Vì sao máy chơi game Ouya lại nhận được sự ủng hộ to lớn từ cộng đồng Kickstarter?

cuLong
12/7/2012 8:33Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hai bạn gamecosmeticgachebg cứ bình tĩnh đã. Thời gian vẫn còn dài và ta hãy cùng nhau đợi xem game Android có thành công ko đã. Mỗi bạn ủng hộ một nền tảng riêng nên bất đồng quan điểm đó mà 😃. Riêng mình thì thích những game mang tính chất giải trí trên Android, còn như Gow, assansin creed,...thì phải console mới đã ;)
Hài gì bạn 😁
có quy định về việc đi coment sao hả bạn? tôi coment khi tôi thấy thực sự cần thiết phải coment. Không biết bạn giỏi giang đến đâu, và cũng đừng lôi Nhật Bản ra đây làm gì cả, đây là diễn đàn và tôi lên đây để chia sẻ những gì tôi thấy hay, còn tôi ủng hộ hay không thì chỉ có mình tôi biết được thôi. Với bạn cái gì nó cũng tầm thuòng và bình thường thì phải?, đơn giản là vì bạn quá coi thường người khác , bạn coi thường và thiếu tôn trọng người khác như một thói quen vậy HAY bạn thích tao scandal?

bạn chê JXD nhái kiểu dáng là 1 điều tầm thường! và bạn cũng chỉ nghĩ được có vÂy! sao bạn không chê SONY đã không làm gì để ngăn chặn cái sự tầm thường ấy đi? Còn với tôi điều tôi quan tâm ở một sản phẩm là giá trị sử dụng, THẾ THÔI!
Còn bạn chê OUYA làm ra một thứ sản phẩm rẻ tiền thì bạn không những thiếu tôn trọng mà thiếu cả khôn! may cho bạn đây là tinhte, đây là ở việt nam, chứ cái coment kiểu chê bai người khác thậm tệ trong khi mình chả là cái gì thì cái coment của bạn sẽ nhận được nhiều gạch hơn bạn nghĩ đấy.

Nếu bạn thực sự giỏi đến mức đi chê bai game Android, đi chê bai một dự án thì bạn hãy chứng minh bạn giỏi hơn người ta đi, làm một cái dự án gì ấy hơn người ta đi hoậc ít nhất ra ngoài lập cái topic" VÌ SAO KHÔNG NÊN ỦNG HỘ DỰ ÁN OUYA" chứ đừng ở đây mà phán như là thánh!
@gachebg Tôi lấy Nhật Bản ra vì đó là nơi tập trung nhiều hãng game lớn: Capcom, Square-Enix, Namco, Sega, Atlus, Koei... Vì sao lại lôi nó ra, bạn đang quan tâm đến Ouya tức là quan tâm đến Console và game thì cái vấn đề cần thiết là game có hay không để mà chơi. Không có hãng game lớn quan tâm hay develop thì nó cũng như mấy cái máy giải trí bình thường khác thôi.
Bạn cũng dẫn chứng thì tôi cũng dẫn chứng cái lý của mình. Nói đâu xa, sáng nay có tin Ouya trong một site lớn ở JPN thì chưa bao lâu đã chìm nghỉm với vài ba ý kiến. Bên đó họ chơi game từ lúc còn nhỏ nên ít nhất cái nhìn về game của tụi nó rộng hơn của một người như bạn.

JXD tầm thường tôi không phủ nhận. Còn "Chê Sony không ngăn chặn thứ tầm thường đó" thì thôi, nói tới đây cũng hiểu trình độ của bạn rồi. Bạn mở miệng là ý kiến về game nhưng không tới đâu thì chính bạn mới phải lo bị "ăn gạch" chứ không phải mình.

