Video 4K quay bằng iPhone 6s toàn cảnh New York từ trên cao, chất lượng rất ấn tượng

Gia Tường
17/8/2016 23:11Phản hồi: 163
Video 4K quay bằng iPhone 6s toàn cảnh New York từ trên cao, chất lượng rất ấn tượng

Các bạn nên chọn độ phân giải 4K để xem ở chất lượng cao nhất ​

Video trên được quay hoàn toàn bằng iPhone 6s với ứng dụng Filmic Pro và gắn trên một bộ gimbal cầm tay. Tác giả Toby Harriman và Jaron Schneiderđã đem bộ máy này bay 1 vòng trên 3 thành phố New York, Los Angeles, San Francisco bằng trực thăng, cho chúng ta một đoạn video rất đẹp, quay bằng một thiết bị rẻ tiền và phổ biến. Tác giả cho biết mục đích họ làm video này để chứng minh rằng chúng ta có thể tạo nên những sản phẩm với những thiết bị phổ thông, nhỏ, gọn, nhẹ. Với sự đầu tư về nội dung, kỹ thuật, hậu kỳ, đoạn video cho thấy chất lượng video của iPhone rất tốt, có thể hậu kỳ khá mạnh, xử lý màu sắc,...

iPhone 6s là thiết bị đầu tiên của Apple quay được video 4K. Tuy nhiên Schneider cho biết họ dùng ứng dụng Filmic Pro vì nó hỗ trợ tốt việc quay phim hơn các ứng dụng camera gốc, cho ra video chất lượng cao với lượng dữ liệu lên đến 100 MB/s. Các bạn có thể xem thêm chi tiết về ứng dụng làm phim nổi tiếng này tại ĐÂY.

Đây không phải là lần đầu tiên chúng ta được xem một đoạn video ấn tượng với iPhone. Trước đó, hãng xe siêu sang Bentley cũng dùng iPhone và ứng dụng FiLMiC Pro để quay video quảng cáo cho chiếc Bentley Mulsanne của họ:

163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vimeo mà load 4K lúc này thì rất đắng 😁
komasd123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrsugarvn Cáp biển hình như bắt đầu hàn nối rồi đó, thấy nhanh hẳn so với hôm qua 😃
@mrsugarvn Kô có tv 4K cũng như kô?
mokakdha
TÍCH CỰC
8 năm
Đang chờ 5s lên 7
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
@mokakdha Bonus cho bác cái ảnh chụp tại Việt Nam luôn nhé
@LYSM Sao cái mụn cam xấu hơn 6s vậy
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
@Du210786 Thì nó làm như vậy ai biết, đúng như tin rò rỉ trước đây
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
có gimbal thì quay bằng các flagships hiện nay cái nào chả đẹp, cứ nâng bi hoài lay.gif
@verybeo Chuẩn =]] Chả cứ phải 6s quay 4k mới đẹp. Video đẹp hay ko là do lúc quay có run tay hay ko thôi
@verybeo iphone giờ xách dép cho ss
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
@0932372043 không war nha, nhưng LG mới là đáng khen nhất, SS hay HTC đều có truyền thống, Sony lúc trồi sụt còn LG gần đây mảng hình ảnh rất bá
Thấy quá bình thường mà chứ có đặc sắc gì đâu . Cảm giác ấn tượng là chẳng qua chúng ta quá sùng bái iphone mà thôi . Nên lúc nào cũng cảm thấy nó rất tuyệt ..
@luanth Vấn đề là có đủ trình để dùng hậu kỳ hay k0 đấy, phim truyền hình clip, video mà k0 dùng hậu kỳ thì cạp đất mà ăn... Quan trọng là cái camera cũng phải kha khá thì dùng ms có tác dụng, chứ cam mà cùi có nhét cả đống hậu kỳ cũng k0 ăn dc ai. Còn nếu bác cảm thấy clip này nhàm quá, thì kiếm con note 7 hay s7e j đó theo ý bác có cam hơn ip rùi làm 1 cái clip như vậy cho a e xem đi, coi chất lượng hơn k0 hay chỉ có phán vs chê là giỏi:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@Lâm Hiên Ừ chuyên nghiệp ?
@hotletokhonganh1990 ah, có những ng đang mê muội lại tưởng mình tỉnh đấy ạ😕😕😕, nếu cảm thấy clip này bt quá thì cứ làm 1 clip bằng chính cái smp của mình, post lên đây cho a e nhận xét, coi chất lượng hơn 0, chứ nói bt mà làm k0 dc như cái bt ấy thì hoá ra mình kém ah:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Hornet600
TÍCH CỰC
6 năm
@hotletokhonganh1990 Hôm qua mới đi tham gia đón đoàn đua cup truyền hình năm 2018 tại Tp HCM. Nhờ cầm theo máy Sony chen vào khán đài chụp ảnh.

