Vì sao Exciter 150cc không có cần khởi động?

Nam Air
1/1/2015 15:8Phản hồi: 542
542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì yamaha việt nam luộc mất rồi chứ sao
Cai nay la bi ăn bớt cac ong laj nghi la ko can thiet ha .
@tanana Cứ dắt ex150 vào chỗ để và giả quên không tắt khóa xem dàn đèn nó sáng có ai không nhìn thấy.ban ngày còn nhìn thấy sáng chứ đừng nói tối bác ạ.có cần đạp hay không là ý đồ của nsx rồi.việc mình mua về đi thì phải bảo dưỡng để không bị rơi vào trường hợp xấu.lười bảo dưỡng Fi hỏng thì đạp nổi hạch lên chờ nổ.
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@tanana FI mà hết bình thì có giò đạp cũng phải dắt bộ thôi bác :D
@BOT LOC Hết bình thì hết bình thật,còi bấm ko kêu nhưng đèn đồng hồ vẫn sáng,đề ko đc nhưng đạp thì nổ,đạp ra thay luôn cái bình
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
@tanana Nếu đi Ex150 thì nhờ bác xích lô chở xe ra thay cái bình, có khi đây là ý của Yamaha VN, tạo điều kiện cho các bác làm ăn nhỉ? :eek:
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
cuồng ex 150 nên sao cũng ừ ừ , mai mốt không có bánh xe luôn cũng uh uh
O
Ong o mien bac hay mien nam. Co ngay hong binh ko de duoc hoac thoi tiet lanh qua ong se biet cai can khoi dong no dung de lam j
@khanhmr Có cần đạp ko đạp thích đi quay bánh xe,bị ya nó thuốc đến lú rồi à,quan trọng là nó ko hề tôn trọng bạn khi luộc mất cái giò đạp để bạn đi quay bánh hiểu chưa,tất nhiên riêng mình thì thà tốn tiền mua xe nhập còn hơn bị 1 thằng qua mặt mình trắng trợn 😃
@tanana ko biết bên trong máy nó còn luộc thêm cái gì nữa 😃)
@cauberongvt Thì ý mình là vậy đó bạn,cái bên ngoài mà nó còn trắng trợn thế thì bên trong....sau vụ này em cạch luôn ko dám nghĩ đến xe vn nữa
@cauberongvt Cái máy nổ là thứ rất đơn giản cho nên không phải lo.và bác chắc cũng biết rằng exciter là con át chủ bài của yamaha trên đất Việt.chả ngu gì nó làm mất hình của nó.thời thế nên phải sản xuất thế phải chịu đừng trách nó.không ưng bụng hoặc nghi ngờ thì không mua cho đỡ phải nghĩ.nếu bác từng làm người sản xuất và bán một mặt hàng nào đó bác mới hiểu được.
Tôi mà làm Giám đốc Yamaha Vietnam tôi sẽ sản xuất đợt xe Ex sau này sẽ ko có... đồng hồ. Với lý do: "Các bạn biết đấy, Ex là dòng xe đua, chạy tốc cao mà thỉnh thoảng cứ nhìn đồng hồ sẽ rất nguy hiểm, vì thế chúng tôi quyết định lược bỏ bộ phận ko cần thiết này, để các bạn khi lái xe tập trung nhìn đường hơn"
Đảm bảo lừa đc khối ông Fan trung thành, nhẹ dạ, cả tin nghe theo. : )) Kiểu như: "Uh đúng, mình đi xe cả đời có thèm nhìn đồng hồ đâu, nhìn xuống ko nhìn đường để chết ah, bỏ đi cũng chả sao"
Có khi lúc ấy mấy ông chạy Ex cứ vênh mặt lên : Xe tôi xe đua nè, ko thèm có đồng hồ nè. Xe cao cấp nè, ko thèm giò đạp luôn nè nè. 😆

