Vì sao mình thường xuyên dùng ví điện tử, còn anh em thì sao?

Duy Luân
24/8/2018 21:32Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có, dùng để mua trên tiki, mua thẻ đt, tiện vl
Từ nhỏ tới lớn chưa khi nào cầm tiền hay ví. Đi đâu mua cái gì là có quản lý trả hết =))
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng "ví da bò", củng tiện lợi và nhà nhanh lắm.
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
6 năm
Giống mình. Cũng xài Momo & Airpay nhiều nhất. Airpay có thêm cái thẻ master ảo tiện lợi. Thi thoảng có xài thêm Zalopay cũng khá tiện vì đồng bộ với Zalo. Cài thêm viettelpay rồi xoá vì giao diện lằng ngoằng lại ít khuyến mại.
@hnyuk49 Cũng thích Airpay nhưng nó hỗ trợ ít ngân hàng quá nên mình vẫn dùng Vietttelpay 😁
ansu16
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình giờ ngoài đi ăn uống mấy cửa hàng nhỏ chứ ở đâu hỗ trợ thanh toán online là dùng Samsung Pay hoặc ví điện tử. Lúc trước có dùng Momo vài tháng nhưng sau đó bỏ vì nó chỉ có ứng dụng mobile mà không có giao diện website, không thể thanh toán trên PC được. Giờ chủ yếu mình dùng VTC Pay với Payoo.
Ví điện tử Momo thanh toán rất tiện, chỉ cần quét barcode là xong
Có nhiều mặt tiện lợi nhưng còn nhiều lo lắng 😔
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng Momo thường xuyên. Sài đã lắm. Minh hay dùng đề nạp card và mua hàng online
dùng momo mua thẻ điện thoại rất thích, tốc độ cực nhanh, đủ mệnh giá, đủ nhà mạng, mua bất kể nơi đâu kể cả đang ngồi trong nhà vệ sinh kaka
run9
TÍCH CỰC
6 năm
Rất tiện nha. Mình dùng để thanh toán tiền điện, tiền nước, CGV, co.op mart ...
Đhs Momo chỉ liên kết được với 1 ngân hàng duy nhất, nên rất hạn chế
@Methylamine Chuyển tiền vào chứ ai liên kết làm gì, lộ bảo mật đi cãi nó à
@TYA Bác biết xài Momo không mà phát biểu vậy
yokel
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi trước mình đổi điện thoại liên tục nhưng vì giờ vướng vô samsung pay s8 giờ s9 quá lợi hại làm kẹt cứng luôn. Tính đổi gió xài sony xz 2 lg v30 htc u12 chơi mà vì kẹt vô ss pay nên buộc loại hết cao thủ võ lâm ra luôn. Ss pay add thẻ samcombank vô xài rất sướng. Ngoài lề chút saccombank mình add thể vô đt ra cây atm dùng đt rút tiền mặt luôn. Nói chung chỉ đúng cái đt ss thanh toán hay rút tiền đều được khắp vn . Và để luôn thẻ atm ở nhà đỡ rườm rà
@yokel Nếu mất điện thoại thì có an toàn hk bạn
yokel
TÍCH CỰC
6 năm
@Trư Hiếu Mất điện thoại thì người nhặt được cũng không thể nào mở khóa bảo mật tận 3 lớp vô sử dụng được . Va đương nhiên chỉ có cách reset lại máy. Và nhiều khi retset lại máy sạch sẽ lúc vô màn hình chính nó bắt nhập lại account google và accout samsung cũng pó tay luôn ko xài được luôn . Nhưng mình nghe nói vẫn có cách réet acccout được. Nhưng làm kiẻu gì đi nữa thì cái máy cũng sạch sẽ. Còn tất nhiên khi mình mất đt thì mình nên ra ngân hàng hay càm thẻ atm ra cây atm đổi mật khẩu thẻ liền . Nói chung mình thấy ss pay bảo mật hơn khi dùng thẻ atm rất nhiều. Vì thẻ atm có máy sao chép thẻ họ vẫn có thể sao chép thẻ của mình được...còn ss pay mình thấy hiện nay là pó tay vì mình hay tìm hiểu vấn đề này lắm
@Trư Hiếu Thừa an toàn nhé. Mất chỉ tiếc cái đt chứ tk vô tư đi
caochau199
ĐẠI BÀNG
6 năm
e lên ngân hàng agribank đăng kí tk với ví điện tử mà n báo sdt không dc, help me
Bài viết rất hay! Nhưng để dùng Airpay thì phải làm các bước gì, mod @Duy Luân làm bài hướng dẫn nhé! Thanks!
@vinhtroc Đăng kí rồi xài thôi mà bạn :v
ƯỚc gì momo cho nạp bằng thẻ cào nhỉ
@Trư Hiếu Sao phải mệt ước! Đưa tiền mặt cho bạn bè nó chuyển vào momo ok
@TYA Bây h mình đang có card mà muốn đổi sang tiền ấy thì sao
@Trư Hiếu Vụ đó ko rõ. Lần sau đừng mua thẻ cào, nhờ ai khác dùng momo họ chuyển cho, dễ. Hoặc đưa thẻ cào đó cho bạn bè bảo họ quy ra tiền(bán lại thẻ cào cho họ)
@TYA Uk ok
Đang dùng Viettel Pay để mua nhạc và phần mềm qua MasterCard là chính
Mình dùng momo. Ghét nhất là k cho nạp tiền trực tiếp của Viettel được
Ngày xưa có cái thanh toán bằng thẻ cào sim điện thoại rất tiện lợi nay thì cấm rồi nên không dùng nữa.
Mình bắt đầu dùng Momo cho việc thanh toán các hoá đơn điện, nước...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019