Vì sao máy chơi game Ouya lại nhận được sự ủng hộ to lớn từ cộng đồng Kickstarter?

cuLong
12/7/2012 8:33Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về game online hay offline. Xbox360 của Ms là đỉnh nhất, chưa thấy thằng nào wa đc. Bị mỗi cái bản quyền game mắc wa, thu nhập Vnđ ko chịu nỗi.
có cái usb chạy android cắm vào TV là thành TV chạy android luôn 😃 kiếm 2 cái game pad nữa thì chơi game vô tư =))
http://www.tinhte.vn/threads/1265884/
@gachebg http://forum.phongcachmobile.com.vn/showthread.php?19276-Có-thể-sử-dụng-Gamepad-trên-Ice-Cream-Sandwich
@gachebg GTA phiên bản mobile mình chơi rồi đồ hoạ xâu kinh khủng cốt truyện cũng chán.game này dung lượng hơn 400 mb chơi chán chết.đem so sánh với GTA trên psp thì cái này đáng xách dép nhé
@gameloft92

đây là cái video kiểm chứng xem gamepad có hoạt động tốt với máy tính bảng ko thôi, chứ không phải để quảng cáo game😃
@gameloft92

GTA trên mobile mà bạn nói là phiên bản mấy vậy? trong video trên là GTA 3 của android nếu đem so sánh với GTA 3 của PSP thì dùng từ sách dép thì hơi quá. GTA 3 trên android dung lượng khoảng 700mb
re qua nhi hihi
- Thiết kế đẹp , nhìn sang trọng
- Mà tận 9 tháng nữa mới ra thị trường =.=''
Vỏ của tay cầm nhìn giống con galaxy s3 nhỉ 😁
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy này có ra khó có thể cạnh tranh lại với PS360, Wii, nó chỉ có thể chiếm một phần nhỏ trong giới game thủ mà thôi. Chứ kể thời đại sắp tới là của next-gen trong khi chiếc máy Ouya chỉ lạch bạch theo sau PS360, Wii
Nâng cấp thì nâng cấp đc gì nhỉ? Tưởng vs các máy Android thì RAM với Chip nó hàn cứng vào bo mạch rồi mà nhỉ?
ra nhanh đi để mình kiếm 1 em .
đẹp nhưng với giá như thế thì liệu có gì hơn nếu chơi game = tab ko?
@mintvn hơn chứ bạn, vì nó có hỗ trợ tay cầm chơi game. Trước nay người ta đều than phiền chơi game trên tab hay smartphone ko có phím bấm làm giảm đi độ hay của game. Giờ với chiếc máy này thì ok! Riêng mấy cái game kiểu như chém hoa quả hay game chiến thuật thì chơi trên tab thích hơn.
😁 thêm bạn thêm vui !
nói thật, vòng vòng cứ anh Nin, M$ và SONY cũng nhàm quá ! Mong là thêm nhiều chú nhảy vào videogame cho vui nhà vui cửa.

