cho lành kkk
BigKid
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đúng câu hỏi : hôm qua mình về nhà kiểu gì 😆
koang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình uống rượu cũng ít ai bì được (trong cty). Nhưng bây giờ sau 30 năm chinh chiến đã có dấu hiệu của mất trí nhớ rồi. Đã biết sợ rượu và dám từ chối những tay ép uống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019