Vì sao mình thường xuyên dùng ví điện tử, còn anh em thì sao?

Duy Luân
24/8/2018 21:32Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vì sao mình thường xuyên dùng ví điện tử, còn anh em thì sao?
......... É.o có tiền. Vậy thôi.
Momo hay đấy
mình vẫn chưa có thói quen dùng ví điện tử này.
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
Đang xài momo, rất tiện
hut2012
TÍCH CỰC
6 năm
Toàn dùng Momo mua card điện thoại vì tiện, nhiều khi quên cuối ngày mới nhớ ra để nạp :rolleyes:
radaonline
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tụi Momo khuyến mãi nhiều nhưng đa phần là cho khách hàng mới chưa liên kết thẻ ngân hàng, còn liên kết rồi thì chả còn thấy cái km nào hấp dẫn nữa.
Với lại cskh như kẹc, nên bực mình quá trở về xài internet banking vẫn tốt chán. Một số NH có giao diện internet banking hiện đại chẳng thua gì ví điện tử.
@radaonline Ví dụ app techcombank thì ví điện tử chạy theo mệt nghỉ, nó còn tiện và đầy đủ hơn ví điện tử luôn.
aovkl227
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng ví điện tử Momo thấy rất hay và tiện ích
anhdepzaiô
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi, tài khoản vietinbank muốn liên kết với momo phải đăng ký thêm dịch vụ gì vậy? Cái dịch vụ mà 8k/ tháng ấy? Có phải là vietinbank ipay k?
mình cũng dùng ví nhưng dùng ví da thôi
tinhtetinhle
ĐẠI BÀNG
6 năm
VÍ VIỆT CŨNG RẤT TUYỆT
ku.linh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng momo chỉ để nạp thẻ điện thoại 😁
Đang sài momo thấy ngon ! Thanh toán điện nước net , mua thẻ cào , xe lửa ! Có chiết khấu , quá phẻ
kietnt1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Viettel pay xài ngon tích hợp mastercard thanh toán dc tất và bảo mật 2 lớp khá an toàn !
HuyVinhDalat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nạp tiền điện thoại nhanh 😁, mình dùng mỗi cái này, mấy cái kia thì không mấy khi đụng đến
ok_never
TÍCH CỰC
6 năm
Ví Momo vô địch 😁
New Hope
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặc dù rất tiện lợi nhưng mình vẫn e ngại về bảo mật
Xin lỗi Duy Luân chứ mấy cái ví điện tử này không phù hợp vì các app banking của các Ngân hàng đã lớn mạnh & hiện đại hơn rất nhiều.
1. Việc tt online của ví điện tử kém hơn ngân hàng. Ít web hỗ trợ ví, trong khi tất cả đều hỗ trợ visa, master...
2. Tt điện & dịch vụ khác đều đã dc tích hợp vào ebanking rồi. 😃 Admin cập nhật lại đi.
3. Bảo mật: Momo hay airpay có chứng nhận an ninh mạng j ko, hay cũng hầu hết ko có chứng nhận như các bank. Đơn giản như iso 27001 chẳng hạn. Nếu ko có thì giao tiền vào 1 nơi mà độ an toàn cũng ko hơn j mà lại còn giới hạn nhiều thứ.
4. Rút tiền mặt ở momo hay airpay ở atm dc k?
5. Miễn phí ck: các bank hầu hết free nội mạng. Momo hay airpay cũng thế.
Cá biệt mình chuyển khoản tất cả các bank đều ko mất phí kể cả nội mạng, ngoại mạng, 24/7 đều ko mất 1 đ. Momo hay airpay có làm dc k? (Chủ thể VCB amex pla dc ck ebanking free for all - mình ko phải nhân viên VCB, mình là chủ thẻ Amex thôi)
6. Chuyển đổi ngoại tệ: phí ck ngoại tệ ntn?
7. Tt khi du lịch nc ngoài: momo hay airpay có làm dc k

Có 7 cái đó Duy Luân trả lời hộ nhé.

Edit: mình ko qc cho VCB. Các bạn dùng bank nào cũng dc. Miễn là hãy trở thành Khách hàng thân thiết/quan trọng/vip/truyền thống của bank đó để nhận dc nhiều ưu đãi hơn.
@wink Mình hiểu ý bạn, mình cũng làm được thẻ credit, nhưng mình chưa thấy mấy cái lợi ích đó nên mình chưa có xài 😁 Mình thì fan VCB nên có 1 thẻ Mastercard, 1 thẻ ATM của nó rồi cứ thế mà chiến.

Thẻ Amex xấu nên không thích lắm =))
@wink 1. Ví điện tử cạnh tranh bằng sự đơn giản: vd bấm 2-3 nút là thanh toán được tiền điện. App ngân hàng login rồi qua nhiều bước chọn dịch vụ, nhập mã khách hàng, nhập mã bảo vệ, nhận OTP xong... MoMo có thể báo hoá đơn qua mail lúc phát sinh dư nợ.
4. Những người xài ví điện tử đa phần đều có tài khoản hoặc thẻ ngân hàng.
5. Bạn là một trong số khách hàng VIP của VCB nên được free CK, còn lại đều tốn 2.200 đ / 1 lần chuyển khoản nội mạng.
6. Ví điện tử không có giá trị giao dịch quốc tế, trừ một số dịch vụ liên kết với thẻ thanh toán MasterCard, VISA như ViettelPay. Phí tuỳ theo ngân hàng đứng phía sau đó nhưng chắc kèo là đều hơn VCB. Cơ mà như đã nói ví điện tử chủ yếu là dùng trong nước.
7. trở lại câu 4, 😁
vuquyenanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Xếp dùng thử VCB Pay đi, ví sau sẽ thất sủng thôi, nó còn tồn tại vì có khuyến mại và trợ giá để kéo khách lúc đầu
@Trung Dt Làm kh thân thiết của Tech hoặc TP bank cũng ngon mà bạn. Cũng free. Mình có cô bạn làm TP bank bảo thế. Cơ mà mình chưa thử tại mình chỉ có nhu cầu 1 thẻ thôi. Đặc biệt khuyến cáo các bạn FA qua TP bank gởi tiền ở Primier Banking nhé 😆 (trên 2 tỏi thui).
Môm bị khoá, gọi tổng đài không ai nghe máy hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019