[Video] App Camera trên iOS8: iPhone có thể chụp thiếu sáng rồi nhé...

cuhiep
3/6/2014 2:48Phản hồi: 175
[Video] App Camera trên iOS8: iPhone có thể chụp thiếu sáng rồi nhé...

Có ba tính năng mới hay đó là: tăng giảm độ sáng trước khi chụp, Time Lapse và hẹn giờ chụp. Tăng giảm độ sáng hình chụp giống như là tính năng Ev+- trên máy ảnh hay trên ứng dụng Nokia Camera. Nếu ta chọn một điểm nào đó để lấy nét thì đồng thời trên màn hình sẽ hiện ra biểu tượng đèn, chúng ta kéo lên để tăng sáng (bù EV) hoặc kéo xuống để giảm sáng (trừ EV). Tính năng tăng giảm độ sáng là rất quan trọng, giúp chúng ta kiểm soát tốt hơn các tình huống khác nhau, đặc biệt là giúp iPhone có thể chụp tối như những chiếc điện thoại khác.

175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon. Lên iOS8 mà chưa có JB thì dùng mặc định cũng tạm ổn rồi
Không bí như thế hệ trước
Hóng tới tháng 9 thôi
@ares13 À, thì ra trước nay dùng IP rất "bí". Giờ mới biết.:p
@nguyenson_44 😁 vâng mua hè thì em thích ở trong phòng bí có máy lạnh hơn. Còn bác tự do nhưng bên ngoài trời như đổ lửa.
Cái thời cầm ip dơ lên và chụp qua mất rui
@yeuchi1nguoi làm gì qua :eek: có hiểu mình đang nói gì ko hay comment bóc tem là chính
azuka888
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yeuchi1nguoi Thế giờ bạn chụp kiểu j vậy ak
Đang đợi Ip6 😆
để ý rằng Apple luôn biết lắng nghe người dùng 😃
@iloveiphone4 hãng nào cũng vậy thôi bạn à, k lắng nghe sao bán đc hàng
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
@iloveiphone4 Luôn luôn lắng nghe và lâu lâu mới hiểu ^^ nên mình đã nhảy sang ăn roi, tuy nhiên ip vẫn rất xứng đáng với giá trị của nó,tính ổn định vẫn hơn bất cứ thiết bị ăn roi nào
@macpro87 like bác
có tiến bộ nhưng WP,, android hay thậm chí feature nokia đã có rất lâu rồi
@langtu434 Thì đã sao, có lâu rồi đâu hẳn là tuyệt vời nhất

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
tinhoc24h-anh-troll (18).jpg
thường thui 😁
cái vụ này người ta có 8 kiếp thậm chí mấy hàng tàu còn có từ 80 đời nhà ma nó rùi giờ apple mới có.ồ quả là sáng tạo,xu hướng thế giới,luôn đi trước thời đại ồ blad blad :D
PS mấy hãng khác ko mau đăng kí bản quyền đi,để apple nó đăng kí nó kiện vỡ mồm đó
@trankhacchan Làm ơn đến trường của BGD&DT học lại 2 môn : tiếng việt cấp 1 và tin học sử dụng Unikey lớp 6
@autoengine Tranh cãi chứ chả phải diễn thuyết, nói cái trọng tâm cần nói.

Thích thì làm, thích thì màu xanh? Cơ mà nói theo anh bạn trẻ vậy 4rum tạo ra màu xanh và khác màu khác để làm gì? Để làm cảnh?

Giờ màu tím luôn nè. Thích làm gì nhau.
huuhoancz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cris2k7 Cụ thể đi bác. Ai, cái gì ăn thừa đc app ngon của ios như bác nói trên? App nào là app rác? Nói phải có dẫn trứng. Tôi chỉ thây ios chắp nhặt một cách công khai đó thôi.
Đã có bác nào có cách lên bản beta chưa nhỉ @.@ cho các cháu máu như e ý, k phải của dev náh 😆
@Phamtung1606 10k add udid tha hồ lên xuống
@huydinhhd90 bác lấy udid ở đâu thế bác 😁
@Phamtung1606 này bác, khá chi tiết => http://applervn.com/threads/hướng-dẫn-chi-tiết-nâng-cấp-ios-8-beta-không-cần-add-udid-không-tài-khoản-nhà-phát-triển.9881/
@vicktorbui Cắm vào máy tính mở itunes lên vào phần thông tin máy click chuột vào dòng seri máy nó sẽ hiện udid
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
thích những tính năng và mới trên iOS 8, và thích luôn cả cái ví của anh @cuhiep 😁
mmmggg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa bao giờ thấy ios nào ngon như ios8 này

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
1 sáng tạo mới tuyệt vời của apple
@blueseaN9 "sáng tạo"?
dohoa911
TÍCH CỰC
10 năm
@sunspider
Có lý mà, sáng tạo => tạo sáng.

Vui vậy, sáng tạo không có nghĩa là tạo mới, có thể tạo sau nhưng tốt hơn, sáng sủa hơn :D

Công nghệ cảm ứng điện dung có trước thời iphone, xong apple lại phát triển nó lên, không tạo mới công nghệ đó nhưng tạo ra sản phẩm dựa trên công nghệ đó làm công nghệ đó tốt hơn bao giờ hết => Sáng tạo đoá
@blueseaN9 oát đờ heo?
@blueseaN9 voãi cả sáng tạo ! sáng tạo lắm em àh!
Hay rồi đấy.
Ai ko biết cách lên beta như mình không?????.
Ngày càng hoàn thiện
tnh.violet
ĐẠI BÀNG
10 năm
chụp thiếu sáng thế này hình như hồi đầu dùng con nexus nó có rùi :3
nguyen1377
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hay.... mai rảnh .... nhất định sẻ thử.... thanks B.C Hiệp
Một ngày nào đó ko xa, Apple dùng ống Zeiss...😁
Híc, vậy là niềm tự hào Android với WP sắp bay theo gió. Giờ thứ giữ chân mình dùng Android chỉ là widget trên home phong phú chứ không chỉ trên notification, icon đa dạng (không vuông bo tròn y như nhau) và quyền truy cập sâu vào hệ thống 😔(((((
WP thì trơn với low-light camera.
@fRenzy Android không cần root cũng phá được mà :v
@Đại Hắc Hải Hên xui tùy máy 😁
@TYA Mình biết mà, trải nghiệm hết rồi nhưng cuối cùng mình vẫn để cái Android (Nexus) của mình y như cũ của Google. Không có lý do gì để nghịch nữa, thời ấy đã qua 😁
frims
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kut3prince9x Jb là có liền ấy mà.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
thêm vài cái cơ bản gọi là cho có :-/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095