Đùa cho vui thôi Ôg nào định chém thì khỏi "quote" lại nhé vì tôi ko đọc đâu 😃
"Đã đc "sờ" vào xe chưa. Lỗi nhỏ cứ bắt bẻ. Xe "rẻ" tiền nên thế thôi. Thích thì mua xe khác. Cho ông đi làm thiết kế xe yamaha. Bên Indo có giò đạp là chuyện của nó. Mình ko có là chuyện của mình.^^&*^&%()*&$#"
@tanana Bình thường bạn ơi, Tôi còn chống đẩy hẳn bằng 1 ngón tay nè. Tôi luyện Nhất Dương Chỉ mà.
@BaoBinBeo Nếu bạn làm đc thật sự chúc mừng bạn đã vượt qua lý tiểu long 😁
@tanana Không nhất thiết phải làm thế.tâm vững vàng sống ngẩng mặt mình không phải ahbp.
Khi nào bác ra bắc chơi yên tử thì pm trước cho e.e với bác thi đi đường núi lên đỉnh.bác sẽ hiểu thế nào là những người đi xây đập thủy điện và những nhà máy xi măng.
Quay lại cái cần khởi động đi thôi.tổ lái xa quá rồi.
thucjotun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dinhhay26 E nể bác rồi đó.Súng hơi nào 50 kg & bác vác nó một mình àh?Bác là siêu nhân Gao sao?Tướng bác chắc còn be hơn Lý Đức ấy chứ.Nổ thì cũng vừa vừa thôi,miểng bay tùm lum né mệt quá.
T là người đi ex mà ko gắn giò đạp bao h, đời này ra đúng ý t ghê, ko ngờ nhìu ng thích cái giò đạp tới dậy, vì ai chạy ex cũng biết vô số cao 4 hoặc 5, lấy chân nhích tới = xe nổ, đã từng để xe ở nhà 1 tháng ko chạy và quy trình như sau, mở air gió 1/2, dô số 4, nhích tới, xe nổ. Thế thôi, quay bánh xe này nọ lo chai, màu mè. Còn đi xe mà thích đạp thôi ở nhà đạp mái đê
@dinhhay26 Chính vì những người như thế này mà chất lượng giá xe ôi thôi,lại còn làm giá =))
@tanana Em không có cuồng thưa bác.ex150 là con đầu tiên em mua của dòng ex.với kiến thức được hãng ôtô dạy về cách thức hoạt động của những thứ cảm biến trên xe nên em đủ tự tin để nói cho bác biết là hãy bảo dưỡng theo khuyến cáo để không bị hết bình thì chẳng cần đạp với quay tay.
@dinhhay26 Hiện tại nhà mình có 3 chiếc sh2011,ab2009,fortuner 2013,nhiều khi bận hoặc quên mắc tiêu vẫn dính lỗi như thường,mình là người chứ ko phải cái máy
@tanana Bạn đừng mua xe nữa, thế thôi, t ko lú, chỉ là t ko thích đi xe có giò đạp, t chế công tắc phụ và tháo giò đạp luôn cho trộm nó shock chơi dậy á, bẻ khóa xong xe đéo có điện và nhìn xuống cũng đéo thấy giò đạp luôn, haha, còn t giải thích đây là cho các bạn hiểu là xe nhạy nổ, chỉ cần nhích nhẹ, chứ ko phải như các bạn chạy những xe khác rồi nghĩ xe này cũng dây, xe sx ko có giò đạp, bạn ko thể chịu nổi khuyết điểm này, bạn đừng mua xe, và cũng đừng gay gắt với t, t ko chửi bạn, t chỉ cho bạn cách khởi động xe ko cần giò đạp. Mấu chốt của bạn ko phải là tìm cách khỏi động xe ko giò đạp mà là bạn muốn xe phải có giò đạp, mặc dù nó ko có, thế thì ngoài việc đừng mua chiếc này thì bạn ko còn cách nào khác ngoài việc chấp nhận bỏ tiền ra mua và chấp nhận luôn là sáng ra ko thể đạp "mái" vài phát trc khi đi làm.

Đây là hình ảnh cắt từ clip " Quá trình phát triển Exciter 150" Trên hình là chiếc T150 đang đc thử nghiệm.
Mà lạ quá, nó lại có cái giò đạp.
Và Indonesia đã tuân thủ đúng thiết kế này.
Và Việt nam thì loại bỏ nó.
Uh thì lý do để giảm chi phí Sx và giảm trọng lượng máy đi. Cơ mà xe Vn bán còn đắt hơn gấp 1/3 mới đau chứ.