Lập topic làm gì trong cái diễn đàn này. Mà cũng có mấy site nước ngoài lập rồi. Nhan nhản "Ouya Fail" đó thôi.
Thích thì cứ ủng hộ tiếp, ok ? Cách nói chuyện của bạn thì tôi "trải nghiệm" 2 ngày nay cũng đủ hiểu rồi. Lol
@gamecosmetic Hài- là từ tôi ít nói khi lên diễn đàn lắm. Nhưng tôi đặc biệt dành nó cho bạn vì bạn đã " gây" nên sự "hài hước" ở đây. Bạn không đủ tư cách nói người khác kém hay chê bai chủ đề người khác đâu bạn ạ, tôi tháy ở bạn là sự manh động và nguy hiểm qua từng chữ,từng dòng, những coment của bạn nó sạch sẽ khi được nhìn qua màn hình máy tính thôi, còn cái nội dung của nó thì chối không thể tả.Nói thế chắc bạn đủ hiểu.
Cãi nhau làm gì hả các bác.Cái máy nì mua về ko chơi game thì cũng còn lấy lướt web được mà lo gì 😁
THÔI 2 BÁC KO CÃI NHAU NỮA 1 NGƯỜI 1 QUAN ĐIỂM KHÁC NHAU NGƯỜI THIK CÁI NỌ NGƯỜI THIK CÁI KIA.AI THẤY NÓ ĐÁP ỨNG THÌ MUA THEO NHU CẦU.CÃI NHAU KO GIẢI QUYẾT DC GÌ ĐÂU KEKE:p
@luke valentine chênh nhau ko nhiều
@gachebg ko nhiều nhưng đó là điểm nhấn và tạo ra sự khác biệt 😃
@luke valentine game mobile bao giờ IOS chẳng dc ưu tiên hàng đầu như infinity blade độc quyền IOS.game và ứng dụng bao giờ cũng ưu tiên cho ios trước.android bao giờ cũng đi sau.như ứng dụng instagram cũng vậy IOS có lâu rồi mãi về sau android mới có.
@gameloft92 cái này thì chuẩn
"Tuy nhiên với người chơi chuyên nghiệp mong muốn trải nghiệm game hoàn hảo, họ sẽ chọn Xbox 360 hoặc PS 3, còn người chơi không chuyên họ sẽ chọn game di động trên nền tảng iOS hoặc Android, có ai muốn một hệ thống game console mà lại chạy game di động của Android không?"
@gamecosmetic đã làm hẳn 1 hệ thống game console rồi mà chỉ dc chơi game di động thì hơi buồn thật =))
@luke valentine được bao nhiêu thì còn do khả năng tiếp thu bạn ạ! còn từ"pro" hay "chuyên nghiệp" thì bạn đừng lạm dụng nó quá, như vậy sẽ mất hay mà lại thể hiện suy nghĩ nông cạn😃
@gachebg cũng như lần đầu xài android mình không biết tải live wallpaper thế nào, nhưng bây giờ đã có thể hướng dẫn người khác r00t + mod linh tinh nhiều thứ 😃 cũng tự dưng g ta nói "thanks pro" 😃
@luke valentine ko có nghĩa là bạn pro!, cái chuyện chỉ bảo người mới là chuyện rất bình thường, người ta muốn cảm ơn bạn thì người ta nói vậy!. Cũng như khi mới dùng máy tính chẳng hạn, bạn chẳng biết copy tài liệu nó thế nào, paste nó ra sao, hay cài đặt hdh như thế nào.Thấy người khác làm những việc đấy nhanh nhoay nhoáy thì bạn cảm thấy rất ngưỡng mộ , rất pro, nhưng một khi bạn đã làm được rồi thì bạn chỉ thấy đó là những cái rất bình thường, rất cơ bản thôi😃
@gachebg thì mình chỉ nói vậy thôi chứ có ai công nhận hay cấp bằng "pro" đâu 😃 những game thủ chuyên nghiệp có ai cấp bằng không =))
shadow_sky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn game Android ngày một tốt hơn thì đầu tiên phải lôi kéo các hãng game lớn vào cái đã, như thế mới có cơ hội xếp chung với các console khác 😁Mà một chiếc máy dễ hack, có thể thay đổi phần cứng thì thử hỏi hãng nào dám đầu tư vào trừ mấy mini-game.
Máy mà ra thì nhiều người dùng Android mua là chắc chắn, nó khó có thể thu hút mấy gamer gạo cội trừ những người mún sưu tầm máy game
@shadow_sky chiếc máy này về cơ bản thì nó cũng giống như những chiếc smartphone hay máy tính bảng vì cùng chung 1 hệ điều hành Android.Vì thế chiếc máy này có thể chơi được tất cả những game đã c -rack của android trong đó có các game khủng của các hãng game lớn như capcom, gameloft...

