Vì sao Exciter 150cc không có cần khởi động?

Nam Air
1/1/2015 15:8Phản hồi: 542
542 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

m nghĩ mất cái cần đạp thì giảm đc mớ cơ cấu khởi động đạp thì cũng gọn nhẹ và hay đấy chứ! còn nếu vẫn đủ pộ cơ cấu khởi động đạp mà lại lắp cái nắp máy bịt kín mít thì đểu thật!!
@linhtalinhtinh8388 Thật ra hồi giờ thấy sách hd các loại xe may nói chung đều khuyến khích đạp cần đạp để bơm nhớt lên trước khi khởi động máy nhằm bảo vệ động cơ. Vs lại nhìn cũng sport nữa.hehe.chứ tất nhiên thiếu gì cách nổ máy.qwerty chẳng hạn. Chắc do cắt giảm thui.chứ còn nguyên cái nắp chỗ giò đạp bên lốc mà
Mà hình như com SCR của HD cũng không có giò
T
primelong
ĐẠI BÀNG
9 năm
các hãng đở thêm 1 khoảng cho phí cho cái cần khởi động,giá sẽ tăng thêm vì có các tính năng khi k có cần khởi động
@primelong Nhảm vãi shit,scr k có cần khởi động kìa,hư đề dắt bộ luôn,tính năng gì thế
hongquan1701
ĐẠI BÀNG
9 năm
[QU OTE="BaoBinBeo, post: 44540244, member: 1675693"]Thế những thành phần bị yamaha nó xỏ mũi, dùng roi quất vào mông mà vẫn khen sướng thế thì gọi là Ng...ốc dc ko.
Ở đây chỉ nói lý thôi nhé.
Cái lý ở đây là Tại sao yamaha Vn lại bỏ cần khởi động đi ?
-Nếu nói vì nó ko cần thiết. xe có bao h phải đạp đâu, xe Fi cần gì cần khởi động
=> Ko chấp nhận dc. Nếu ko cần thiết thì tại sao trên chiếc xe thử nghiệm lại có, người ta chế ra để làm gì ?

-Nếu nói là để giảm giá thành => Sao giá xe cao hơn gần gấp đôi nước bạn ?

Những người ng ta chê thì ng ta đều có cái lý do chính đáng của người ta.