PS: Ông nào vẫn còn cãi cố Đây là bản thử nghiệm, phiên bản thật nó khác. Thì Xin Vái ạ
Kết quả là vẫn là. Ko thích thì mua xe khác : ))
Thôi đc rồi chấp nhận mình sai : ))
Lần sau e chừa ko dám chê nữa : ))
Theo thông tin mình mới nhận đc từ bộ phận chăm sóc khách hàng của yamaha.
Hãng nói phiên bản T150 kế tiếp sẽ có giò đạp giống y thiết kế của Nhật và chỉ phiên bản đặc biệt mới có thôi nhé, và giá sẽ đắt hơn chút. Còn phiên bản thường thì ko có.
@BaoBinBeo Lúc đó sẽ có dich vụ độ giò đạp, giống như độ côn cho xe tự động á, có cái giò đạp mà cũng phiên bản này nọ. Đúng là ya làm tiền vô địch
@nguyenkingbida Nói thế chứ nào thấy bác ơi.nước họ có bản thường và bản king.nước ta có bản gp và rc.thế bản đặc biệt là bản nào nữa.
@dinhhay26 Là bản làm tiền :rolleyes:
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
cho mình hỏi tý về vụ quay tay:
xe côn tay, nếu để số 4 mà thả côn ra, xe đứng im thì bị tắt máy.
mấy bác nói để số 4 quay banh xe thì máy nổ, sao mình thấy mâu thuẫn vs ý trên vậy nhỉ ? nếu xe nổ, xe dừng, k bóp côn thì xe sẽ phải tắt máy chứ.
@huydaika13 Dựng trống giữa nên không tì bánh mà bác.nếu thả trớn xong thì lại bóp côn depart lại.
@huydaika13 Vì xe đang gạt chống đứng, nên nó khác với cái "xe đứng im" 😁!
thucjotun
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sillybi.kind Bạn đã mua xe này chưa?bạn sống VN hay indo?Ở trong vũng nhỏ mà có máy tính online nên nguy hiểm quá.Ko thích thì đừng mua vậy thôi.Trước khi mua hàng thì tham khảo giá rồi mua,ko có sp nào đc gọi là bán đúng giá hết.Kinh doanh là phải có lời nên dùng não để suy nghĩ trước khi ra tiền( ai dùng mông hớ thì ráng chịu ).Tại sao nói nó ăn chặn?nó ăn chặn của bạn chưa?
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ờ thì khách hàng đc phân ra làm nhìu đối tượng, cũng như xã hội có nhìu thành phần. Đại khái là....đối với những ng có cái nhìn khó tính, hay nói cách khác là chi li ( cá nhân m gọi những ng này là thím 😕) thì tốt nhất mua xe nào có cần đạp + nhớ là phải có Fi nữa để sáng ra đạp cho khỏe cái chân, sướng cái tinh thần và nhất là đc thỏa mãn @@. Còn đối với những thành phần là seeder chuyên vào dìm hàng, quăng bom... Thành phần này thì miễn nói :p .HET!
@khanhmr Tiền là lá cây ngoài đường lượm vào là có 1 đống hả thím? hay tiền là của ba má xin là có 1 mớ? tiền có phải dễ kiếm được đâu mà đưa cho nó ăn,nó còn cười sau lưng mình : ta bán xe ăn chặn bớt giò đạp nó còn khen ta nữa 😁
Tôi đi mua loa 2 cửa hàng cùng 1 thương hiệu nhưng khác chủ mà giá chêch lệch những 2tr,mới đầu bước vào thì niềm nở như thượng đế đến khi sao đắt hơn chỗ gốc đến 2tr,nó lòi mặt ra : mua ko mua đi chỗ khác,chỗ khác rẻ hơn đi mà mua.2tr so vs cái loa ko là gì nhưng lại dám ăn chặn của bố,mình đã chửi tại chỗ và đi chỗ rẻ hơn mua.Đơn giản vì mình ko phải là thằng ngu 😃
@khanhmr Thế những thành phần bị yamaha nó xỏ mũi, dùng roi quất vào mông mà vẫn khen sướng thế thì gọi là Ng...ốc dc ko.
Ở đây chỉ nói lý thôi nhé.
Cái lý ở đây là Tại sao yamaha Vn lại bỏ cần khởi động đi ?
-Nếu nói vì nó ko cần thiết. xe có bao h phải đạp đâu, xe Fi cần gì cần khởi động
=> Ko chấp nhận dc. Nếu ko cần thiết thì tại sao trên chiếc xe thử nghiệm lại có, người ta chế ra để làm gì ?

-Nếu nói là để giảm giá thành => Sao giá xe cao hơn gần gấp đôi nước bạn ?

Những người ng ta chê thì ng ta đều có cái lý do chính đáng của người ta.

