[Video] 4 thành viên trong dòng SUV của Hyundai với Creta, Tucson, Santa Fe và Grand Santa Fe

levuongthinh
23/11/2015 15:6Phản hồi: 69
[Video] 4 thành viên trong dòng SUV của Hyundai với Creta, Tucson, Santa Fe và Grand Santa Fe
Hiện tại trong dòng SUV của Hyundai có 4 sản phẩm tổng cộng gồm Creta, Tucson, Santa Fe và Grand Santa Fe. Chiếc Veracruz đã bị ngừng sản xuất cách đây ít tháng. Tại thị trường Việt Nam thì chỉ có chiếc Grand Santa Fe là chưa ra mắt, 3 mẫu còn lại đều đã được bán rộng rãi.

Trong video ở trên, Hyundai đã giới thiệu cùng lúc 4 mẫu xe thuộc dòng SUV của họ. Với Creta thì Hyundai dùng từ Solid, nghĩa là rắn chắc. Với Tuscon đó là sự phấn khích (Exciting). Ở Santa Fe là sự quý phái (Noble). Còn với Grand Santa Fe là sự rộng rãi (Wide).

Video này thực chất vẫn là một đoạn quảng cáo. Tuy nhiên nó cũng khá ấn tượng để dành chút ít thời gian xem qua.

69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dinhhungbl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Quảng cáo hay thật cảnh cũng đẹp nữa
Hyundai này chỉ có cái thương hiệu là thua mấy bạn kia thôi chứ so về chất lượng cùng độ đa dạng của xe thì thấy cũng khá quá
ZenBK
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn ưng con Gran Santa Fe quá 😁
Con Gran SF lần đầu tiên nghe ấy nhỉ ? Con này dài hơn mấy con kia thì phải ?
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
8 năm
@Danggiatea.com dài hơn to hơn mà
jack420
TÍCH CỰC
8 năm
trời nắng mở cửa sổ trời ra để đen thui ah 😆
Ko biết con Tucson mới thế nào chứ con Tucson của mình thực sự là 1 sai lầm tai hại 😔
rimy88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vodanhdaisu Sao vậy bạn ? Bị lỗi gì hả ? Xe bạn đời năm nào ?
@vodanhdaisu Sao thế bác? Nói rõ hơn đc ko :(
tullq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vodanhdaisu Cụ chia sẻ cho bà con nghe sao mà sai lầm ạ?
@vodanhdaisu sao vậy bác ? bố em đang ưng con đấy
xe này mà tiếng ống sả kêu như thể thao vậy.điêu quá
thích mỗi Grand Santa Fe trong 4 con nầy
Levigroup
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bộ SUV mới thiết kế ngoại thất đẹp quá.
Zickimmortal
ĐẠI BÀNG
8 năm
4 con y chang nhau
CryDKNY
TÍCH CỰC
8 năm
anh hàng xóm thân thiết mua chiếc STF full option chẵn 1 tỷ 5
đc cho đổi xe 2 lần đi xa ( 1 Vũng tàu , 1 Đồng Nai )
Ngon thật . tầm giá 1t5 7 chỗ ko em nào địch nổi
quả đáng giá tiền
ngoanlh
TÍCH CỰC
8 năm
@blnguyen1302\ Tôi đang dùng con 2015, quá chuẩn với tôi, tôi thấy con 2016, thiết kế lại rất đẹp, bổ sung thêm tính năng, so về ngoại hình, nội thất chắc gì thua STF nên mới bình luận, có thể tôi so sánh hơi sớm nhưng đối với tôi thì đáng đồng tiền bác gạo rùi. Thân !
CryDKNY
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoanlh 2016 thì em ko rõ, chứ In 2015 mà so sánh đc với STF thì cũng đến chịu
tự hỏi : bác ngồi STF bao h chưa?
peniser
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoanlh Trời đất ơi, so sánh Ỉn với SF xong rồi kêu SF không bằng.Chả ai người ta so sánh Ỉn với SF cả. Bác nên đi thử rồi hãy đánh giá bác ạ
peniser
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CryDKNY Chắc bác í ngồi Fò Tủn xong nghĩ SF nó cũng như Fò Tủn đấy
trungif
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tucson mình sẽ lấy ngay em này nếu đủ tiền
@trungif Con này ko đc đánh giá cao. Tham khảo Sorento.
snicker740
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoại thất giống nhau vì chung ngôn ngữ thiết kế. Từ 2013 về sau các hãng xe luôn có nét đặc trưng, các model cao - thấp cứ hao hao nhau.
SPL
TÍCH CỰC
8 năm
Quái, em thấy giống CUV hơn là SUV
Xe Hyundai chỉ có crossover SUV do tất cả chúng đều sử dụng nền tảng khung liền khối (unibody). Chính vì thế nên Santa Fe không thể so sánh được với Ford Everest, Toyota Fortuner... những chiếc có khung gầm body-on-frame.