Nghe nói Razor cũng có âm mưu gì đó, mà sao chưa thấy động tĩnh gì cả. :eek:
@voldemortvdk đông ý với bạn này ;) việc có nhiều máy chơi game cạnh tranh với nhau hơn sẽ đem lại lợi ích cho những người ghiền chơi game.Khi sx máy chơi game muốn thắng thế , muốn chiếm lĩnh được thị trường thì các nhà sx máy chơi game sẽ phải chịu chơi hơn, đầu tư nhiều hơn cả về máy lẫn game của máy đó, máy bán ra cũng có giá cạnh tranh hơn.
Vì vậy một dự án như này thật đáng ủng hộ.
zzcoolmenzz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái tay cầm nhìn đẹp dã man, rất tinh tế, nhưng mà nghe câu không xuất ra màn hình full HD được và hệ thống âm thanh tầm trung thì nản rồi..
mình khong thích chơi Game cho lắm cơ bản cũng không có nhiều thời gian 😃
NGH
nghe từ "có thể" và vài dòng ngắn ngủi mà mình thấy nản. Bao giờ có một bài giới thiệu chính thức thì hãy đưa lên nhé.😃
@gachebg đúng rồi 😃 đơn giản là vì game android đều tối ưu cho cảm ứng 😃 vì vậy chơi = máy cầm tay thì đúng là nửa mùa còn gì 😃
@luke valentine đúng rồi😃 giờ thì mình đã hiểu những gì bạn nói về cái thông tin mà bạn hùng hồn đưa ra về tay cầm chơi game kết hợp với cái USB gì gì đó😃
@gachebg đúng vì vậy nên mình mới nói nó nửa mùa và không có gì mới 😃
mua psp con hon.game android ko = psp
@gameloft92 bằng hay ko cứ đợi thêm thời gian nữa,android cũng đang phát triển mạnh.
@gachebg cot truyen game tren android ngan qua choi dc 1 luc la het roi nen ko hap dan lam
@gameloft92 Phải đợi ra thế nào mới biết chứ 😁
@gameloft92 đấy là trước đây, bây giờ thì dài hơi hơn nhiều rồi.
bạn đã chơi game android với các phím bấm chưa? nếu bạn mà chơi qua thì bạn sẽ có một cảm nhận đầy đủ hơn.Mình hoàn đồng tình với những gì bạn đánh giá ở trên vì nó ngắn gọn xúc tích và dễ nghe hơn, nhưng để có 1 cái nhìn toàn diện hơn thì bạn nên chơi thử game android với những phím bấm nó sẽ cho bạn thấy game android hấp rất hơn rất nhiều so với việc chơi game chỉ có touch trên màn hình. Đây cũng là điều mà dự án hướng tới khi thiết kế một chiếc máy chơi game với tay cầm không chỉ chơi game mà còn tối đa hóa việc chơi game với các phím bấm, đặc biệt với các game ACTION, SHOOTER, SPORTS. Còn về ví dụ bạn đưa ra thì dù mình chưa chơi game này mới chỉ xem video revew thôi thì mình đồng ý với ý kiến của bạn.
có đấy bạn ơi, trên PSP VITA mình thấy có vài trò của android được lên đấy
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
PSP không có Gta 3.Nếu nói về đồ họa thì Gta 3 trên sp đẹp hơn là đúng rùi vì Gta trên PSP ra từ năm 05-06 còn Gta 3 ra năm 2011 nên được trau chuốt lại đẹp hơn là tất nhiên. Còn nói về nội dung thì Gta 3 sao bằng...
@shadow_sky Uk! SoRY mình nhầm 😁
Như Razer, Alienware lâu năm trong phần cứng mon men cả mấy cái dự án mà đều lặn mất tăm. Ngay cả Steam, Apple cũng thừa nhận ko phát triển console, trong khi Ouya mới trên bàn dự án thôi vậy mà các bạn khẳng định như đúng hết rồi.

Nói thật sự, máy này chỉ dành cho những người chơi game không chuyên, giải trí tạm thời và game thủ thật sự không ai có thời gian cho nó đâu.
@gamecosmetic với những cái đầu bảo thủ hay chuyên đi dìm hàng người khác thì nói thế nào cũng thành không có lý.
Mà theo như sựu giải thích của bạn về" game thủ thực sư" thì mình chỉ thấy bạn ví họ như những nhà đàu tư vậy, ngoài ra chả có gì khác.
Còn theo mình 1 game thủ thực thụ là một người chơi game có chọn lọc, có cảm xúc chứ không phải là người chạy đua theo người khác. Không phải thấy người này chơi trò này thì mình cũng chơi theo cho bằng anh bằng em trong khi đó thì lại chả có cảm xúc gì với cái game ấy. Mỗi hệ game có tiếng thì nó đều có đặc sản riêng cảu mình cả dù là SONY, IOS, NINTENDO hay ANDROID. game thủ thực sự họ sẽ chơi có chọn lọc: game nào hay đem lại cho họ cảm xúc, đam mê thì họ sẽ nhớ mãi. Android hay IOS cũng vậy, game nhiều lắm nhưng bạn phải chọn lọc, đừng có thấy những cái dở rồi vơ đũa cả nắm.
Còn bạn chê ouya tầm thường, có lẽ vì bạn ở một đẳng cấp quá cao!
@gachebg Tôi chơi có chọn lọc chứ không chơi bừa. Thế cho hỏi sơ: bạn có nghe tới Uncharted, Heavy Rain, Journey... chưa, tôi nói thật nếu chơi qua đảm bảo bạn cũng như tôi khẳng định kho game Android không cái nào so được.