Còn mấy chú nâng bi thì chẳng có 1 cái ly do gì thuyết phục cả. Toan nói kiểu bênh vực.
Ngon thì nói thử 1 lý do thuyết phục xem nào.
Còn ko nói đc thì shut up ! Nói Ng..ốc mà cứ nói mãi.
khanhmr
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BaoBinBeo - Bạn cho rằng Ya bỏ cái cần khởi động là muốn cắt giảm chi phí, cái này chỉ đúng 1 phần. Bạn phải hiểu Ya là 1 trong hãng sản xuất xe máy lớn và uy tín ở Thế giới. Khi sản xuất xe hãng nó tĩnh kỹ hết rồi, không phải tự dưng đến đời xe Ex 150 này chỉ cần gài số và quay bánh rất nhẹ là xe nổ máy (nếu phải cái xe khác mà quay bánh nặng mới nổ thì Tôi đã không nói làm gì cả). Ya không ngu để cắt giảm cái cần khởi động với tổng CP vài trăm nghìn để rồi người tiêu dùng quay lưng lại với Ya. Và nếu cắt để giảm CP thì chi bằng nó lắp cái cần đó rồi định cái giá xe tăng lên 1tr thì Tôi giám chắc người tiêu dùng cũng chả ý kiến gì cả. Nói thật Tôi 31t rồi, đi xe rất nhiều đời xe số rồi nhưng cái cần khởi động chắc chỉ sử dụng 2 đến 3 lần. Thật sự là nó không cần thiết đến mức phải lên diễn đàn ỉ ôi này nọ. Cái xe thử nghiệm trên hình của Bạn là bên Indo, chứ không phải Việt Nam.
- Còn vấn đề bạn kêu Ya VN sản xuất Ex150 mà đắt gần gấp đôi (Mà lấy đâu ra gần gấp đôi nhỉ???😕) là do quy định áp thuế theo đặc thù riêng của từng nước. Như ở Việt Nam thì đối với xe 150 sẽ áp thuế tăng lên 21%, còn Indo thì không + giá nguyên liệu, giá sản xuất linh kiện, lương công nhân + linh tinh... ở VN có thể cao hơn so với Indo => do vậy xe ở VN mới đắt hơn Indo chứ không phải như lời Bạn nói là bị Ya sỏ mũi. Bạn nên nhìn 1 cách thực tế hơn chứ đừng có cái suy nghĩ áp đặt như vậy.

- Nói thật Tôi thấy Bạn nói thì cứ bô bô ý nhưng Bạn chả hiểu cái đếch gì cả.
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
@khanhmr vậy là đang chở người phải đuổi xuống đất rồi quay bánh xe mới là cao cấp hay , chứ ko chấp nhận ngồi trên xe đạp chứ gì , indo thử nghiệm có cần khởi động chắc do indo nghèo hơn việt nam dân nó dốt hơn việt nam
nói vậy đi cho khỏi cải
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
câu hỏi muôn thuở
Vì sao Exciter 150cc không có cần khởi động?
😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
minsun03
TÍCH CỰC
9 năm
chắc bên indo dân ngu hơn việt nam nên có giò đạp
Ex 150 không có cần đạp vì Yamaha cũng yêu Việt Nam đồng. Bên Indo có 30 củ mà xe đủ hết đầu đuôi và màu đẹp hơn, haizzz
chắc ya biết vn thích quay tay =))
newbiehtc
TÍCH CỰC
9 năm
Thị trường đâu phải có mỗi con ex đâu mà phải cãi nhau, thích thì mua còn thấy ko tiện lợi thì chọn con khác, mệt ngực ghê. Vậy mà cũng cãi tới tận tập tạ và vác xi măng =))
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
sao ex 10 số 4 quay k nổ ta ?
Cost dow
Đang tính bán ju fi lên con này....haizzz .nhưng chờ honda coi có ra 150cc không.và có bị làm giá ngư con này không đã.trước giờ đi xe cẩn thận.sáng nào đi cũng hiếp em nó 2.3 phát.con này không có giò đạp làm mất hứng .
@intoson2410 Chắc cú nếu nó đẹp nó sẽ bị làm giá, mà honda làm giá căng luôn ah, thấy air bờ lách ko, chạy đầy đường mà vẫn bị làm giá nha, sống ở việt nam đừng hòng mua hàng đúng giá, trừ khi ng ta đã chán chê rồi may ra tới lượt mình.
Ư thui vậy chờ tem mới giống bên indo.biết đâu có cái giò đạp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019