Trong dự án có thể thấy Ouya muốn phát triển riêng một thư viện game khác ngoài market, có thể nói Quya muốn tạo nên một martket thứ 2 của mình khi hợp tác với những hãng làm game hoặc chính với những game thủ, những người viết game cá nhân. Dự án thư viện game mới này nghe có vẻ hay nhưng bản thân mình cũng nghĩ nó không khả thi.

Tuy nhiên có lẽ với nhiều người, việc sở hữu một chiếc máy giải trí gia đình, với mức giá rẻ, kiểu dáng đẹp và hỗ trợ chơi game tốt hơn với cách thức chơi game trên màn hình touch thông thường thì việc chơi những game c-rack của google market là đã quá đủ rồi.Việc có thêm một thư viện game riêng song song với google market thì vẫn còn là một cái gì đó thiếu thực tế.
@gachebg Not bad huh 😁. Nhưng mà ko phải game nào cũng hỗ trợ controller một cách chính thống đâu bác à.Chỉ mới có vài game tegra là hỗ trợ controller thoai như Puddle THD,maxpayne,....Game của gameloft thì chả có cái nào hỗ trợ controller cả,mấy game nhỏ nhỏ giải stress thì càng ko nên em thật ko bít cái tay cầm đó cái phần cảm ứng nó hỗ trợ tốt hơn màn hình touch như thế nào =))

@yu_yu_hasuko1 oài! N.O.V.A 3 lên cái màn hình lớn nhìn mê li thật!
@yu_yu_hasuko1 Đã vậy ta :D
p/s: bạn dùng tiếng Việt nha ;)
@yu_yu_hasuko1 Có một FW Android của một anh trung quốc ch JXD S601 giúp mình có thể tùy chỉnh nút bấm một cách linh hoạt đấy(tuy chưa phải hoàn hảo). Thiết nghĩ Ouya cũng nên chế ra một FW hoặc một APP tùy chỉnh nút cho người dùng, như vậy sẽ khả thi hơn. Với các game kiểu như fruininja hay tank recond thì chắc là bó tay vì mấy game đó thì phải thao tác trên màn hình mới chơi được.
Có lẽ tương lai Ouya sẽ thích hợp với những gia đình thích giải trí bằng game, hay cho trẻ nhỏ chơi chẳn hạn. Còn Console thì ko thể thay thế đối với những ai thật sự yêu game 😃
@tieumichanhche Bạn nói đúng, mình thấy trẻ em rất thích chơi mấy game của android, game android mình thấy đa số game mang tính giải trí cao xả street tốt, nhưng cũng có những game đòi hỏi vận dụng nhiều tư duy chiến thuật khi chơi , có những game đem lại sự phấn khấn, thú vị bởi nội dung có chiều sâu và kịch tính của game, có những game khiến người ta muốn cạnh tranh , muốn lên chuyên nghiệp.Nói chung game Android ngày càng muôn màu muôn vẻ hơn không chỉ đơn thuàn là giả trí thông thường.
dự án vẫn chỉ là dự án thôi bao nhiêu bài viết viết về dự án ra sản xuất máy chơi game chạy android có thấy ra mắt đâu
@gameloft92 chúng ta có quyền hy vọng, dù thất bại hay thành công, hãy nhìn vấn đề theo chiều hướng tích cực. Thực ra cũng có nhiều máy chơi game của các hãng nổi tiếng khi ra đời bị thất bại, nếu chiếc máy của dự án này mà thất bại thì đó cũng chỉ là điều bình thường, ko có gì to tát.
nova 3 chơi khó quá qua mãi màn gate of hell mãi mà ko dc nản thật
mình là fan gameloft chơi hết các game của gameloft rồi đag mog moder combat 4 với người dơi ra mắt😁
Tự nhiên coi cái NOVA này thèm quá. Đang tải về cho iPad 😁
@tieumichanhche hj! chắc bác nhịn cả 3 bữa, em chỉ đủ sức nhịn một bữa thôi, nên lúc nào cũng 1 vợ 1 chồng😔
@tieumichanhche mấy game đó khó điều khiển lắm bác ơi 😃 chơi chóng mặt thêm chứ làm gì 😃
@luke valentine Đúng là như vậy đó bạn. Có thêm cái tay cầm mới ko chóng mặt ;)
@luke valentine mình chơi game bắn súng trên androidn đặc biệt hay dùng cảm biến gia tốc để đảo tâm, nói chung là rất chuẩn xác, rất GOOD!!😃