Tôi cũng nói từ đầu, cái này dành cho game thủ không chuyên, không chuyên tức là chỉ chơi để giải trí không có giá trị chơi lại để gắn bó. Bạn muốn hiểu tại sao thì cứ yêu cầu tôi giải thích vì sao quan điểm của tôi lại tuyệt tối không ủng hộ Ouya.

Nói luôn. Từ lúc đầu đến giờ tôi chưa nói bạn là người nguy hiểm thiển cận, chưa nói bạn là thứ này thứ nọ. Chỉ có thẳng thắng nêu những điều bạn đang quan tâm tới là gì, muốn cho bạn có cái nhìn sáng ra về thế giới game hiện nay ra sao. Trong khi bạn lại xổ ra những từ rất vô hậu: nói tôi tầm thường, cái đầu bảo thủ... Bạn không biết bạn còn quá nhỏ tuổi để mà chỉ trích tôi như thế nào. Và cũng thừa nhận, tôi ở một đẳng cấp rất cao, không phải là thường dân.
@gamecosmetic với những câu coment như thế này cảu bạn: "Tôi nói thật, việc bạn viết mấy cái topic các hệ máy gì đó JXD chứng tỏ trình độ chơi game của bạn là quá hạn hẹp rồi. JXD là hãng nhái theo 3 ông lớn trong ngành công nghiệp game. Từ việc ăn cắp lộ liễu mẫu máy PSVita lẫn Wii U thì việc ủng hộ một hãng tầm thường JXD đó cho thấy bạn ko biết cái gì về game" thì phải hiểu sao nhỉ? bạn ko bảo tôi nguy hiểm, nhưng là THỨ NÀY thứ nọ thì là có đấy vì ngôn từ của bạn nó thể hiện ra hết.
tôi chưa từng yêu cầu bạn giải thích cái gì cả trừ " game thủ thực sự".
Còn bạn nói về kho game thì đồng ý là kho game của android so sánh với PSP,PS3... thì hiện tại nó chưa bằng. Nhưng bạn cũng ko thể phủ nhận tất cả những sự thay đổi tiến bộ trong game android trong thời gian gần đây được.Android không có những game hay như mấy game của bạn kể, nhưng nó có những game hay cho bạn cảm xúc mà không thể tìm thấy trên PSP. Và hãy chời đợi đi rồi xem sau này game android nó sẽ đi về đâu.
nói chung là bất đồng quan điểm toàn tập nên rất là khó nói chuyện.
@gachebg Cái phần tô đậm thì tự suy diễn ?

Còn việc chê bai JXD thì thôi không chỉ tôi, dân Nhật Bản nó cũng xem thường đó. Không lầm có lần bạn bị vi phạm nội qui bên GameVN vì đăng bài viết ấn tượng máy JXD gì đó. Cũng cho biết sơ JXD ko hề có chỗ đứng trong ngành game. Đó là thực tế thôi !

Tôi thấy bạn có vấn đề thật sự khi đi ủng hộ Android nhưng dù sao đó cũng là sở thích cá nhân. Trong đây cũng có nhiều người không thích cái Ouya này mà bạn cũng đâu vừa: đi reply lại từng cái comment. Thích thì qua GameVN xem mọi người thảo luận game ra sao. Còn diễn đàn này chỉ đưa tin công nghệ chứ không chuyên game.
hài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019