Dân ta rất hay bị nhầm chỗ này, cứ toàn cắm đầu vào so sánh dựa trên số chỗ ngồi với kích thước chung chung, vừa thiển cận mà vừa dễ bị các hãng bịp.
@hungdungvn Hai con này ko cùng đẳng cấp, lôi Toyota highlander vào so với Santa Fe còn đuối nữa.
peniser
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DarthTyr Sao lại so Fò tủn với SF nhỉ, thật là bá đạo quá ...
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
8 năm
@hungdungvn nhà em đang đi 4tuner nhưng em kết santafe hơn 😁
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@DarthTyr Có vẻ định nghĩa của bác hơi bị cũ rồi. Các dòng SUV đắt tiền hiện nay đều có xu hướng không sử dụng sát xi rời nữa vì độ thoải mái, cách âm,... Tuy nhiên phải thừa nhận là xe có cấu trúc sát xi rời off road tốt hơn sát xi liền. Vì thế nếu offroad tốt thì xe bán tải hiện là lựa chọn tốt hơn
4 em nhìn na ná nhau ^^
autk08
TÍCH CỰC
8 năm
Santa Fe, anh yêu em, cố gắng phấn đấu nào!
baodng
TÍCH CỰC
8 năm
Con grand santafe chắc 7 chỗ đúng nghĩa nhỉ?
Khác biệt ngay từ khung sườn mà còn bảo ranh giới không rõ ràng? Thế thì như nào mới rõ ràng nữa đây?
Sorento ngang Santa Fe. Tucson ngang Sportage.
Tùy vào nhu cầu người mua.

Giả sử bạn cần xe 7 chỗ cho gia đình, gặp sales Toy thuốc ngay Fortuner, trong khi Santa Fe mới là lựa chọn hợp lý hơn bởi chắc chắn nó êm ái hơn Fortuner, trang bị tiện nghi cũng trội hơn.

Trường hợp khác, bạn cần xe 7 chỗ có thể cày cuốc, off-road được, và lập tức bị sales Hyundai dụ mua Santa Fe vì nó cũng "7 chỗ", "2 cầu", "máy khỏe", blah blah... Nhưng thực ra Fortuner hoặc Everest, với bản chất là SUV-dựa-trên-khung-gầm-bán-tải, mới là đúng đắn.
@DarthTyr Chả ai so sánh Hyundai Santa Fe với Phò tủn cả, Đến cả Toyota Highlander còn phải chịu thua Santa Fe. Thế mà điều lạ kì đã xảy ra ở xứ thiên đường, phò tủn đc so sánh với Santa Fe.
@manhcuongc88 Cái gì ? Highlander thua STF ? Chuyện gì đang xảy ra thế này
@manhcuongc88 Lần đầu em nghe Highlander phải chịu thua Santa Fe. @@
@cross_rider Tại Mỹ: Santa Fe: 41000 $ với chế độ bảo hành lâu nhất
Highlander: 38000 $
Phân khúc này giá Highlander là rẻ nhất.
Đừng nhìn giá VN mà so sánh, Toyota ăn dày lắm.
@cupidangel3112 Tại Mỹ: Santa Fe: 41000 $ với chế độ bảo hành lâu nhất
Highlander: 38000 $
Phân khúc này giá Highlander là rẻ nhất.
Đừng nhìn giá VN mà so sánh, Toyota ăn dày lắm.
p/s: nói chung toyota bán chạy ở Mỹ vì có giá thuộc top rẻ nhất, chứ ở Mỹ thử làm giá như VN xem, chó nó mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019