Chơi mấy cái này mà bạn đã thấy chóng mặt thì đi xe bus kiểu gì😃 KA KA!!!😃
game tối ưu cho cảm ứng thì xài cảm ứng vẫn là nhứt 😃 còn đã chơi hẳn console thì phải sút xbox hoặc ps chứ tự dưng con này thêm cái bàn rê nửa mùa vào mất hết cả hứng đã vậy chỉ chơi dc game cùi của android.
@gachebg già mồm kinh nhỉ 😃 cái máy này là máy chơi game chạy android, nó đã nói rõ là do game android đa số dành cho màn hình cảm ứng nên việc điều khiển = các nút rất khó khăn, cái thú vị ở game màn hình cảm ứng là cách user tương tác với game, hãy nhìn qua W8, ví dụ game cut the rope thay vì dùng tay thì user phải dùng chuột, vậy đã mất cái hay của game rồi. lúc win8 còn sơ khai, các dev đã làm bàn cảm ứng kiểu lợi dụng cái trackpad của laptop để slide cái giao diện mettro và chơi cut the rope bằng cách slide trên trackpad mà không cần ấn chuột trái. cái cầm tay này cũng như vậy thôi.
p/s: đưa cho cái hình mà chỉ thấy dc bạn PG thì đúng là uổng chất xám trong hộp sọ quá cơ =))
@luke valentine bạn nên lưu ý dùng từ ngữ đừng quá khích nhé ;). Mình mới xoá một comment của bạn trên kia.
@gachebg lol =)) game thuần cảm ứng là những game không có nút bấm, chỉ có touch & slide như chém dưa hay chim điên....... game kiểu này mà không nhiều thì còn gì là ios hay android nữa ????, còn những trò có nút bấm ảo để điểu kiển như inoita, zenonia, street finger, dungeon hunter, nova3..... là những trò máy cầm tay có thể chơi tốt, nhưng như vậy là chưa đủ 😃
chốt lại bạn cố tình bóp méo ý của mình 😃 để mình nói lại 1 lần nữa là cái máy này chẳng có gì đặc biệt, nó có 3 cái ưu điểm bài viết đã nói rất rõ 😃
1. giá rẻ
2. thiết kế giốn xbox
3. có thể tự nâng cấp phần cứng ( chỉ ram và 1 số cái khác chứ không nâng chip dc)
4. là tính "mở" vì nó là android 😃
nhưng cái gì cũng có cái giá của nó 😃
"Cái giá này rẻ hơn bất kỳ thiết bị chơi game nào trên thị trường hiện nay. Dĩ nhiên tiền nào của đó, phần cứng không thể mạnh mẽ và thư viện game cùng với chất lượng game không thể sánh với PS 3 hoặc Xbox 360, đồng thời Ouya cũng không thể xuất ra màn hình Full HD cũng như hệ thống âm thanh vòm ấn tượng được"
chưa hết, nội dung game android còn xa lắc các hệ máy xbox hay ps(khỏi bàn). cái chính mình muốn nói ở đây là đã chơi cầm tay rồi thì quất hẳn ps chứ cầm tay mà chỉ chơi dc game di động thì đúng là nửa mùa 😃 1 điện thoại android cũng làm tốt 😃 điện thoại bây giờ nếu HDMI + game thì cũng chả nóng lắm đâu 😃 mình đã thử rồi.
"với người chơi chuyên nghiệp mong muốn trải nghiệm game hoàn hảo, họ sẽ chọn Xbox 360 hoặc PS 3, còn người chơi không chuyên họ sẽ chọn game di động trên nền tảng iOS hoặc Android, có ai muốn một hệ thống game console mà lại chạy game di động của Android không?"
duo8
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine Bây giờ dân mình vẫn còn đặt nickname cho game à? 😃
Có tay cầm là dựa trên xbox thôi ( dựa trên layout tay xbox), còn về tổng thể thì đẹp hơn xbox. Ko biết kích cỡ thật khoảng bao nhiêu nhỉ.

-----------------------
Mình thuộc trường phái ủng hộ những cái mới, cái hay, cái lạ và ko được ủng hộ bởi nhiều người Việt. 😃
luke valentine said:
ở đâu ra cái khẳng định như đúng rồi là đa số người chơi game là không chuyên vậy thánh 😔 nếu như thánh nói thì trước giờ các máy "Chuyên" phục vụ cho ít người ah =))​
đây là bài viết mà tác giả lấy nguồn thông tin từ một bài viết khác😃 , sau đó đưa thêm những quan điểm nhận định của cá nhân mình vào bài viết, vì vậy có thể thấy bài viết có những câu chữ khá cảm tính và chủ quan😃 . Nếu như các bạn dọc bài viết gốc" vì sao ouya lại được ủng hộ" bạn sẽ thấy rõ ràng đấy!
@luke valentine không phải nút trên mà hình cảm ứng, mà ý tôi ở đây là nút riêng chứ nó không nằm trên màn hình cảm ứng và cũng chẳng lằng nhằng dây nhợ, như con JXD S601 của tôi vậy, có thể chơi game android bằng các nút bấm, cái này bạn có thể tham khảo bài viết" JXD S5100 : máy tính bảng và hơn thế" của tôi.
@gachebg cái của bạn là máy chơi game chạy android 😃 cũng chẳng khác cái mà mình nói lúc đầu là lấy 1 con phone android xuất HDMI ra TV rồi kết nối game pad vào (tinh chỉnh FW...) rồi chơi thôi 😃
@luke valentine đúng là không khác gì , nó chỉ khác nhau ở cái giá(không phải ai cũng có tiền mua smart phone và cái gamepad giá trên trời) và tính tiện lợi, hơn nữa một máy như Ouya là dành cho gia đình, phone chỉ là cho cá nhân😃, còn bạn phát biểu là chơi game IOS hay ANDROID trên màn hình cảm ứng hay trên nút bấm thì bạn đã sai hoàn toàn😃
@gachebg chính vì cái giá nên mới hạn chế nhiều thứ 😃 máy dành cho gia đình thì quá trời 😃 đâu riêng gì cái này 😃 mà chỉ chơi dc game android 😃 mình nói nếu muốn chơi cho vui thì game PC hay game di động là đủ, còn làm hẳn 1 hệ thống chơi game kiểu này mà chỉ chơi dc game android thì có đáng không ? về mặt chất lượng + nội dung thì còn thua cả ios nói gì các hệ máy như nitendo hay xbox 😃
Đúng rầu,đa số các game cho màn hình cảm ứng thì đâu cần tới controller,chỉ có vài game fps như NOVA,Shadowgun,dead trigger hay GTA,dead space...và mấy game dán nhãn controller trên tegrazone mới đáng để chơi = controller thôi.Chứ như mấy game tower defense hay casual đã làm cho cảm ứng thì chơi = cảm ứng vẫn là nhất.
@yu_yu_hasuko1 mấy trò mà bạn kể đúng là rất khó chơi trên màn hình cảm ứng. Chóng mặt lắm 😁
@yu_yu_hasuko1 đâu chỉ có mấy game FPS là dùng controller, còn có các game action, advanture, rpg, sports,pluzze... là dùng controller khá good! còn các game như defense hay RTS( là không nhiều ) thì dùng màn hình cảm ứng vẫn hơn(nhưng ko phải là ko dùng chơi bằng phím bấm được) vì vậy có thể nói là đa số game chơi tốt bằng gamepad. Hơn nữa với một chiếc máy chơi game phục vụ chơi tốt các game ACTION, SPORTS, RACING,ADVENTURE.... với giá thành rẻ , đem lại trải nghiệm game với nút bấm đã là quá tốt rồi. Không nên đòi hỏi quá nhiều vì ko có gì là hoàn hảo.

Có thể nhiều bạn chưa biết, chứ nếu thử chơi các game android bằng phím bấm thì độ hay của game sẽ tăng lên rất nhiều.
Ouya kết hợp với cái Onlive (app stream game pc cho tablet + smarphone android)thì ngon quá rầu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019