Vì sao mình không còn đổi điện thoại thường xuyên và mình nghĩ các bạn cũng nên như vậy

Nam Air
11/10/2019 2:54Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

athena16
TÍCH CỰC
5 năm
10 năm nay mình đổi qua 23 cái dt. Thời svien rảnh rỗi thì 6 tháng dùng ios, vọc chán r lại qua ăn roi 6 tháng và cứ như thế khoảng 2 năm. 3 năm gần đây thì lười vọc nên ko dùng ăn roi nữa, chỉ dùng ios.
monk167
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình ko đổi đt mới vì m ko có tiền, thế thôi.
P/s: tuy nhiên mình vẫn đổi điện thoại cũ 😁
chắc mình sẽ xài iphone X mãi mãi thôi 😆
adthuyanh
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng rồi, tiền để làm việc khác sẽ tốt hơn là chạy theo điện thoại mới.
Và nếu có đổi đồ thì nên theo định kỳ đặt ra trước để có kế hoạch chi tiêu hợp lý với thu nhập.
Tất nhiên với các số nhỏ ace mà tiền nhiều như lá thì thôi khỏi bàn. ;)
cobra4eye
TÍCH CỰC
5 năm
ráng đọc đến đoạn cuối thì hụt hẫng với bác Nam, giờ cũng muốn đổi đt nhưng vợ không chịu 😁
dattan239
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tại điện thoại cao cấp càng ngày giá càng cao nên ngán đổi.sắm 1 cái chụp ảnh 1 cái pin trâu thì xài quá đã không cần phải nâng cấp
hihohi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng cho đến khi hỏng mới thay cái mới
neoquang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hao tiền, tốn của, mất công tải, cài, hiệu chỉnh....phần mềm.
BBM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đã từng thay đổi qua nhiều loại, hãng điện thoại... nhưng bây giờ thì cá nhân mình cho rằng không nhất thiết.. khi mà còn nhiều đam mê khác cần theo đuổi
vì đã đủ nhu cầu, ko cần gì thêm
Mrlk88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đa số ý kiến của bác Mod là chuẩn, đến khi cuối bài chốt cái ảnh chiếc iphone 11 pro max trên tay 😁 Tóm lại cũng có sở thích riêng mình nếu tài chính cho phép thì cứ triển khai thôi :p
traihanam
TÍCH CỰC
5 năm
Quan điểm khá hay. Mình thấy không cần thiết phải thay cái mới khi cái đang dùng vẫn đáp ứng đủ nhu cầu
Đang xài SE muốn đầy dung lượng nhiều lần muốn đổi nhưng chưa dư tiềnthôi dùng tạm vẫn tốt
do canh nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Khi chiếc đt hiện tại đã đáp ứng được đủ nhu cầu của mình thì sẽ k ai nghĩ tới chuyện đổi nó, trừ khi đổi vì đam mê và bạn có quá nhiều tiền cùng thời gian rảnh rỗi
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
@do canh nam Có nghe phong phanh đâu đó, ít tiền thì xài apple, nhiều tiền thì xài android vì apple bền hơn. Nhưng nói thật thời buổi giờ có tiền là đổi mới.
do canh nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kingv9x Đang xài note9 thấy ổn rồi. Tất nhiên dư tiền đưa vợ hoặc vợ mua cho thì đổi
hihohi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đối với bạn điện thoại là công cụ để làm gì? Nếu chỉ để làm việc, giải trí đơn thuần, cũ vấn đáp ứng nhu cầu thì ko cần đổi. Nếu để thể hiện thời thượng, thì có mới phải đổi thôi.
Bài cho đủ chỉ tiêu hay sao ấy
Mình thì 1 năm cả chục cây có.
Tiền nhiều để làm j?
Slump
ĐẠI BÀNG
4 năm
"bỏ mẹ, chúng nó khôn ra rồi"
NSX said
colenao00
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn k đổi vì bạn có quá nhiều tiền để mua đủ thứ khác. Em cũng không đổi nhưng vì e k có tiền để mua cái gì 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019