Vì sao rất nhiều nhược điểm nhưng Apple Watch vẫn là đồng hồ thông minh bán chạy nhất?

3/10/2019 2:30Phản hồi: 322
322 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vì nhiều fan cuồng
garish
TÍCH CỰC
5 năm
Mua để có động lực thể dục thể thao 😁.
Đơn giản vì nó dành cho số đông, người không có nhiều tiền, người ko phải doanh nhân thành đạt, người không yêu công nghệ, người không hiểu biết nhiều về công nghệ... nên nó bán chạy nhất 😁
tuluan
TÍCH CỰC
5 năm
Những liệt kê trên chưa hẳn là nhược điểm. Apple watch nó nằm trong hệ sinh thái của Apple và hiển nhiên nó chỉ phục vụ cho hệ sinh thái của nó. Hàng apple luôn thể hiện ở một mức độ đẳng cấp nào đó nên giá nó cao, nhưng tính năng nó mang lại khá hữu ích. Tuy hơi bảo thủ trong thiết kế nhưng người dùng vẫn mua nó nhiều cũng chỉ vì logo có hình quả táo cắn một miếng thấy ngon mà thôi 😆
hau6823
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy nó hợp với nhu cầu với mình đấy nhưng à mà thôi .... hiii
01 người dùng Samsung có ý kiến hii
Naro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiện nhất khi đi đường, có thông báo hay cuộc gọi là đưa tay lên xem được ngay. Vừa an toàn vì không phải rút điện thoại ra check 😁
jack_hard369
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sang + chảnh => nhìn vào đồng hồ là biết đẹp trai - đẹp gái ngay
Cần gì biết nó có tác dụng gì :v
@jack_hard369 Đeo đồng hồ cơ quarzt lắm lúc đéo biết nó bao tiền, vài trăm cũng có thể là chục củ, nhưng đeo Ă 4 thì chắc chắc trên 10 củ! Auto đẹp trai hơn khối thằng
Ko bàn về giá,thì đúng là trừ khi dùng android chứ còn dùng iPhone thì mình dùng aw,chức năng,mặt đồng hồ hay pin mình thấy khá ưng ý
iamquan.huyy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hoạt động độc lập, mọi bộ phận k thể thay đc nên mới xứng đáng với số tiền lớn đó
anhminh94
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình thấy pin 1 ngày thì quá phiền phức để sạc, bây giờ điện thoại lúc nào cũng cầm trong người rồi đâu cần thêm thiết bị bị để đọc nhanh hơn đâu, càng nhiều tthết bị càng làm giảm hiệu suất làm việc
Muốn mua mà không tiền
Gagarose
TÍCH CỰC
5 năm
còn 1 nhược điểm nữa, không phải của Apple mà là bên phụ kiện là các bên cung cấp dây đeo ngooài rất ít loại phù hợp cho cổ tay nhỏ, như tay trẻ em, phụ nữ
Thị phần giảm dần đều thì cũng hiểu là chạy
@Cận Ngôn Có giảm hả bạn? Mà nó làm gì có đối thủ cạnh tranh? Thằng đứng nhì còn cách nó xa lắm! =))
@Cận Ngôn Có thằng thị phần tăng mà vẫn cà khịa với thằng giảm như kiểu thua , ấm ức lắm
KMIL307
TÍCH CỰC
5 năm
@Cận Ngôn giảm tới mức vẫn đúng top, khổ thế 😃
Hỗ trợ android nữa thì bán đc khá nhiều đấy. Cơ mà chắc iphone mới là con bài chính, aw chỉ là phụ
khanhvlxd
TÍCH CỰC
5 năm
bác nào có bài hướng dẫn nghe sách nói (copy từ máy tính vào) trên aw với tai nghe bluetooth (không phải airpod) mà không cần iphone gửi em với đỡ search google 😆
Khi bạn làm sản phẩm như sh!t nhưng fan đông và cuồng thì vẫn đắt hàng mà thôi
@conankcbn7 Chung quy công ty nào cũng cần như vậy mà thôi! Cty làm hàng tốt mà ko có fan đông, fan cuồng thì nê xem lại mình
@conankcbn7 Cty làm hàng tốt mà bán k đắt hàng cũng giống mấy thằng đá banh "thua nhưng sướng" và "siêng học nhưng vẫn nghèo"
vietsnam
TÍCH CỰC
5 năm
Hà hà , bởi vì sao thì quá dễ hiểu, dễ biết nhưng ít người dám nói thẳng sự thật ra ....
vì nó là Apple Watch chứ k phải abc watch. Đơn giản thế thôi
Những lý do trong bài chỉ phản ánh nhu cầu và suy nghĩ của người viết thôi chứ ko hẳn đúng với đa số người dùng còn lại. Đó là chưa kể viết theo kiểu "sugar the pill," tức là cố đưa ra lý do để biện hộ hay làm nhẹ bớt đi mấy cái gây khó chịu vậy. Hoặc là vì tao mua rồi nên dù khó chịu nhiều cái cũng phải kiếm lý do đễ gỡ gạc lại.
@hakuruno Những liệt kê nhược điểm bên trên là những cái mình tổng hợp từ nhiều bài cũng như nhiều thắc mắc của anh em hỏi mình. Còn ý kiến cá nhân ở dưới thì mình ghi rõ là "cá nhân chia sẻ", mình không áp suy nghĩ của mình lên anh em, chỉ đơn giản là chia sẻ cái mình nghĩ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019