Và từ chỗ này thấy dàn phóng viên, dàn người lái xe hộ tống tay cầm canon và ống kính tiêu cự dài chụp. Bên cạnh thì có mấy chị, mấy anh cây nhà lá vườn chụp bằng iphone và samsung đủ cả ---> Sự khác biệt không phải là cái gì bạn cầm trên tay chụp. Mà khác biệt là bạn xử lý thế nào để có một tấm ảnh đẹp.

Iphone, Samsung chụp hình cũng đẹp đấy nhưng nếu gọi là chụp chuyên nghiệp thì không thể đâu.
Có anh chị em nào thử mấy con khác quay xem nào 😆
Thiencl
TÍCH CỰC
8 năm
@hypous LG V10 quay phê hơn
slbadguy
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy con đt quay đẹp thật, cơ mà ban đêm là đắng ngay
supi7
CAO CẤP
8 năm
Ổn
Đùa à, 100MB/s vậy 10 giây hết 1 GB mà nó có thẻ nhớ qué đâu mà lưu... lại thêm dùng gimbal chống rung chuyên dụng nữa... trang bị vậy gắn Note 5 thôi đẹp gấp 10 lần.
ohlalaoh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luanth Làm thử koi chơi
@luanth Căn bản bọn mẽo với bọn châu âu nó méo thích samsung cùi mía - đơn giản vậy thôi
@DONGHOTHEKY_COM Samsung và Seeder tự huyễn hoặc mình là đang đứng ngang hàng với Apple, nhưng thế giới có ai công nhận đâu, là hàng thứ phẩm như Sony, LG, HTC thôi! cái OS còn làm không xong mà đòi thua đủ với ai!
@luanth Note 5 chỉ đọ ngang vs 6 plus thì dc thôi bạn ạ! Bạn dùng note 5 sẽ biết ngay
Quay ở newyork mà sao cái ảnh đầu tiên có chữ Hollywood nhỉ, 1 fan gta 5 thắc mắc
@Phúc_Nguyễn_1996 Đọc kỹ lại đi bạn cả NYK , LAG ,SF
@Phúc_Nguyễn_1996 Thánh cmt k đọc bài là đây

GTA 5 liên quan???
tuvan691613
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Phúc_Nguyễn_1996 bay 1 vòng trên 3 thành phố New York, Los Angeles, San Francisco bằng trực thăng
@nguyenlucky AI NÓI TUI K ĐỌC BÀI? Tui chỉ thắc mắc tại sao cái tit lại ghi newyork mà hình lại có chữ hollywood lừa tình như thế.Tại sao k đặt tit là "quay toàn cảnh 3 thành phố lớn". OK chưa. Còn gta 5 liên quan là do 3 thành phố này đc mô phỏng giống như những series nên tui biết,lúc trước nhìn chữ hollywood tui k biết nó ở thành phố nào nhưng từ khi tui chơi gta tui biết
quay ban ngày thì bình thường thôi ;)
Hôm nào có video quay bằng note7 cho anh em tinhte chém gió tiếp mới vui
Video quay bằng flagships hiện tại con nào chẳng đẹp! Quá bình thường. Nâng bi quá.
ng0cthang0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trong giới nhiếp ảnh thì nó rẻ tiền chứ trong giới đt nó đắt nhất nhì rồi . Klq mà các bác cho em hỏi em đàn xài 6s plus còn bảo hành tới tháng 6 năm sau có đổi đc Note 7 ko nhỉ
@ng0cthang0 Được bù thêm 4 chai nữa
thinhthe
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ng0cthang0 chờ 2 3 tháng nữa bán mua được thôi bạn ơi😃😃😃
AE có để ý là dạo này có nhiều bài viết bắt đầu PR lại Iphone ko? Có vẻ như IP đang bị chìm nên cần kéo nó lên lại 😁
babydown
TÍCH CỰC
8 năm
@Antony Trí Nguyễn Note 7 ra quá bá đạo, nên đội quân MFA (Mod Fan Apple) của tinhte phải động hết sức thôi.
Chả hiểu khoe để làm gì? Mấy cái android năm 2014 đã quay đc 4k
@carddienthoai.com Trước sau gì thì Android cũng là trò lừa bịp các con gà! Quan trọng là anh là ai và anh làm Nó's như thế nào!

