Vì sao mình chọn Google Photos để sao lưu ảnh? Dung lượng vô hạn, sắp xếp thông minh, nhiều thứ vui

Duy Luân
29/5/2015 17:2Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
ảnh lưu trên google photos là cá nhân phải không ạ? có khi nào bị người khác xem không nhỉ?
có cần phải chỉnh qua chia sẽ ở chế độ riêng tư như ở flickr không mọi người?
huyluan2011
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh em cho hỏi cái Google Photos này lỡ bấm nút giải phóng dung lượng là nó tự xoá hết file nào đã sao lưu trên máy hả? Tính năng nguy hiểm vãi.... Hình lưu chất lượng thấp mà xoá file gốc mốt cần ko biết kiếm đâu.
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Riêng khoản không giới hạn sasuke là em nó đã vượt mặt mấy chàng kia òi.
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Riêng khoản không giới hạn sasuke là em nó đã vượt mặt mấy chàng kia òi.
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang có 100G tặng +15G miễn phí - KHi mình dùng hết hạn cái 100G kia thì
- Ảnh đã up lên Full size có bị xóa hay được chuyển sang dạng lưu miễn phí không
- Nếu không bị xóa mà không mua ngay - sau vài năm mới mua thêm thì ảnh vẫn tương tác bình thường không
@duy luan

Thanks
Mình thử vài lần vào cài đặt để tải lên ở chất lượng cao rồi. Thử up vài tấm hình rồi tải xuống mà dung lượng ko thấy giảm là sao nhỉ, video cũng vậy???
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm sao tải được ảnh gốc từ google photo xuống điện thoại? Lúc tải xuống thấy toàn bị nén, dung lượng còn nhỏ xíu.
kid0407
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh Google Photo có bị mất khi xóa ảnh ở Thư viện không ạ ?
đơn giản vì là của google
Hi all
Nếu tài khoản Google photo trả phí hàng tháng đột ngột hủy thanh toán thì ntn ?

1- Những ảnh dung lượng gốc có tự động giảm dung lượng không ?

2- Tất cả dịch vụ ăn theo dung lượng Drive ntn ? Còn sử dụng đc kg?

3- Nếu backup tất cả ảnh trên GG photo xuống máy tính thì dữ liệu Gps trên mỗi tấm hình lưu trong Exchangeable Image File Format còn không ?

4- Tất cả ảnh lưu trên GG photo có bị xoá ?

Có vài dòng kg rõ mong các bác nào rành về dịch vụ này giải thích cho e cũng như các bác giống em hiểu chút xíu. Xin cám ơn nhé
tài khoản gôgle drive của mình đc gói 100GB 5 năm hay sao ý, nay chuẩn bị hết hạn, lo ngồi xóa, tạo thêm tk gg, up qua flickr thấy thương luôn
ngankvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QND169 Bạn up ảnh dạng ảnh gốc nên mới bị trừ dung lượng, giờ bạn chỉ cần vào google photos rồi chọn thành Hight quality, sau đó bấm nút "recover storage", google sẽ giảm tất cả ảnh của bạn thành 16mpx, và ko tính dung lượng ảnh nữa

Bên flickr mình ko biết ảnh up lên có nguyên gốc hoàn toàn hay ko nữa
lỡ để dung lượng ảnh gốc ,bây giờ full rồi làm sao vậy các bạn
lemchuyen159
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bạn cho mình hỏi bây giờ mình muốn sao lưu ảnh từ tài khoản google này sang tài khoản google khác thì sao lưu bằng cách nào ? Ai có Link hướng dẫn cho mình xin để tham khảo với .
@lemchuyen159 Trong menu của ứng dụng Google Photos trên điện thoại, tìm mục Add Partner rồi nhập mail muốn chia sẻ sang,
https://support.google.com/photos/answer/7378858?co=GENIE.Platform=Android&hl=en
lemchuyen159
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngô Tùng Dương Ok , cảm ơn bạn mình tìm thấy rồi .
phuchome123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không còn đã nữa rồi
Cười ra nước mắt
ducdl2
TÍCH CỰC
3 năm
Giờ thì hết dung lượng vô hạn rồi huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp