Vì sao phải mua Galaxy S10 giá chục triệu trong khi Redmi Note 7 giá 4 triệu cũng làm được nhiêu đó?

Duy Luân
21/5/2019 22:6Phản hồi: 323
323 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

74K1-1818
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vì có nhiều tiền
Quan trọng là nhu cầu bạn là gì thôi, chứ máy tầm trung giờ đây đã tốt hơn trước rất nhiều. Đơn cử là mấy con Xiaomi cỡ Redmi Note 7 giờ đây dùng phà phà đầy đủ tính năng, nếu không muốn nói là nhanh so với tầm giá nữa.

Điều thấy rõ rệt nhất là về camera thôi, hiện tại android tầm trung đã ưng về hiệu năng lắm rồi, nhưng camera thì vẫn phải cứ iphone mà làm tới mới chắc được thôi.
Khách sạn nào mà chẳng ở được. Tội gì mà phải vào 5* cho tốn kém. Lý lẽ là ở đấy =))
heo coi
ĐẠI BÀNG
5 năm
tại sao phải ăn phở trong khi ăn mỳ úp cũng no? nói như ...
MÀN Dynamic AMOLED Quad HD+ (2K+) nó phải khác chứ , kể thế thì thiếu gì máy cũng có thể đem ra nói chuyện được .... made in China cũng là 1 vấn đề vs người VN ,
Snack Cua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sự khác biệt rõ nét giữa flagship vs dòng đt thấp hơn có rất nhiều, đã dùng đt tầm phổ thông Xiaomi A1 chạy rom thuần GG, chip 625, thời gian đầu mượt mà k bàn cải, 1 thời gian sau xuống cấp hẳn, mặc dù máy đã xóa fb và chỉ dùng con máy đó chơi đúng 1 game vltkm, xem youtube, thường xuyên update app, rom từ nsx. Xài song song là con ss s8plus, chip 835, nhưng trải nghiệm khi sử dụng 1 tgian dài, thì hiệu năng vẫn mượt mà, ổn định...Nói so flagship vs phổ thông thì hơi xa, so tầm trung vs phổ thông cho gần tí, hồi trước thời A5 2016 mới ra, điểm khác biệt rõ nét là camera, sai lầm lớn nhất của mình là bán e nó đổi qua Htc m8, rồi qua xiaomi, phải nói là nuối tiếc.
bhngoc1992
ĐẠI BÀNG
5 năm
nói như kiểu dạy người giàu cách tiêu tiền ấy nhỉ 😃
vd: bạn có điều kiện chả nhẽ bạn sắm con dt 3 4tr, đến khi đi vs bạn bè, ngiu, khách hàng.. ngta hỏi dt gì vậy? bao nhiêu tiền? mua đâu đẹp vậy? ... giá trị nằm ngay ở đó, chưa nói đến cấu hình, chỉ nhìn thôi là biết bạn là người có dk, tiếp cận nhanh vs xu thế rồi... , cầm con dt 20 30tr đi đâu mỗi lần rút dt ra nó cũng khác hẳn vs chiếc dt 3 4tr các bạn ah,
Nếu bạn ko nằm trong típ người thik khoe mẽ thì nó lại là câu chuyện khác, nếu ko có nhu cầu cao có thể dùng dt tầm trung vẫn đáp ứng như thường.
hoặc bạn là người đam mê công nghệ nhưng ko có đủ đk cũng nên cân nhắc ví tiền của mình 😃
Ý của thớt ko phải là ss con redmi note7 vs s10 mà là phản bác cái câu nói "sao phải mua Galaxy S10 giá chục triệu trong khi Redmi Note 7 giá 4 triệu cũng làm được nhiêu đó"
vì thực chất ko mấy người có dk mà biết các chức năng của dt đâu, ngta chỉ biết cấu hình mạnh chạy nhanh thôi, "a có tiền thì a thích mua gì mua thôi"
Còn những ng ko có đk or đang dùng 1 chiếc dt đời cũ ... thì lại đi soi mói các kiểu 😃) vì những người này lại lại chả biết gì về dt.
super.qa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi bạn thoả mãn với đồng tiền m bỏ ra khi đầu tư thì đó là sự hoàn hảo thế thôi... Cứ đâu phải ai cũng thích máy rẻ và ngược lại...
Tpan4u
TÍCH CỰC
5 năm
Mẫu mã có thể giống nhau nhưng phẩm chất hoàn toàn khác nhau. Một thằng dùng đa phần toàn linh kiện rẻ tiền không thể so sánh với 1 thằng linh kiện đắt tiền được.
Giống như áo sơ mi 300k nhìn như áo 1 triệu. chỉ người nào biết nhìn mới thấy sự khác biệt
mrbolvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thietkenhahiendai Cái áo thì lại khác bác ạ. Áo fake loại 1 cùng chất liệu, đường may có khi còn tỉ mỉ hơn. Thì thằng áo fake ăn đứt hàng hiệu. Nhìn ko ra nổi đâu.
Như kiểu xe đạp với xe máy cùng đi được. Vì sao phải mua xe máy làm gì. 😁
mrbolvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@o0tobite0o Ko lẽ chửi bác stupid vì cách so sách khập khiển này chứ. Xe đạp là xe đạp, xe máy là xe máy. Bác so sánh con exciter với con axelo thì em thấy nó hợp lý.
@mrbolvn Chẳng lẽ em cũng chửi bác stupid. Em nói là nói cái chung trong các loại xe. Bác nói kiểu bác là nói trong riêng trong các xe máy. Người giỏi luôn nghĩ cái lớn. 😆) Trêu tý
sieudaochit
ĐẠI BÀNG
5 năm
bài vớ vẩn, vẽ ra câu chuyện làm quà 😆)))
hichickeke
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ăn con 2 lít và con 1 củ nó cũng khác nhau mặc dù cấu tạo ná ná nhau
Lâu lắm mới vào tinhte đọc ngay một bài nâng bi. Cơ bản là mình ko thích vsmart vì giá tiền và những thứ mình nhận đc( quên mấy cái kèm của vin đi nhé). So thứ đắt tiền với trung cấp hay rẻ tiền khác nào so đi xe hơi với đi xe bus, uống bia hơi với uống bia ôm.
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
bài vớ vẫn,thiết kế hoàng thiện ko thấy hơn chỗ nào toàn thấy tự thôi miên tự khen,màn hình thì so sáng hơn với màu lòe hơn thì bảo đẹp,chụp hình toàn dùng ứng dụng làm màu các kiểu r so đẹp với xấu cũng chả ra gì.Kết lại là bài củ hạch
Lên voz thì tung hô con chip khủng trong xiạomi như quốc phone
=> trong khi màng hình như shit
Mình có 1 kinh nghiệm xem màn hình có xịn không là vào đâu đó, youtube..., xem 1 video có cảnh tối. Trước mình cũng có 1 máy tầm trung, xem những video như thế cứ thấy mờ mờ, nghĩ là do trời tối nên ko nhìn rõ. Về sau có lúc xem lại cũng video đấy trên 1 máy khác (cũng chỉ là máy tầm trung nhưng màn chỉ 4.5 inch, máy kia 6 inch) thì thấy rõ nét mồn một. Máy 6 inch kia thì các thông số về màn hình của nó (pixel...) đều xứng đáng với 1 chiếc máy 6 inch, có nghĩa là nó khiến mình ko thấy suy nghĩ, hay ngi ngờ chi cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019