Vì sao các máy Mac trước năm 2011 không dùng được AirPlay Mirroring trên OS X 10.8

Duy Luân
11/7/2012 16:15Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ là 1 cái lý do để ng̀ dùng mua thiết bị mới chỉ là ý kiến cá nhân

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
Thấy mấy bác ném dữ quá thôi stop here nha nên hoà nhã với nhau happy nào

Sent from my ST18i using Tinhte.vn
Thế thôi mình vẫn trung thành với lion, tsb thằng apple
😁
Xin phép quote phát nữa ạ nhưng bác cứ edit đi bác:D
Vì mấy cái vớ vẩn mà các Bác cũng cãi nhau..., bảo sao người ta nói iFan cuồng quá... nghĩ đi nghĩ lại cũng nghĩ tới, các Bác đừng để người khác đánh giá cộng đồng Apple này nọ... người bình thường yêu công nghệ chúng tôi cũng thấy bực !
hamyty
CAO CẤP
12 năm
có ai vác con mac của mình đi khoe máy tui có chức năng này chức năng nọ đâu (trừ mấy thằng điên) mac đẹp thì xài thôi, ngay từ cái vỏ bóng mượt ko tì vết , logo quả táo sáng trắng đã cho thấy sự khác biệt so với một đống window laptop to đen hôi rùi , anh em đừng vì một chức năng nhỏ mà cải nhau mất lòng ;)
ai đồng ý thì cho cái thank nhé :p
@hamyty có mấy người gato thì để ý thôi, giờ iphone mac phổ cập quá rồi 😁
Chỉ 2 năm thôi mac 60 tr khi bán sẽ là 20 tr. Chưa bao giờ nó lại giảm thê thảm như vậy. Iphone giảm ko tiếc nhưng macbook thì éo chấp nhận dc
Vậy là model 2010 của mình thành đồ cổ rồi
quangloc999 said:
Hjx!đây là tin nhảm nhất mình từng đọc.
Mình không hiểu sao có nhiều tin tức đáng đọc hơn cái này lại ko được lên trang 1 mà cái tin tức như thế này lại dc lên?
Chã lẽ bên tinhte các mod nghiêng về bên apple hơn ak?
Mình thấy bên sôhoa có ít tin hơn nhưng toàn những tin tức đáng đọc!😔

có thể đối với bác tin này chả là gì cả . nhưng đối với người khác , tin này có giá trị hơn bất cứ điều gì ! PEACE OUT !
Apple rát biết cách móc túi người dùng 1 cách tinhte ,không có tìn thì đừng có sài hàng apple làm gì cho mệt
Mấy cái này làm gì chứ, vẫn phè phè với con MacBook 2010 ngày nào.
APPLE là số 1 , tất cả các thứ khác đều xếp sau apple !! ko bao giờ thay đổi , Iphone luôn luôn dẫn đầu hehee
Mình thích cái cách apple đã làm . Chứ mình ko bao giờ thích sản phẩm của họ. 😃
Nói tới apple là người ta nghĩ ngay đến $.
Đây chỉ là trò tạo scandal kiểu cạp đất mà ăn thôi chứ thực ra mac os của mấy ổng tuổi nào so với windows. Trong khi ms đánh vào doanh nghiệp các giải pháp hệ thống . Đó apple đã làm j tốt như bill đã làm . Từ sv đến học sinh người nghèo đều đc hưởng lợi

Sent from my a510 using Tinhte.vn
@ngxhuy tien nao cua do bac ah
Dung danh dong nhu the.
xin loi,may minh ko danh duoc Tieng Viet
@ngxhuy Bác comment rất là pro...,
So sánh WIN với OS, tuổi dĩ nhiên 2 bên chả ai giống ai rồi ;), cần gì phải tuổi với nhau.
À, Bác cũng tuổi lắm mới phát biểu như thế 😁
Chắc Apple muốn các máy luôn chạy nhanh nên chỉ cho chạy trên máy cấu hình cao, và quan trọng hơn là khách hãng muốn dùng tính năng mới thì bỏ tiền ra mua máy mới.
lovemrbo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đi đâu cũng gặp mấy con troll nhảy vô phá rối gây war là sao? Trước khi trả lời thì làm ơn đọc nội dung chủ đề đã rồi hẵn trả lời. Đang nói về cái AirPlay Mirroring trên Mac OS X thì lại lôi Bill Gates với Windows, iPhone vào đây làm gì?

Chức năng mới này trên OS X ML rất tiện cho những người đã có Apple TV. Xem phim, nghe nhạc, trình chiếu không dây ra TV hoặc máy chiếu với độ trễ thấp nhất (gần như real-time). App Air Parrot cũng có chức năng tưng tự nhưng chất lượng hình ảnh không bằng và độ trễ cao (hình ảnh truyền đi bị delay so với thao tác trên máy tính).

Nói chung những ai không có nhu cầu airplay hoặc không có thiết bị liên quan (Apple TV hoặc thiết bị tương thích với Airplay) thì không cần quan tâm đến chức năng này và cũng chẳng phải kêu la rên rỉ tại sao mình không dùng được nó. Với lại ML còn nhiều chức năng mới khác để khám phá nữa mà.
vậy là e Mac của mình dùng được
quên chuyện AirPlay Mirroring ta có thể dùng airparrot dc,nhưng mình đang ko biết làm thế nào để fullscreen,ai biết bảo với nhé
mình dùng macbook mid 2009, hôm nay sau khi cập nhật bản nâng cấp bảo mật của OSX 10.11.6 kết quả là đã chạy được Airplay , tuyệt vời !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019