Vì sao bạn nên học SQL, kể cả khi bạn làm marketing, finance, operations…

Duy Luân
11/10/2019 5:11Phản hồi: 657
657 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thống kê không thể thiếu 2 cái đó là pivot and unpivot ;)
@kang thanh sang chuẩn cmnl
meobeou
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã từng học, mà giờ quên sạch rồi
Cám ơn Mod, sẽ lưu về học!
lovesen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình học được là cái tốt nhưng cũng không thể bắt người ta đi học được. Chung quy lại là do phần mềm không đáp ứng được nhu cầu của người dùng thì đúng hơn 😆)
lovesen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo mình thì học cũng tốt nhưng cái chính là không có hoặc có phần mềm nhưng không đáp ứng được yêu cầu của người dùng, vậy thôi 😁. Chứ giờ bắt mất ông kia đi học họ chả chửi cho mài mặt luôn 😆)
@lovesen nó chửi sml luôn ý chứ. Business "Ê ê dev tao cần hệ thống báo cáo a,b,c,x,y,z" ... Dev: "đây máy tao đây, tự gõ câu SQL query mày muốn vào" =))
Bị khoá hay gì rồi Mod, bắt đợi mấy ngàn giây!
taosung
TÍCH CỰC
5 năm
Sẽ thế nào nếu họ chọc thẳng vào DB rồi thay đổi dữ liệu các bảng ? Lúc đó ai chịu trách nhiệm ?
907948448
ĐẠI BÀNG
5 năm
chào các bạn, cho mình hỏi ngu xíu, nên bắt đầu từ đâu ta ? có cần cài đặt hay mua bản quyền j không các bạn ?
veerkun
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có login đc đâu toàn báo sai pass
huy_dk
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chuẩn anlyst cần phải biết chứ không phải kỹ sư mà chuẩn tững mã code mà phải sửa,biết để làm cho nhanh chứ ko phải sửa,ví dụ thế này cùng 1 cái xe ông analyst như kiểu tay đua chuyên nghiệp còn ông engineer thì như ông thợ sửa máy vậy thôi
Sao mình đăng nhập báo lỗi quá tải vậy Mod, fix giúp em với ạ

quocviet319
ĐẠI BÀNG
5 năm
cái này hay nè. tinhte nên có nhiều cái như vậy để mấy newbie như mình vọc và tìm hiểu cũng hay lắm.
fine
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm ơn anh chủ!
bkis1112
TÍCH CỰC
5 năm
Chết cười vs mấy thánh mod Tinhte
thefriend
ĐẠI BÀNG
5 năm
vấn đề là có cho mấy ông chọt vào DB ko nhỉ? vấn đề này mình không rõ. Vì thường phải hiểu các bảng, liên kết giữa chúng thì mới lấy ra được. Nó không như file excel, mọi data nó rõ ràng hơn, còn dưới DB thì nó không đơn giản như thế.
thefriend
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thefriend Sau khi mình đọc các comment cũng thấy khá hoang mang, tùy thuộc vào chính sách của các công ty, việc tự cho end-user vào DB cần cẩn trọng vì thông tin cần bảo mật. Thứ 2 cần nắm rõ cấu trúc các bảng, việc map lên tầng khác cho end-user query cũng đòi hỏi có quy trình. Túm lại, cái này chắc chỉ có ở những tập đoàn về công nghệ 😁
trimtri
ĐẠI BÀNG
5 năm
SQL với MySQL như thế nào?
totoro83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lập trình tốt cho tư duy
Đúng mình dốt.... đọc không hiểu gì hết mới biết mình dốt đặc....
SELECT You
FROM MYLIFE, YOURLIFE
WHERE MyMind = YourMind
- You're my SQL -
Ngon quá nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119