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/iphone-6s-ho-tro-video-4k-toan-dien-hon-smartphone-android-cao-cap-3293400.html

Một clip quay bằng iPhone chất lượng phần cứng ai cũng biết, ko cần bàn cãi với 1 thiết bị Android dù đỉnh đi nữa thì sẽ ko tránh khỏi hoài nghi, độ tin vậy ko có lại không hot bằng iPhone thì dại gì mà ko chọn iPhone!
Đó là đẳng cấp thương hiệu mà các hãng khác có bỏ tiền thuê mướn, cho tặng, dụ người khác dùng cũng ko bao giờ có được!
@QLNN Không biết còn vụ quay 5 phút không nữa =))...Nói rồi thứ gì trên android cũng có trước hết ah, còn làm tốt hay kg thì phải xem lại 😃...
@carddienthoai.com quảng cáo phần mềm nhé 😃
Trích nguyên văn: "quay bằng một thiết bị rẻ tiền và phổ biến"

Có gì sai sai .
@x264 Bên US ip nh như gà công nghiệp, giá cũng chả mắc vì ng ta mua trả góp hàng tháng mà bác. Chỉ có mấy lão anti bực bội chứ có ai bực đâu, cái nào quay đẹp thì like thui...
zovemoon
TÍCH CỰC
8 năm
@tmn123 Nếu so với máy quay chuyên dụng thì ip làm gì có cửa bác, riêng khoản zoom thôi đã thấy thua lè rồi
nin_kute
TÍCH CỰC
8 năm
@Doan Phu Hoa Không sai đâu bạn, đối với dân chuyên nghiệp thì ip chỉ là thiết bị rẻ tiền và phổ biến thôi, đồ họ xài toàn từ $10k đến $100k ko à
@Doan Phu Hoa đối với thu nhập dân US thì iPhone hay S7 ko fai đắt đỏ j, chưa kể so với giá máy quay phim thì là rẻ tiền còn j, về VN thì thành đẳng cấp 😁
Tuy nhiên Schneider cho biết họ dùng ứng dụng Filmic Pro vì nó hỗ trợ tốt việc quay phim hơn các ứng dụng camera gốc, cho ra video chất lượng cao với lượng dữ liệu lên đến 100 MB/s
Bạn nào tính giùm bản 16GB cứ cho là còn đủ 16 thì quay được bao nhiêu phút
@Du210786 Thời gian quay 4K với 16GB bộ nhớ=16*1,024MB/100MB=163.84s=2,73 phút
Video này 3,25 phút, dị chi phải cần tới 3,25*60s*100MB=9,500MB=9,500/1,024=19GB.
Ôi vãi o_Oo_Oo_O
@Du210786 Bản 16Gb quay đc 120s bác ợ
Ip 6s mà rẻ tiền và phổ biến sao? Hix mình còn đang nghe gọi bằng ip 2g
4k với chả 5k, quảng cáo v k l, red epic dragon cân hết
gaumeo46
TÍCH CỰC
8 năm
@toan tran 1992 Ông so sánh hài vãi cả lông chân 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế