Vì sao bạn nên dùng kính chiếu hậu trên xe máy

Duy Luân
30/6/2019 11:42Phản hồi: 346
346 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em hay chĩa vô mặt, lâu lâu "soi gương" và cái kết là đo đường mấy lần
coi7247
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có kính khi rẽ còn phải ngoái nhìn 1 góc nhỏ để kiểm tra góc chết mà, an toàn là trên hết. Mình đi sirius, đi làm có 2.5km thôi nhưng vẫn đủ 2 kính, mũ 3/4 có kính chắn gió, an toàn trên hết đã.
minhlongcctv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bao nhiêu kỹ sư thiết kế ra đc cái xe, mỗi chi tiết họ đều dùng chất xám mà thiết kế ra. Tham gia giao thông ở nước mình không sử dụng kính đúng chuẩn thường xảy ra tai nạn, đôi khi còn ko dùng kính chiếu hậu nữa chứ. Vừa phạm luật vừa nguy hiểm cho mình và cho người khác
quickkute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có một thời gian sử dụng kính thời trang cho bên trái, cơ mà chạy xe thấy nguy hiểm quá nên lại phải lắp đôi gương zin của hãng. Cảm thấy 2 gương an toàn hơn rất nhiều 😃
NguyenCali
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất ủng hộ! Có gắn kính như là có thêm mắt sau lưng, chạy xe sẽ an toàn hơn rất nhiều cho mình và cho người khác. Nhiều bạn chạy xe ko kính chiếu hậu hoặc không quen nhìn kính chiếu hậu thường qua đường hay quẹo rất tùy tiện và vô cùng nguy hiểm. Lưu ý là phải gắn kính tiêu chuẩn của nhà sx (gương cầu lồi), không gắn kính nhái, vậy mới đảm bảo khả năng quan sát.
tydongthap
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 kính đi yên tâm. Tiện lợi khi qua đường, quẹo cua ngã 3 ngã 4,. Thấy được xe điên sau lưng mà tránh.
hầu hết mấy bố thấy đẹp đẽ gì khi phải tháo gương ra nhỉ
Lên xe mà không có kính thật sự rất khó chịu, xe mình 2 kính zin. Cũng từng gắn kính kiểng nhưng chạy 50km/h là ảnh trong gương nó nhòe éo còn thấy được gì.
soibat
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có kính chiếu hậu -> quan sát được 2 bên và đằng sau -> giảm thiểu khả năng tai nạn, tăng khả năng sống sót cho bản thân.
Chỉ đơn giản vậy thôi nhưng nhiều người lại ko hiểu.
Thấy nhiều người cứ gắng kính cho có lệ, gỡ bỏ hoặc gắn kiểu dưới tay gù. Chẳng hiểu họ nghỉ gì. Có nhiều tai nạn liên quan thiếu tầm nhìn, thiếu quan sát các kiểu thì cứ đổ lỗi tại số này số nọ =]]
Đang đi 2 kính zin, có vẻ dễ chịu.
hi vọng việc dùng kính chiếu hậu trên xe máy hầu hết ai cũng dùng thì tốt quá, an toàn quá. Mình thấy đa số người đi xe máy ở việt nam không sử, không biết sử dụng gắn cho có. Mọi người ơi hãy tập đi để an toàn cho mình và cho người khác và để chạy xe thông minh hơn.
giangcj
TÍCH CỰC
5 năm
Ở HN mà lắp đủ kính chiếu hậu thì sẽ rất "vướng" khi luồn lách trong thành phố và khi đậu xe :oops:
huancoi216
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần lắm một bác tư vấn về gương chiếu hậu?
Nhiều người chuyển bẻ cái kính chỉ để soi mặt "mụn" ,qua đường thì ngó qua ngó lại ko bật cả xi nhan thiệt không biết đường đâu mà tránh @@
Mình dùng kính chiếu hậu 80% mỗi khi lên xe, 20% còn lại....vô dụng khi đi ban đêm, vì bị đèn pha của mấy má đi sau rọi vào...tạch
Đi xe ko gương chiếu hậu cảm thấy rất mất tự tin khi vượt nhẹ 1 ai đó. Vậy mà anh em toàn tháo gương ra
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
Tao để 2 cái lá bàn zin trên con ex gửi xe ở nhà xe toàn bị cong vễnh hoài ghét gở ra bỏ luôn
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
trước có luật xe máy phải có gương thấy bất bình vì chả mấy khi nhìn, từ sau khi gắn gương nhìn gương hoài thấy nó tự tin đến lạ, bây h đi xe mà ko có gương ko chịu được, nhiều khi đi bộ còn ước j có cái gương chiếu hậu nữa
anvian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe đầy đủ kính chiếu hậu và đèn xi-nhan là để bảo vệ (từ xa) cho chính mình và những người xung quanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019