Còn mấy chú nâng bi thì chẳng có 1 cái ly do gì thuyết phục cả. Toan nói kiểu bênh vực.
Ngon thì nói thử 1 lý do thuyết phục xem nào.
Còn ko nói đc thì shut up ! Nói Ng..ốc mà cứ nói mãi.
[/QUOTE]
Bạn đã được mua chiếc xe nào từ 150cc chưa hay chỉ ở đó mà phán xe bán đắt. Vì nếu mua bạn xẽ thấy phần ghi ro la xe này chịu thêm 20% thuế tiêu thụ đặc biệt ngoài 10% thuế gtgt nhé nên đừng ở đấy mà la làng .
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM xe nào trên 125 mà chả chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, mỗi Ya có à? Ra con 135 chả ở phân khúc phân khối nào để độc tôn, ngta ra 150 giá hạt rẻ cũng ra theo bán rẻ hơn, suy cho cùng bán vẫn đắt mà còn bày đặt[/QUOTE]
Vậy ra QP hỏi thử bọn nó bán con Ex150 Thái giá b nhiu. NHa.
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
@Ttdmt Đừng nên nói vậy ! Em à, ở VN chưa công bằng, tại sao nước ngoài làm được, tại sao mình gia nhập WTO, em làm ở YAMAHA hay gì em binh nó, nó nói một đàng bán một nẻo, mà xe số thì YAMAHA là số 1, có thật với người tiêu dùng chưa[/QUOTE]
Ông anh đây đòi hỏi công bằng gì ở VN ? Ở Mỹ, có công bằng ko ? Ở Nhật chắc gì có công bằng ko? Có một điều dơn giản hơn, anh có tiền thì anh mua, còn ko thì ko mua. Vậy thôi. Chứ anh đòi hỏi gì , vào WTO thì giá xe , yamaha nó bán rẻ hơn? Không có, ít ra là còn lâu. Còn em, em làm ở đau chả quan trọng, nếu em đoán đúng thì e và a cùng trong EVN đó anh à. Trong này đang bàn tại sao Ex ko có giò đạp, những cái khác ko bàn thêm gì nữa.
boycaonguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Hùng Mạnh TM xe nào trên 125 mà chả chịu thuế tiêu thụ đặc biệt, mỗi Ya có à? Ra con 135 chả ở phân khúc phân khối nào để độc tôn, ngta ra 150 giá hạt rẻ cũng ra theo bán rẻ hơn, suy cho cùng bán vẫn đắt mà còn bày đặt[/QUOTE]
yêu cầu đồng chí nào chê đắt chê ko có cần đạp chuyển qua mua xe khác có bõ ghét,mua nó làm gì cho phiền cái não, đau cái đầu😁:D:D
aktily
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ttdmt Đừng nên nói vậy ! Em à, ở VN chưa công bằng, tại sao nước ngoài làm được, tại sao mình gia nhập WTO, em làm ở YAMAHA hay gì em binh nó, nó nói một đàng bán một nẻo, mà xe số thì YAMAHA là số 1, có thật với người tiêu dùng chưa[/QUOTE]
Có 1 thời honda lead cũng bán không có chống nghiêng.bắt phải mua riêng nữa.vn mình dễ xỏ mũi quá mà
Đã thử và nặng thấy mồ. Không quay được. Phải dùn cho xe chạy. Chắc ông trong clip có kinh nghiệm quay tay nên nó mới nhẹ nhàng thế
bác cho e hỏi đạp cần khởi động có cần bóp côn ko?e bóp đạp
baỏ sao e đạp trơn như trượt vỏ chuối, ;) vậy quy trình thực hiện thế nào bác chỉ e với
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@phạm khắc dương Cẩn thận thì sáng ra trước khi đề máy đạp chừng 3 cái cho bơm nhớt, kg bớp côn,
@Ttdmt thank bac
limann
TÍCH CỰC
9 năm
Dù sao có vẫn an tâm hơn. Vì sao Ex 150 Thai vẫn có giò đạp, khó hiểu ?!
leo1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nghỉ chuẩn là có giò đạp. Lốc máy thiết kế có giò đạp,yamaha nó lược bỏ đi và thay vào đó là miếng nhựa bịt lại. Hơi khó hỉu,mình nghĩ ai muốn có giò đạp gắn vẫn được,bung máy ra rùi đặt hàng bên thái về gắn.
Dù sao có giò đạp vẫn thích hơn,trước mình đi xe số dù bình đề vẫn nổ nhưng vẫn thích cảm giác dắt xe ra rùi nhổng mông lên đạp một cái. Vì vậy toàn xài giò đạp.
mr_tran183
TÍCH CỰC
9 năm
@leo1510 Đồng ý với bạn này là có thể chế thêm cái ấy đc. Mình cũng để ý là nó chỉ bịt lại bằng miếng nhựa. Ko biết chế cái cần đạp của 135 vào có đc ko hay phải đặt bên Thái. Bác nào làm kỹ thuật bên yamaha vào giúp em với
Em là thành viên mới đăng kí vào Tinhte,mọi ng giúp em cách đăng bài trong đây được không ạ
@lương pa Bạn phải chơi đẹp với các chủ thớt xem sao ?!
em mới chạy xe côn nên chưa hiểu lắm, nổ máy thì vô số nào cũng đc, còn bình thường k0 nổ máy thì đạp móc cỡ nào cũng ở số mo vậy? cứ như là chưa cắt côn. Các bác chỉ em với!!!:p:p:p
Các thím có biết con lead của hon đa không xe không có cần đạp chỉ khởi động bằng đề. Bình hết điện thì chỉ có nước dắt bộ đi thay bình mới mà nó vẫn chạy đầy đường đấy thôi. Xe số không có cần đạp bình hết điện vẫn khởi động được tuy có bất tiện.
P/s Mình đi xe số bình yếu không đề được toàn đạp hjhj
BOT LOC
CAO CẤP
8 năm
@Ttdmt Chắc thế. Chắc do mới hư bình nên còn đạp để đi được. Chứ để lâu thì chắc nó ngỏm luôn.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@BOT LOC Đó là tuy cơ chế bạn, Fu fi tháo bình đạp nổ, ex 150 tháo bình là nghỉ phẻ
@Ttdmt Lỗi chính tả rất khó chịu: " cóc nhảy đóng gom" .. Phải là : cóc nhảy đống rơm.
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
@Tminh3232 Cảm ơn góp ý của bạn, nhà kg có điều kiện, viết mà người khác đọc hiểu là may rồi
leenam0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
Yamaha VN lấy đc thêm một khoản kha khá khi bỏ cần đạp (trong thiết kế có cần đạp). Còn về bình hư thì mình đã gặp.
1. AB 110fi: Sáng đề bình thường, đến chiều thì kèn còn không lên nổi. Đạp máy vài cái thì nổ máy.
2. Nouvo 135 bxc: Như chiếc AB trên nhưng không chịu thay bình. Đến 1 ngày, đạp tuột quần cũng không nổ.
Do đó: Cái cần đạp vẫn có giá trị của nó. 😃
Pro nào cho hỏi với. Sao mình làm như trong clip. Dựng chống đứng, cài số 4, quay bánh mà bánh cứng ngắt k quay đc là sao vậy 😕 😕
@duylinhute Bởi vì nó cứng 😆, đôi khi nó cứng vì căng hơi trong buồng đốt. Ngoài ra bạn đẩy xe chạy 1 đoạn rồi nhả côn ra thì nổ mà. Vẫn để số 3-4 nhá. Đỡ phải quay tay, bẩn lắm
ngoaho1986
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bây giờ mình mới biết đó, đúng là gà mờ quá
Đã khó nổ thì đạp đã rụng chân rồi chứ nói quay tay.
boss6000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Về các khoản tiết kiệm nho nhỏ của yamaha trên ex150 mình xin tổng hợp lại như sau:

Cần đạp khởi động, khóa sên, ốc nhông trc còn lại 1 ốc, công tắc có tắt đèn sương mù 3 nấc, đèn passing, cần thắng sau dập dẹp cổ ko đúng vị trí ko cần thiết và khi đụng xe gây kẹt thắng sau khi đụng xe hoặc bị quẹt.

=> ai cũng thấy rõ thiếu thì họ nói ko cần, nhưng nếu có thì vẫn hơn chứ.
Về cần đạp thì tại sao chỉ Vn ko có?! Mình xin nói thêm 1 ít về cái cần đạp:
1. bình yếu đạp phụ bình xe vẫn nổ tốt
2. Len trái lên lòng loại lớn thì phải đạp nổ nhé, nên nhớ dân thái độ xe rất dữ nên hãng nó tích hợp vô luôn
3. Sáng dắt xe ra đạp nổ ko hao bình nhé ae.

Xe mình thì mua về có luôn cần đạp rồi(ahihi), mình ghét bị ăn bớt lắm nên phải đòi nó cho có thì mới mua. Nhưng nhìn chung thì xe cũng good, ngon. Chia sẻ vs mấy chế vài điều, đừng để hãng nó ăn hiếp ng tiêu dùng vn vì cứ biện bạch bao che cho nó mãi.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@boss6000
ex150i lên 62mm đề bình thường nha bạn, đề zin lun ấy
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@boss6000 ơ bạn đòi nó lắp à, hay xe có xe không
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Bin2901 này lắp được mà, tầm 1tr
boss6000
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nói trái cam trái bưởi trái dừa ấy, trái quýt thì nên chú ý tí thôi hì.

Chiếc có chiếc ko nhé chế.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@boss6000 nếu lên tới trái cam trái bưởi như bạn nói chả lẽ tiếc tiền mua cục đề đồ sao , mà đa số xe chạy sân người ta giựt bánh chứ ko có ai đạp hết, gắn thêm bộ đạp nặng xe
boss6000
ĐẠI BÀNG
8 năm
@angelsun Mình thì chỉ toàn thấy đám độ xe nó đạp và canh thời điểm sao cho hơi mạnh để máy nổ thôi. Bạn độ đề lên đi rồi thấy cái cảnh. Lên trái trước hết đã lo lupbe rồi, giờ còn phải lo đến bình acquy, đề không đủ lực dội lại thì lãnh đủ với cái máy. Còn khởi động đẩy, giựt bánh... thì mình thấy mơ hồ và không thực tế, đang chạy giữa đường lỡ tắt máy thì leo xuống giựt nổ hay đẩy nổ sao. Nói chung...thử hoặc xem tận mắt rồi thấy chứ nói thì cũng dễ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019