Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Vì sao Netflix chưa phổ biến ở Việt Nam?

Gd165
10/7/2019 3:45Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai chuộng phim US UK dùng netflix hợp hơn, chứ phim Châu Á chưa nhiều. Cái nữa đa số sub chưa hỗ trợ TV
Không hỗ trợ tiếng việt nhiều vs lại web phim vn gì cũng có nên nó đâu dại bỏ tiền ra xem
ThanhfTins
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi trên Netflix có mấy phim ra đời từ lâu như kiểu Shawshank không? Nếu không có thì tìm ở đâu coi nhỉ ( bản quyền ấy)?
tangthiencai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThanhfTins Nguyên do 1 phần Việt Nam còn nhiều trang web xem lậu quá, nên film bản quyền chưa dc trả tiền một cách thỏa đáng.
Mình nghĩ là do vấn đề phải " Trả Phí " hàng tháng. Đó là lý do lớn nhất khiến Netflix không được phổ biến.
Mình đang dùng Netflix nè. Chất lượng cao và mình thích phim Mỹ
Theo mình là do phim vietsub chưa nhiều, nhiều khi coi được ss1 vietsub, đến ss2 lại k có vietsub, trình độ tiếng anh giao tiếp thông thường đc nhưng k phải phim nói gì cũng hiểu tường tận được. Mà nhiều ng k biết tiếng anh thì hẳn truyền hình cáp, youtube là lựa chọn tốt nhất rồi
Khong. Mình đang dùng Netflix nè
6r6q
Trứng
5 năm
Giá vẫn còn đắt
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Không thể phổ biến trong vòng 3 năm nữa. Netflix bên cạnh mua lại bản quyền 1 số film thì còn tự sản xuất nhiều film, nhưng không phải film nào cũng có chất lượng, nhiều film rất vớ vẩn và nhạt nhẽo
Đang xài Netflix nè. Không, giá cao, trong khi với 110k xài cab là đủ đấu nối cho cả nhà
Nếu vietsub mà nhanh như các web phim lậu hoặc chậm hơn 1 ngày cũng được và đa dạng phim Trung, Thái, Hàn thì đăng kí ngay và luôn
ngtrongtri
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa xài Netflix bao giờ. Ko
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình đang sử dụng gói share gia đình của netflix 2 đứa em và mình, coi mái thoải😁
phanjantho
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài Netflix nè. Sẽ có nếu Netflix có nội dung chương trình phù hợp với người Việt Nam.
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa bao giờ thấy ai dùng cái này. Thật
Chả bao giờ dùng dịch vụ như Netflix. K
burgboy
CAO CẤP
5 năm
Đang xài Netflix nè. Ít phim mới
Cũng xài nhưng mà ít phim quá
Mình đang dùng Netflix nè. Có phổ biến với nhưng chỉ giới hạn ở 1 số thành phần nhất định. Riêng mình cũng đang dùng Netflit nhưng thật sự rất ít khi xem film trên đây, vì các phim chiếu rạp update chậm, kho film hot đa số là cũ, và cũng như ad nói ko phải film nào cũng có Vietsub
nguyenquan1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Netflix premium + nordVPN + bravia 4k 55" + ghế lưới ngả ra sau + ly rượu --> cuối tuần thư giãn
chi phí cho Netflix là không bao nhiêu so với đám còn lại 😃
Via Trần
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenquan1 chắc là bác pro tiếng anh
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenquan1 Bác dùng Nord vpn fake ip sang Mẽo để xem nhiều phim hơn hả bác
einstein???
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvinhloc Xem nhiều phim hơn k biết có subviet k bac?
tranvinhloc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@einstein??? Ko có sub Việt bác ơi, English thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019